Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 25 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

thanhluancklk

Rìu Sắt
Các bác ơi. Em đang ở bản LTSC 1809, giờ làm sao up lên bản này mà ko mất dữ liệu nhỉ. Em cài trực tiếp trên win nhưng báo lỗi

thanhluancklk

Rìu Sắt
Bạn nói rõ là cài bản Win nào?
Báo lỗi ra làm sao, có hình lỗi thì càng tốt.
Mình đang dùng bản LTSC 2019 (1809) của MS, mình muốn up lên bản mới ở topic này màkhông muốn mất dữ liệu nhưng máy báo lỗi.
Mình gửi h/ảnh lỗi + cấu hình máy, bác tư vấn giúp mình nhé. Cám ơn.

Attachments

36.3 KB · Lượt xem: 44
    184.2 KB · Lượt xem: 42

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Mình đang dùng bản LTSC 2019 (1809) của MS, mình muốn up lên bản mới ở topic này màkhông muốn mất dữ liệu nhưng máy báo lỗi.
Cài mới đi bạn ạ.
Hình như bản mới (topic này có tới 5 bản Windows mà bạn chỉ nói là bản mới ở topic này nên đoán là bản IoT EnterpriseS 19044.1149) không cho cài Upgrade (cài chồng) hoặc có thể đòi nhập key....
Với lại đây là bản MOD dành cho thử nghiệm, nếu không am hiểu nhiều thì không nên cài cho máy công ty.

Thông tin ban đầu mơ hồ, hỏi lại bạn cũng chỉ báo nhỏ giọt > Chả biết gì nói tiếp.
Chịu khó đọc lại vài trang cuối và #1 đi bạn ơi!

dtdung77

Rìu Vàng
Bạn qua lại bài #477 xem cách làm để cài xem sao. Mình cũng cài bản 19044.1149.21h2.Vb_Release_IoTEnterpriseS_Store_X64_en-US trực tiếp từ trong win không mất dữ liệu.

dungltcd

Lạt Ma
sao nó ko ra thế nầy, dòm của bác kìa
Bạn @dtdung77 cài bản IoT Enter LTSC nhưng lại dùng key -P39PB để chuyển đổi thành LTSC 2021.

IoT Enterprise LTSC là Virtual Edittion của Enterprise LTSC nên việc chuyển đổi qua lại giữa 2 editions này(bằng product key) là hoàn toàn bình thường, 2 bản này chỉ khác nhau ProductPolicy.
Nhưng LTSC sẽ nhận được update trong 5 năm, IoT LTSC sẽ nhận được 10 năm update.

Cũng tương tự ta có.
- Professional là Primary Edition.
+ Enterprise, Edu, ProEdu, ProWorkstation, IoT enterprise ...là những Virtual Edition của bản Professional.

-Home là Primary Edition.
+ Home Single Language, Home China là Virtual của bản Home.

dtdung77

Rìu Vàng
sao nó ko ra thế nầy, dòm của bác kìa
Mình đổi lại key khác và đã lên IoT Enterprise LTSC

Sửa lần cuối:

dungltcd

Lạt Ma
Mình xài bản IoT Enterprise LTSC 19044.1149 của bác, xong built bản Office 2021 Standard 2021 bằng Office Tool 7.3.1, cài đặt xong
Vài ngày sau nó tự update (không có trong setting/update) và thành LTSC Office lun =))
Xem phần đính kèm 25545
Good ! Lâu rồi không cài Office C2R nên mình cũng không biết cái này, Chúc mừng bạn. !!