Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 647 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

dtdung77

Rìu Vàng

Attachments

• Tool fix non core Win 10.7z.txt
    196.2 KB · Lượt xem: 67

Tony2010

Rìu Sắt
Cả 2 nhân vật "tai to" trên đều đúng , nhưng vẫn còn thiếu 1 người mà mình chưa nhớ tên.
Người này trong nhóm support luôn, gặp none core xử xong kích hoạt luôn - (thời điểm chưa có MAS).
Bác @sec0 có nhớ không vậy!
Có máy nào bị non core vậy bạn

840014

Búa Gỗ
Hôm trước @nho nguoi có gửi Sku của IoT và key rồi đó bạn, ở cmt đó của tôi, tôi chụp từng bước thao tác, chắc bạn không xem kỹ? Đầu tiên là chép folder IoT-S vào path C:\Windows\System32\Spp\Tokens\Skus, có hình minh hoạ ngay lúc đó.

Sau đó mở cmd, run as admin chạy lệnh này:

slmgr /rilc

Thao tác này cũng có hình minh hoạ luôn.

Kế tiếp là điền key của nó vào với lệnh:

slmgr /ipk CGK42-GYN6Y-VD22B-BX98W-J8JXD

Thao tác trên cũng có hình luôn, sau khi điền key xong thì Winver đã đổi sang IoT LTSC

Vào MAS chọn số 1. active với HWID và kết quả thành công, cũng có hình, bạn xem lại cmt đó xem có phải tôi nói đúng không?

Tôi đính kèm lại folder IoT-LSSC bên dưới, chắc bạn biết cách làm với file đính kèm loại này rồi phải không?

lỗi này fix sao bác ơi?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn có làm đúng các bước chưa , mã lỗi nó báo là key ko đúng với edition

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Mình có tải tool fix non core (cũng không nhớ của ai) từ t9/2020 lưu lại nhưng cũng chưa dùng đến. Nay đưa lên đây, bạn tải về test nhé.
Thanh bạn! Tải về để dành.
Nhưng của mình không phải Windows bị lỗi none core
Của bên mình lỗi là: Bắt chước bác @nho nguoi chuyển giới LTSC sang LTSC SK cho 25398.830.
Đầu tiên Nạp sku SK cho 25398.830 > chạy Reinstall sku > nạp key gen SK > Báo lỗi none core.

Tony2010

Rìu Sắt
Cũng vậy mà 25398.830 Bị none core.
Phải chăng là tại 25398.830 bị "dao - kéo" nhiều lần từ 25398.531 > .584....709>.830
Đấy cũng là 1 lý do, cũng có thể do chuyênr giới qua lại nhiều lần cũng bị. Bro thử rilic skus sau đó reset lại máy và thử lại xem