Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 259 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
Bác cài thử từ ISO trên máy ảo thì có phải là điền key IoT vào như hình không cháu vì bác thấy không có cái list các edition?

Key cho bạn nào chưa biết:

XQQYW-NFFMW-XJPBH-K8732-CKFFD

Giao diện khi mới boot vào:

Activate với tools của cháu:

Chạy thêm một số programs:

Đang cho thử lên 22623 xem nó có chịu không?

Thấy nó vẫn đứng yên đây cháu:

Chờ hơi lâu, bác cancel, restart máy thì nó báo như hình:

Bản này bác thấy cài khá nhanh, không bị MS hỏi thăm sức khoẻ, cài không tắt Net, vẫn có Sign in options và Domain join instead, bác chỉ nói sơ thôi còn chi tiết hơn nữa thì cháu chờ các anh hùng hào kiệt vào bình luận thêm nhé. Cảm ơn cháu đã chia sẻ.
không cần điền key bác ạ!cứ bỏ qua thôi

Doan Lam

Coordinator
Thành viên BQT
Bình thường mình hay cài mới từ file .iso. Nay muốn nhờ các bạn hướng dãn cách nâng từ Win 10 nên 11 mà giữ nguyên các app đã cài bằng lệnh với? Cảm ơn mọi người nhiều.

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
Bình thường mình hay cài mới từ file .iso. Nay muốn nhờ các bạn hướng dãn cách nâng từ Win 10 nên 11 mà giữ nguyên các app đã cài bằng lệnh với? Cảm ơn mọi người nhiều.
bạn quay lại mấy trang trước có các bác hướng dẫn đó bạn.mà khuyên bạn nên cài mới sẽ tốt hơn.cho mình hỏi trên win 10 bạn có những app gì quan trọng mà cần giữ cho mình biết mình sẽ chỉ dẫn thêm

sieuviet

Rìu Chiến Vàng

Bác xem bài này của bác @ Hoang Duch2 xem có đúng ý bác không ạ #5,046

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Có 2 cách
1/ là up qua WU online ( cái này thì phải chờ cho win nó tải xong các thứ = với dung lượng 1 ISO )
Và phải bypass nếu máy ko đủ điều kiện phần cứng , bypass thì có tut hướng dẫn ở post trên rồi
2/ có sẵn ISO và bypass là up lên thôi , ko phải chờ tải
=========
2 điều kiện để giữ apps là edition cùng HDH và ngôn ngữ phù hợp với HDH đã cài trước đó

dungltcd

Lạt Ma
xin phép bác dungltcd cho em đăng tạm ở đây,vì đây là bản ISO gốc 22621.382 được update lên 22621.730
em đã can thiệp để dùng cá nhân có thể không phù hợp với tất cả mọi người,mọi người cài thử test chơi
trên PC của em thấy rất ổn.mọi người nếu không thích xin vui lòng cài ISO khác

P/S trong file ISO có thư mục Additional_Files có chứa trình duyệt CENT portable,C+,Acti,drver VGA ndivia GTX phiên bản sạch mới nhất.theo em mọi người nên tải Driver trang chủ sẽ ổn nhất.
mọi người cần gì có thể vào STORE tải nhé
editon chọn iot_enterprise

Mã:
https://drive.google.com/file/d/1-d5SvKtlx0_-scIeL0BDaJgwB36u3dl-/view?usp=sharing
MD5: B6C984B5713DB94D299FC03635663FC6
SHA1: 5892C0ABA080D8A855D6A5B1A409E865E7F2DA9E
CRC32: 037CC029
mọi người ai có ý kiến xin đóng góp trao đổi em mong được học hỏi ạ!xin cảm ơn tất cả các bác
mình mới cài thì thấy bản Moded này khá Ok, người mod thể hiện sự hiểu biết về Windows khi mod bản này.
Tất nhiên mình không phải là người có nhiều hiểu biết cũng như kinh nghiệm về mod các bản Win.
Windows security bao gồm Defender và windows defender advanced threat protection đều đã bị loại bỏ khỏi program files nhưng ở WinSxS thì vẫn còn nguyên, điều này chứng tỏ người mod bản này hoặc tool mod bản này có kỹ thuật rất tốt cũng như rất hiểu về Windows.===> vì làm như thế sẽ không ảnh hưởng đến khả năng update các gói LCU về sau.
Nhưng nó cũng có vấn đề về sau NẾU msft cập nhật 2 thành phần trên thông qua LCU thì những thành phần bị loại bỏ sẽ được Install trở lại, Hiện tại gói Defender của build 22621.730 vẫn có build 22621.1 tức là từ bản base build thì MSFT chưa từng cập nhật gói Defender cho 22621, không ai biết được sau này msft có cập nhật gói này hay không, có thể có hoặc có thể không bao giờ.
Tab explorer được bật sẵn, mình không hiểu ở build 22621.730 thì MSFT đã bật sẵn tab cho 22621 hay bạn @nho nguoi có cách nào đó bật Tab explorer sẵn hay quá???? vì khi mình vào Registry của bản này thì những khóa dùng để bật tab explorer đều đã bị xóa bỏ. Bạn @nho nguoi có thể giải thích thêm chỗ này được không ????
các bác tải về test thử bản Windows này xem sao, em thấy khá thú vị .
Thanks bạn @nho nguoi .

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
mình mới cài thì thấy bản Moded này khá Ok, người mod thể hiện sự hiểu biết về Windows khi mod bản này.
Tất nhiên mình không phải là người có nhiều hiểu biết cũng như kinh nghiệm về mod các bản Win.
Windows security bao gồm Defender và windows defender advanced threat protection đều đã bị loại bỏ khỏi program files nhưng ở WinSxS thì vẫn còn nguyên, điều này chứng tỏ người mod bản này hoặc tool mod bản này có kỹ thuật rất tốt cũng như rất hiểu về Windows.===> vì làm như thế sẽ không ảnh hưởng đến khả năng update các gói LCU về sau.
Nhưng nó cũng có vấn đề về sau NẾU msft cập nhật 2 thành phần trên thông qua LCU thì những thành phần bị loại bỏ sẽ được Install trở lại, Hiện tại gói Defender của build 22621.730 vẫn có build 22621.1 tức là từ bản base build thì MSFT chưa từng cập nhật gói Defender cho 22621, không ai biết được sau này msft có cập nhật gói này hay không, có thể có hoặc có thể không bao giờ.
Tab explorer được bật sẵn, mình không hiểu ở build 22621.730 thì MSFT đã bật sẵn tab cho 22621 hay bạn @nho nguoi có cách nào đó bật Tab explorer sẵn hay quá???? vì khi mình vào Registry của bản này thì những khóa dùng để bật tab explorer đều đã bị xóa bỏ. Bạn @nho nguoi có thể giải thích thêm chỗ này được không ????
Thanks bạn @nho nguoi .
22621-730 nó tự có tab+ đó bạn ( nhiều người đã nói như vậy )

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
Thanks bạn @nho nguoi .
xin đa tạ bác thật tuyệt vời khi được bác cho ý kiến ạ !
ở những build trước em update lên bình thường thành phần loại bỏ không có cài đặt trở lại nhưng trong Default app có dấu vết nhưng không thực thi đó là Edge
em build từ ISO gốc 22621.382 update lên 22621.730 sau đó mới lược bỏ
về Tab explorer sau khi update lên 22621.730 thì có sẵn.bởi vậy em mới không add Enablement Package 22623

dungltcd

Lạt Ma
Có 2 yếu tố , thứ nhất là từ nhỏ lên to
Thứ 2 là nhỏ nhưng MS đẻ sau thì vẫn dism được cho build lớn hơn để về build nhỏ hơn ( ví như build 608 đó bác )
Hehe WU ngược nè :) không nghịch phá gì trong regedit nhé .

Xem phần đính kèm 38095
Em tý sặc vì 2 còm này của 2 bác !
Em có thể bị đi tù nếu 2 còm này của các bác có liên quan đến còm trước của em! :D
Làm gì có chuyện To up thành nhỏ được hả hai bác ???

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Em tý sặc vì 2 còm này của 2 bác !
Em có thể bị đi tù nếu 2 còm này của các bác có liên quan đến còm trước của em! :D
Làm gì có chuyện To up thành nhỏ được hả hai bác ???
Nếu mà liên quan đến lớn nhỏ... và đi tù thì, dưới 13 mới đi tù, còn giờ toàn 21H2 với 22H2 không à, tù tội gì Dũng ơi :p
Cần thỏa mãn 2 đk.
*nhỏ up lên to
*To phải đẻ sau nhỏ.
Nhỏ up lên to, nhưng mà to ra trước nhỏ kìa :p

Sửa lần cuối:

dungltcd

Lạt Ma
Nếu mà liên quan đến lớn nhỏ... và đi tù thì, 13 mới đi tù còn giờ toàn 21H2 với 22H2 không à, tù tội gì Dũng ơi :p

Nhỏ up lên to, nhưng mà to ra trước nhỏ kìa :p
Cả 2 build 607 và 608 đều là gói Windows11.0-KB5017389 thuộc kênh RP, 2 thằng này gần như là 1, 608 sinh ra là vì có 1 lỗi nhỏ trong 1 thành phần của 607 cần vá khẩn, có thể coi 608 vẫn là 607 mặc dù 608 đẻ sau 607 gần 2 tuần.
thằng 730 mới thực sự là thằng em của 2 thằng trên nên nó patch được cho 2 thằng trên ko có gì lạ.
thằng 525 tuy số nó bé nhưng xét về thời gian trước sau thì 607>525>608>730, 608 patch cho 525 Ok nhưng 607 patch cho 525 thì failed ngay.
Có thể suy đoán MSFT có ít nhất 2 đội phát triển LCU khác nhau cho 22h2, 1 đội làm LCU cho Release và RP, đội còn lại làm LCU cho Beta.