This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tuỳ ý của bạn ý thôi bác. Còn theo cháu thì nên dùng bản S gốc của MIC trong trường hợp này cũng ok.
các bản ở topic này đều có nguyên liệu từ MIC và bạn dung xào nấu lại chế biến thêm phần đa khẩu vị
Do vậy người dùng nếu theo sát sẽ hiểu và rất có ích
Nhu cầu update ko qua gói custom thì dùng bản G , bất WD thì kích hoạt S , kết hợp 2 thứ sẽ có 1 bản win hoàn chỉnh đáp ứng được 2 thứ ( G và S )

binsieunhan

Búa Gỗ
em xin trang hướng dẫn cách kích hoạt từ G qua S được ko ạ

dungltcd

Lạt Ma
Tin vui vào buổi sáng bên bác là đây, chào mừng cháu đã trở lại!
Cảm ơn Bác ! Thực ra cháu chưa bao giờ nói bỏ topic này, nhưng sự hứng thú chắc chắn sẽ không còn được như trước. Những bản Windows cần customized Update sẽ không còn được hỗ trợ nữa mặc dù đó có thể là những bản Windows thú vị nhất của topic này.
bác ấy đang chuẩn bị một " bất ngờ " lớn hồi hộp chờ đợi nhé !
Bất ngờ lớn ???
không! sẽ chẳng có bất ngờ nào cả, những gì tốt nhất có thể tôi đã đưa lên đây rồi.

dungltcd

Lạt Ma
Hehe... với bản G ad skus IoT enterprise ltsc thì cái lệnh "dism /online /get-currentedition" cũng pó tay

Xem phần đính kèm 36896
lệnh Dism là cách đơn giản để phân biệt hàng thật và hàng fake, mục đích của nạp và chuyển sku chủ yếu để bật hoặc tắt một vài tính năng nào đó.
nạp Skus chưa bao giờ chuyển đổi Editions một cách thực sự.