Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 437 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

quang12345

Búa Đá Đôi
👉 Beta Channel
✈️ 22635.2700
💻 Windows 11 2023 Update (Version 23H2)
LCU CUTOMS KB5031452
link lung
23h2 m$ ra bản chính thức, ko biết có khác so với bản bác built không (dĩ nhiên bỏ vụ G )

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
23h2 m$ ra bản chính thức, ko biết có khác so với bản bác built không (dĩ nhiên bỏ vụ G )
bạn có thể thử bản gốc xem nó như thế nào,mình nghĩ chả có gì khác biệt,LCU,WIN cũng do MCRS làm, mình chỉ ghép chúng lại và chỉnh một chút cho gọn gàng sạch sẽ hơn thôi

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Cháu @nho nguoi thân mến, cảm ơn cháu đã hổ trợ và hướng dẫn bác cách sử dụng MAS để chuyển đổi Edition dễ dàng, lâu nay bác không để ý việc này cứ lo activate Win và Office thôi.
Về bản ENT-25398.469 thì @nho nguoi đã gửi cho tôi test lại bản có WD, tôi có vài tấm hình gửi các bạn xem qua cho vui nhé:
Từ tools MAS 2.4, vào phần Extras số 7 chọn change the Edition như hình dưới:

- Mas 2.4 bác thêm dòng 7 (enterG vào ạ?, Nếu đc bác gửi cho cháu file nay với ạ, cháu cũng muốn tích hợp bản G vào nhưng nhin code rối quá không mò đc cách thêm). Cháu cảm ơn bác nhiều.

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
- Mas 2.4 bác thêm dòng 7 (enterG vào ạ?, Nếu đc bác gửi cho cháu file nay với ạ, cháu cũng muốn tích hợp bản G vào nhưng nhin code rối quá không mò đc cách thêm). Cháu cảm ơn bác nhiều.
Đúng là file gốc MAS 2.4 (bản update cách đây 2 ngày) Hoặc chạy trong PowerShell cũng không có phẩn chuyển Edition EnterpriseG.
À mà cái này là để chuyển đổi Edition cho bản Windows đã cài (giống như nạp SKU) hay là chuyển đổi Edition trong ISO hả các bác/bạn

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Đúng là file gốc MAS 2.4 (bản update cách đây 2 ngày) Hoặc chạy trong PowerShell cũng không có phẩn chuyển Edition EnterpriseG.
À mà cái này là để chuyển đổi Edition cho bản Windows đã cài (giống như nạp SKU) hay là chuyển đổi Edition trong ISO hả các bác/bạn
MAS nó đâu có tính năng chuyển giới cho hệ điều hành đâu bác