This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

PhuocNGO

Rìu Bạc Đôi
Cảm ơn bạn, bản IOT ENT rất tốt và "sạch" ko còn app trong Windows luôn. Tự động active dgital luôn (tôi dùng Andv boot và app 78setup)

Thiếu NET Framework 4.8.1 Developer Pack Offline, Visual C++ Redistributables AIO 2022-09-27, DirectX, nên các bạn nào mới sẽ lúng túng. Còn lại ngon hết, MStore cài dc cả app Fxsound cứng đầu mà các bản Lite (win mod) ko cài dc.

bạn nào cần file thì lên Ninite.com tích vào app cần cài và tải về tự động rất tiện.
bản này ko update online dc.

Sửa lần cuối:

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
check update net cập nhật liền mà,c+ có trong thư mục Additional_Files, DirectX cài on-of cũng đơn giản mà

"Cảm ơn bạn, bản IOT ENT rất tốt và "sạch" ko còn app trong Windows luôn. Tự động active dgital luôn (tôi dùng Andv boot và app 78setup)"
cài trực tiếp không cần 78setup nhé bạn

minhtieneng7697

Rìu Sắt
Bản này ngon quá Bác ạ! Em dùng cứ bị nuột ấy

dungltcd

Lạt Ma
Các bác cứ update cho đúng kênh cho nó đơn giản, nhảy nhót kênh lung tung có thể bị lỗi update.
Nguyên tắc là LCU nó có tính bao hàm, tức là build cao hơn thì đã bao hàm build thấp hơn nhưng chỉ đúng cho từng kênh, kênh beta không bao hàm kênh RP mặc dù build của bản beta nó cao hơn build của bản RP> >> update lỗi.

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
mấy bác topic mình dạo này thích Dancing

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@nho nguoi , hôm nay bác vào lại Win ảo với bản IoT của cháu, nó cứ hiện cái thông báo này, không biết có phải vì bác đã cho nó thành 22623 trước đó không cháu?

Tắt đi, restart PC, boot vào thì cũng hiện tiếp:

Cùng trên máy chủ này, bác có cài trên Oracle Virtual box, chưa chỉnh sửa gì, mở ra thì không thấy thông báo lỗi đó:

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Bản năng gốc Windows đã tổng hợp rất nhiều thứ trong đó, nên bác @Hoang Duch2 hởi thì em ấy cũng rất vất vả khi trả lời
Hy vọng là em ấy vẫn trả lời được

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@nho nguoi ,tiếp tục với cmt # 5,215 bên trên, bản từ Oracle VM VirtualBox thì bác cài thêm Net Framework x3, Visual C +, FF, restart lại nhiều lần vẫn không thấy lỗi như bản cài trên VMware Workstation, bản này vẫn là 22621.730.

À bác nhớ lại rồi cháu, bản cài trên VMWare thì hôm đó bác có tìm cách để install lại cái WD, search tim lung tung và có cả load thử từ Store nữa, chắc vậy mà nó bị lỗi đó, không phải là vụ nâng lên 22623, bác sẽ cũng nâng lên 22623 ở bản này xem có đúng không nhé.

Update: đã nâng lên 22623 và restart máy nhiều lần, không thấy hiện lỗi gì hết:

Cleanup sạch sẽ như hình dưới:

Bản Win của cháu vẫn tốt, lỗi là do bác quậy phá, mong cháu không phiền nhé.

Sửa lần cuối:

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
bác cứ phá thoải mái đi xem nó có "nỗi không ? cảm ơn bác đã test giùm cháu ạ

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cài giao diện tiếng việt cho bản G như nào vậy các bác. Em cài nó báo "Language pack unavailable due to SKU limitation"
Tôi add sku S cho G nên có tiếng Việt . Hình như bản G chủ xị nói ko hổ trợ các ngôn ngữ khác hay sao ấy
Ko biết các bạn đang chạy bản G có add thêm ngôn ngữ khác ko thì ko rõ