Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 250 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

dungltcd

Lạt Ma
nó là launcher.ISO khoảng 700MB bạn chỉ cần mở nó kéo intall.wim và LCU vào mục tương úng rồi chọn Index,tích vào các dấu nếu thích rồi cài thôi
Thế thì nó là dism, ngoài dism và cbs không còn tool khác có thể tích hợp được cả LCU vào đâu.
Lại show tool rồi. Phía trên có nhắc nhỏ rồi kìa :D
Show tool thoải mái, tiện lợi thì dùng nhưng cần phải hiểu nó từ đâu nếu không thấy thằng con ngon hơn lại chửi thằng bố ngu.

dungltcd

Lạt Ma
nhờ nó mà em đã fix được app bị chậm khó hiểu trên bản EnterG 22621.1 của bác @dungltcd ,cài win xong mượt ngay từ đầu
Bản G có vấn đề với Smartapp control, trước mình có nói, nếu bạn disable cái tính năng đó hoặc disable toàn bộ Defender thì lại càng nhanh.
Cái này từ MSFT thôi, mình cũng không biết.

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
Bản G có vấn đề với Smartapp control, trước mình có nói, nếu bạn disable cái tính năng đó hoặc disable toàn bộ Defender thì lại càng nhanh.
đúng rồi bác,nhưng 21H2 EnterG thì ngon luôn,cái này đúng là MSFT có làm cái gì đó:D

dungltcd

Lạt Ma
Bạn up cho cái lệnh dism burn thẳng win từ file wim với

Có thể chạy ngay trên win dual boot , và chạy từ winpe cài sạch

Hoặc cài từ winre để cài sạch
Mã:
Dism /apply-image /imagefile:X:\sources\install.wim /index:2 /ApplyDir:V:\
hoặc dùng Wimlib
Mã:
wimlib-imagex.exe X:\sources\install.wim 1 V:\ --no-acls --no-attributes
sau đó dùng lênh BCDBOOT để tạo boot EFI hoặc MBR

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Mã:
Dism /apply-image /imagefile:X:\sources\install.wim /index:2 /ApplyDir:V:\
hoặc dùng Wimlib
Mã:
wimlib-imagex.exe X:\sources\install.wim 1 V:\ --no-acls --no-attributes
sau đó dùng lênh BCDBOOT để tạo boot EFI hoặc MBR
Trong lệnh trên có phải X là nơi chứa file wim và V là part để nó ghi windows vào đúng ko bạn

2012mshs

Rìu Vàng Đôi
Cái này không chính xác nhé! Tôi vẫn tắt WD nhưng Smartapp control thì vẫn hoạt động! Nếu tắt Telemetry thì nó tự tắt luôn!

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Trên bản Win 11 Pro và forum này sao tôi không type tiếng Việt được nữa, tôi phải type từ Notepad rồi chép vào đây, tôi dùng Evkey, không biết lỗi từ đâu. Nếu tôi sang bản Win khác thì lại type bình thường.

No1 nhu7 the61 nay2 day96 cac1 ban5.
Bác gỡ EVkey và thay bằng Unikey của Phạm Kim Long đi bác, nó dùng nhẹ, không cần cài đặt và ổn định. Nếu dùng Unikey thì bác vào trang chủ của nó. Trang khác hay bản cài đặt thường là hàng fake, không đáng tin cậy nha bác.
Trang chủ:
Mã:
https://www.unikey.org/

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Tất cả các cách ở trên đều có 1 đặc điểm chung là cài Win bằng setup.exe (boot bằng ISO, DVD, USB chứa bộ cài cũng là chạy file Setup.exe), tất cả đều cần bypass tpm.
Có một cách khác cài Win là bung thẳng file install.wim vào ổ cứng, tất cả những pp bung thẳng install.wim như dùng lệnh Dism /apply-image hoặc dùng WinNTsetup thì không cần bất kỳ bypass nào.
Mình vẫn thường boot bằng WinPE, và cài bằng WinNTsetup, nên cũng ko phải quan tâm lắm đến vấn đề bypass! :)))
P/s: Dùng WinPE thì có rất nhiều tác giả, trong đó, mình vẫn thích dùng nhiều là bộ WinPE của Nguyễn Hoàng Vương (NHV Boot) với ưu điểm boot nhanh, chuyên nghiệp, giao diện với các icon được thiết kế lại đẹp, đồng nhất và thường xuyên được cập nhật!

Sửa lần cuối:

vietanh77

Rìu Bạc Đôi
Bác gỡ EVkey và thay bằng Unikey của Phạm Kim Long đi bác, nó dùng nhẹ, không cần cài đặt và ổn định. Nếu dùng Unikey thì bác vào trang chủ của nó. Trang khác hay bản cài đặt thường là hàng fake, không đáng tin cậy nha bác.
Trang chủ:
Mã:
https://www.unikey.org/
Tôi sau khi thử EVKey thì hiện nay đã chuyển hẳn rồi, ko dùng Unikey nữa.
Và EVKey cũng đâu có cần cài đặt gì, tải về xả nén rồi chạy thôi mà bác.
Cái lỗi của Bác Đức, có lẽ liên quan đến ngôn ngữ, chứ ko phải do EVKey.
Bác @Hoang Duch2 có thể ib riêng em trao đổi, em thử check lỗi này nhé!

Sửa lần cuối:

secpol

Rìu Chiến Bạc
@nho nguoi

Sơ sơ mình đọc được nó có các tác dụng như list bên dưới:
  1. Tab Mount dùng để mount và unmount image
  2. Tab Driver Management dùng để tích hợp Driver
  3. Tab Package dùng để tích hợp các package
  4. Tab Feature dùng để kích hoạt hoặc vô hiệu hoá các Feature
  5. Tab Edition dùng để add key và change phiên bản
  6. Tab Unattended dùng để tích hợp file trả lời tự động
  7. Tab Capture dùng để chụp lại hệ điều hành thành file .wim
  8. Tab Apply Image dùng để windows vàp một phân vùgn vào đó đã được format từ trước
  9. Còn tab Application thì mình chưa hiểu nó là gì. Bạn tự tìm hiểu

Tóm lại toàn bộ cái app này chỉ là các lệnh DISM được giao diện hoá. Hết!

anhtuan1967

Rìu Chiến Chấm
Tôi thì sau khi thử EVKey thì hiện nay đã chuyển hẳn rồi, ko dùng Unikey nữa.
Và EVKey cũng đâu có cần cài đặt gì, tải về xả nén rồi chạy thôi mà bác.
Cái lỗi của Bác Đức, có lẽ liên quan đến ngôn ngữ, chứ ko phải do EVKey.
Bác @Hoang Duch2 có thể ib riêng em trao đổi, em thử check lỗi này nhé!
Nếu do lỗi ngôn ngữ thì chỉ việc chuyển ngôn ngữ sang Anh (US) là xong thôi.