Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 649 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Những bản update cho Beta gần đây thì tôi làm đều thành công cho các bản S và các Editions khác, riêng có bản PRO-22635.3495 thì lại bị mất kích hoạt giống như 2 lần update Beta trước đó. Không hiểu sao nó cứ tái diễn mãi , bản PRO này cũng như bản PRO for Workstations trên desktop i7, nó đều là từ thơi xa xưa Win10, up dần lên tới Win 11-23H2, trong khi PRO bị lỗi còn PFW thì lại không, trước đó với update 3430 bản PRO còn bị mất luôn kích hoạt của Office , lần up với 3495 này thì chỉ bị với Win thôi.

Dĩ nhiên là sau đó tôi đã dùng MAS để giải quyết vấn đề nhưng thấy hơi khó chịu khi cứ phải gặp mãi chuyện này sau update.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn bè, trong phiên bản 25398.830, ứng dụng cài đặt không mở khi bạn cài đặt nó sau khi tạo nó bằng tập lệnh lcu đã sửa đổi của bạn. Nhưng tại sao nó mở khi bạn cài đặt nó bằng tiếng Anh?
Có người hỏi về vấn đề này rồi , và câu trả lời là do người build bản windows này ko add gói package ngôn ngữ địa phương của bạn đang dùng

emre9363

Búa Gỗ
Có người hỏi về vấn đề này rồi , và câu trả lời là do người build bản windows này ko add gói package ngôn ngữ địa phương của bạn đang dùng
Chà, có giải pháp nào cho việc này không? Tôi cần nó gấp.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Đơn giản nhất là truy cập Google search gõ từ khóa: Microsoft-Windows-Client-Language-Package phù hợp với ngôn ngữ bạn đang sử dụng
Ví dụ: en-us, ru-ru, en-uk, en-sg, vi-vn...
Thật ra có tìm được gói ngôn ngữ thì cũng chưa chắc đã biết cách add và cũng ko biết là có add thành công hay ko?

emre9363

Búa Gỗ
Đơn giản nhất là truy cập Google search gõ từ khóa: Microsoft-Windows-Client-Language-Package phù hợp với ngôn ngữ bạn đang sử dụng
Ví dụ: en-us, ru-ru, en-uk, en-sg, vi-vn...
Mình tìm không thấy, bạn có thể gửi cho mình gói ngôn ngữ thích hợp 25398 là tr-tr được không?

emre9363

Búa Gỗ
Vâng, không có âm thanh 😀

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Đấy là em up từ 22621.1 mod LCU rồi lên thẳng 22635.3430 và 3495 đấy bác, không up qua ver trung gian
Ko hiểu file gốc chỉ 4.2GB mà sau khi upwim nó lại tăng hơn 1GB , biết rằng sau khi cài thì nó cũng chiếm khoảng 15GB trở lại , nhưng mod lcu để up wim nó lại ko tối ưu được dung lượng !

tuannv1508

Rìu Chiến Chấm
Ko hiểu file gốc chỉ 4.2GB mà sau khi upwim nó lại tăng hơn 1GB , biết rằng sau khi cài thì nó cũng chiếm khoảng 15GB trở lại , nhưng mod lcu để up wim nó lại ko tối ưu được dung lượng !
mod lcu xong up lên 3495 chỉ riêng file install.wim thôi cũng đã 4.33GB rồi ạ, đóng vào file iso tăng thêm khoảng 715MB nữa