This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

Tony2010

Rìu Sắt Đôi

Attachments

9.9 KB · Lượt xem: 20

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Mình đã xem ảnh và làm theo 3 lệnh, nhưng chắc sai chỗ nào nên ko được, đang nghiên cứu chỗ ổ F và Z là ổ chứa file nào 😃
Tôi nghĩ bạn ấy không nói rõ chi tiết nên xem ảnh thì cũng chưa hiểu, tôi gửi lại mấy ảnh dưới đây của tôi bạn sẽ hiểu một cách dễ dàng:

Với thao tác bên tôi thì tôi làm như sau. mở PS as admin và chạy lệnh cd xxxxxx, đồng thời mount install.wim vào part I:\mount . Lưu ý folder mount này phải tạo trước nếu không, chạy lệnh mount sẽ bị lỗi.

Các file update lên 19045.4598 chép vào part H, tạo thêm folder temp:

Chạy từng lệnh DISM , đang chạy tới lệnh thứ hai:

Chạy lệnh thứ 3 và unmount, lưu ý xem bên dưới hình này:

Hình trên kết thúc với lệnh unmount là không đúng, phải làm theo lệnh này trước rồi sau đó mới dùng lệnh unmount.

Dism /image:mount /Cleanup-Image /StartComponentCleanup /ResetBase

Các lệnh bên tôi như sau, thay đổi ký tự cho phù hợp bên bạn:

Mã:
cd "I:\19041.1_x86_Pro_to_EnterpriseG"

dism /mount-wim /wimfile:install.wim /index:1 /mountdir:mount

dism /image:mount /add-package:"H:\SSU-19041.4585-x86.cab" /scratchdir:H:\temp

dism /image:mount /add-package:"H:\Windows10.0-KB5039299-x86.cab" /scratchdir:H:\temp

dism /image:mount /add-package:"H:\ZWindows10.0-KB5015684-x86.cab" /scratchdir:H:\temp

Dism /image:mount /Cleanup-Image /StartComponentCleanup /ResetBase

dism /unmount-wim /mountdir:mount /commit

Kết quả chưa cleanup và resetbase:

Mount lại và chạy lại

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Các Bác dạo này lên trình quá không biết có món Win or Wim nào mới cho lên thớt để tụi em vọc vạch test thử được không ạ?
Cháu thử bản G-19045.4598 x86 bác làm theo tool của @tuannv1508 xem sao. Bác đã cài trên máy thật thành công. Còn trên máy ảo thì luôn bị BSOD sau khi kết thúc từ WinNT. Thử với bản G-19041.1 x64 thì không bị như vậy.

Link G-19045.4598 x86- install.wim

https://mega.nz/file/xo8HkTTa#VaZcQcXePstn1xKnWd2za64USkMT0tivEPhN3jr4GCo

Bác cũng mới thử bản G-19045.4598 x86 làm theo tool của @2012mshs thì cũng bị lỗi giống như bản của tuannv, bác nghĩ không phải lỗi từ bản Win vì nếu lỗi thì đã không cài được trên máy thật. Lâu nay bác toàn cài theo dạng EFI, giờ với bản x86 này thì cài từ BIOS trên VMWare Pro nó báo BSOD. Có thể do mình không biết setup chăng? Cũng cùng phân vùng đó, bác cài bản x64 thì không bị gì, chia part cài tiếp x86 thì bị BSOD

minhtieneng7697

Rìu Sắt Đôi
OKe Bác cháu cảm ơn nha. Nhưng chắc đợt này cháu ưu tiên thử bản windows 11 trước nha.
Cảm ơn Bác nhiều nha!