This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bạn cho 1 file txt hướng dẫn cách làm với , như thế sẽ dễ cho người sử dụng

levanhau03

Búa Đá Đôi
à mình để link update bằng dropbox , bạn có thể up lên dropbox để thay thế link , hoặc thời gian tới mình sẽ để update online nhé

gubrak

Rìu Vàng Đôi

no activation menu

the activation menu is hidden.
everything should just be displayed,

You can ask @2012mshs and @nho nguoi to help you display the product policy correctly so that the activation menu doesn't need to be hidden.

does not need to be hidden
Mã:
# Hide settings pages
reg add "HKLM\zSOFTWARE\Microsoft\Windows\CurrentVersion\Policies\Explorer" /v "SettingsPageVisibility" /t REG_SZ /d "hide:activation;gaming-gamebar;gaming-gamedvr;gaming-gamemode;quietmomentsgame" /f

Sửa lần cuối:

levanhau03

Búa Đá Đôi
@2012mshs ý ông ấy muốn gì , vẫn muốn hiện nó à bác

ChieuVang

Búa Gỗ
@2012mshs ý ông ấy muốn gì , vẫn muốn hiện nó à bác
Muốn nó hiện, bạn phải làm thủ tục này:
- Copy file đính kèm sau (bỏ txt đi nhé) vào SKU của G WIN11
- Cài vào REG RunOnce dòng lệnh slmgr.vbs /rilc để nó kích hoạt lại SKU. Vậy là xong.
Mã dòng lệnh:
copy:
if /i %V3% geq 22000 (
xcopy /S /E /I /H /R /Y /J SKU_EntG mount\Windows\System32\spp\tokens\skus\EnterpriseG

cài RunOnce:
if /i %V3% geq 22000 (
reg add "HKLM\MOUNTSOFT\Microsoft\Windows\CurrentVersion\RunOnce" /v "Show_Activation" /t REG_SZ /d "%Systemdrive%\Windows\System32\WindowsPowerShell\v1.0\powershell.exe cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /rilc" /f

(%V3% biến số nhận win11 hay win10, SKU_EntG vị trí file ppdlic.xrm-ms, mount\ thư mục bạn mount win để convert)
thấy bạn làm sắp xong, bổ sung thêm tý. Chúc bạn thành công.

Attachments

• ppdlic.xrm-ms.txt
    21.4 KB · Lượt xem: 11

levanhau03

Búa Đá Đôi
để nghiên cứu tích hợp vào luôn

levanhau03

Búa Đá Đôi
vậy là vừa phải copy vào thư mục vừa phải chạy dòng lệnh à bạn
reg add "HKLM\MOUNTSOFT\Microsoft\Windows\CurrentVersion\RunOnce" /v "Show_Activation" /t REG_SZ /d "%Systemdrive%\Windows\System32\WindowsPowerShell\v1.0\powershell.exe cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /rilc" /f
đoạn này làm với thư mục mount được không hay chạy chỉ chạy trực tiếp

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Giờ nhìn thấy update mới thì tôi không còn tự tin như trước nữa, bạn @2012mshs có cách nào để update thành công cho các bản OS S 22621.xxxx không bạn? Nếu up cho WIM thì chắc thành công nhưng còn bản Win đang sử dụng thì luôn bị lỗi ở hai lần up trước đó.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bản 22631 hay 22621 thì tôi ko có , chứ bản 22635 thì up = W10IU vẫn tốt đó bác

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bản 22631 hay 22621 thì tôi ko có , chứ bản 22635 thì up = W10IU vẫn tốt đó bác
Tôi đang nói về bản S-22635 hay S-22631, mấy lần up trước đều bị lỗi xxxxx982 đó bạn. Up rồi không sửa được, phài dùng cách up cho WIM, chèn vào ISO rồi làm upgrade trên bản Win bị lỗi, nó mất nhiều thời gian lắm.