Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 438 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
- Mas 2.4 bác thêm dòng 7 (enterG vào ạ?, Nếu đc bác gửi cho cháu file nay với ạ, cháu cũng muốn tích hợp bản G vào nhưng nhin code rối quá không mò đc cách thêm). Cháu cảm ơn bác nhiều.
Ở cmt đó, bác làm ngay theo hướng dẫn của @nho nguoi khi cài trên máy ảo, không chép thêm sku gì hết đó cháu. Sáng nay đọc cmt này của cháu, bác có mở lại Mas 2.4 để check thì chẳng may bị Eset diệt luôn cmd, bác load lại từ Github và test thử trên bản IES khác như hình thì phần Change Edition chỉ có 1:

Test trên bản Pro thì lại lỗi như hình:

Check lại bản 25398.469 cài trên máy chủ thì không thấy có sku-G như trên máy ảo hôm trước, trên máy này bác vẫn lưu Mas 2.4 trước đó và setup exclusion trước khi chạy:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu @Tran Quang Ha thân mến, bác tiếp tục thử lại bản ENT-25398.469-WD bị lấn cấn với việc change Edition. Đây là bản số 3, @nho nguoi làm có thêm WD cho bác, đồng thời cháu ấy cũng hướng dẫn bác việc dùng MAS để chuyển sang G. Lúc làm bác không check lại folder skus mà chỉ thực hành và thấy kết quả tốt nên chia sẻ lại. Hôm nay muốn vào lại bản đó thì bị lỗi nên bác đã format part C, dùng DISM++ để apply image vào đó.

Sau khi cài xong, bác check ngay folder skus thì thấy như hình đây cháu:

Cháu @nho nguoi đã ưu ái làm sẵn cho bác thêm sku của G và S, bác đã cài thử thêm bản fixed kế tiếp thì không có sku G và S như bản này, vì vậy dùng MAS 2.4 cũng không có. Giờ chắc cháu hiểu lý do vì sao rồi phải không?

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Sau Win Giờ Đến OFF chạy theo mệt đây
Thường thì Office nó âm thầm update và hầu như chẳng ai để ý đến.
Hầu hết thiên hạ đều để mặc định ở Current Channel (Monthly)

Còn đăng ký Office Preview gần đây thấy hơi loằng ngoằng nên mình không tham gia.
Không hiểu có tải Image về cài Offline như hồi xưa được không.

Bạn @nho nguoi chia sẻ thêm phần Insider Office để những người "thích đủ thứ" tìm hiểu thêm.
Thanks!

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Office tôi chạy Ohook nên giờ có muốn up cũng ko thể :D
Ohook chỉ là kích hoạt thôi.
Up thì theo kênh bác chọn mà, đâu ảnh hưởng gì đâu.

Lỡ up lên ver mới mà mất kích hoạt > Ohook lại thôi.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Ohook nó chặn dường lên máy chủ hay sao ấy bác
Không phải đâu > Chắc thường bác cài là kênh Monthy update hàng tháng (tháng này update ver số hiệu tháng trước) - Hoặc nếu cài LTSC thì kênh Office 2021 Enteprise update 6t/lần.
Bác dùng OfficeRTool đổi qua kênh khác: Beta rồi cho OfficeRTool nó Update luôn xem kết quả thế nào.
Hoặc sau khi chuyển kênh > Cũng có thể mở 1 app Office > Cho nó Update Now xem sao.

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Cháu @Tran Quang Ha thân mến, bác tiếp tục thử lại bản ENT-25398.469-WD bị lấn cấn với việc change Edition. Đây là bản số 3, @nho nguoi làm có thêm WD cho bác, đồng thời cháu ấy cũng hướng dẫn bác việc dùng MAS để chuyển sang G. Lúc làm bác không check lại folder skus mà chỉ thực hành và thấy kết quả tốt nên chia sẻ lại. Hôm nay muốn vào lại bản đó thì bị lỗi nên bác đã format part C, dùng DISM++ để apply image vào đó.

Sau khi cài xong, bác check ngay folder skus thì thấy như hình đây cháu:

Cháu @nho nguoi đã ưu ái làm sẵn cho bác thêm sku của G và S, bác đã cài thử thêm bản fixed kế tiếp thì không có sku G và S như bản này, vì vậy dùng MAS 2.4 cũng không có. Giờ chắc cháu hiểu lý do vì sao rồi phải không?
- Vâng bác, cháu đã hiểu cơ chế chuyển đổi các bản Win của Mas rồi ạ.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Không phải đâu > Chắc thường bác cài là kênh Monthy update hàng tháng (tháng này update ver số hiệu tháng trước) - Hoặc nếu cài LTSC thì kênh Office 2021 Enteprise update 6t/lần.
Bác dùng OfficeRTool đổi qua kênh khác: Beta rồi cho OfficeRTool nó Update luôn xem kết quả thế nào.
Hoặc sau khi chuyển kênh > Cũng có thể mở 1 app Office > Cho nó Update Now xem sao.
Tôi cũng ko biết cài qua kênh gì ko rõ nữa bác , và check update thì nó như ảnh dưới .
Nhưng thôi có mấy khi dùng đến nó đâu , lâu lâu lưu vài 3 cái tut = word để xem được vài 3 cái ảnh , vì vậy có chạy được là OK rồi

tandat2001

Búa Gỗ
Các bác có thể cho em xin file SKU windows G cho win 10 được không ạ. Em cảm ơn

Sửa lần cuối:

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
Thường thì Office nó âm thầm update và hầu như chẳng ai để ý đến.
Hầu hết thiên hạ đều để mặc định ở Current Channel (Monthly)

Còn đăng ký Office Preview gần đây thấy hơi loằng ngoằng nên mình không tham gia.
Không hiểu có tải Image về cài Offline như hồi xưa được không.

Bạn @nho nguoi chia sẻ thêm phần Insider Office để những người "thích đủ thứ" tìm hiểu thêm.
Thanks!
Đây bác :Scripts của abbodi1406 diễn đàn MDL
Mã:
https://forums.mydigitallife.net/threads/discussion-microsoft-office-2024-preview.87688/#post-1813699

copy YAOCTRI_Configurator.cmd để cạnh thư mục Office,và run YAOCTRI_Configurator.cmd as admin to install Office

sau khi cài xong dùng KMS_VL_ALL_AIO-51 để kích hoạt
-----> tất cả có trong files dưới đây
Link Lung

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Tôi cũng ko biết cài qua kênh gì ko rõ nữa bác , và check update thì nó như ảnh dưới .
Nhưng thôi có mấy khi dùng đến nó đâu , lâu lâu lưu vài 3 cái tut = word để xem được vài 3 cái ảnh , vì vậy có chạy được là OK rồi

Xem phần đính kèm 52690
Của bác chắc cài kênh LTSC. Cái này 6 tháng mới update 1 lần.
Hồi trước trong phần giới thiệu có ghi kênh update. Hình như kể từ khi Office > Microsoft thì bỏ.

Bác dùng OfficeRTool > chọn U > chọn kênh update theo ý muốn > Nó tự chuyển kên và tải Update về luôn (nếu có). Lần sau thì Update tự động hoặc chạy Update Now trong Office.

Linh tải OfficeRTool cho ai cần (ít khi dùng, nên không biết có ver mới hơn không)
Mã:
https://drive.google.com/file/d/1fYspV5NcYZ2KyvBBS9QNIocUFJkTmHOx/view?usp=sharing

Sửa lần cuối: