This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi có CHÍT NGỪA với ảnh win nên ko sợ nó nhiễm

dungltcd

Lạt Ma
Bác phải chấp nhận hoặc là tab exp hoặc ribbon vì ribbon vốn của winhdows 10, hoặc xem bên startallback có fix ko.

dungltcd

Lạt Ma
Thật ra dùng ribbon vẫn thích hơn tab + , vì khi nào cần thì chạy Q-Dir sẽ tiện hơn là tab+
em thì lại thích kiểu biểu tượng của Windows 11, nhìn gọn đẹp dùng vài hôm là quen. Em hay làm việc với nhiều folder hoặc nhiều files cùng lúc nên cái tab explorer lại quá hay, nhiều khi có folder khoảng 100k files.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tùy vào nhu cầu từng người và công việc đặc thù , tab+ là tối ưu cho người thao tác với nhiều công việc cùng 1 lúc và màn hình nhỏ cũng ko tiện khi dùng phần mềm nhiều cửa sổ in 1
Còn riêng tôi thì ko có làm việc nên ko có nhu cầu tab+

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Còn thiếu 1 bản nữa , bạn hãy cập nhật cho đủ bộ

thaolegend

Rìu Sắt

bác mod nào có lòng hảo tâm có thể edit lên #1 cho dễ tìm dc k chứ nhiệt kiểu này thế nào cũng trôi page

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
bác mod nào có lòng hảo tâm có thể edit lên #1 cho dễ tìm dc k chứ nhiệt kiểu này thế nào cũng trôi page
Gắn sao của cmt cho trình duyệt đi bạn
Hoặc bạn lập 1 topic trích dẫn link của comment vào , như vậy bạn sẽ chủ động vì là topic của chính mình

zintran

Búa Đá Đôi
hoặc là gỡ bỏ gói LCU hoặc là chờ gói LCU preview sắp tới xem MS có fix không.
gỡ bỏ gói LCU như nào bác nhỉ hay là gỡ trong program and features

thây hướng dẫn như này mà khó hiểu quá
Nếu bạn muốn loại bỏ LCU

Để loại bỏ LCU sau khi cài đặt gói SSU và LCU kết hợp, hãy sử dụng tùy chọn dòng lệnh DISM/Remove-Package với tên gói LCU làm đối số. Bạn có thể tìm thấy tên gói bằng cách sử dụng lệnh sau: DISM /online /get-packages.

Chạy Windows Update Cài đặt Độc lập (wusa.exe) bằng công tắc /uninstall trên gói kết hợp sẽ không hoạt động vì gói kết hợp có chứa SSU. Bạn không thể xóa SSU khỏi hệ thống sau khi cài đặt.

dungltcd

Lạt Ma
Cảm ơn các bạn bè, các bác đã đóng góp ý kiến thảo luận .
Topic với mục đích chính là học tập và thử nghiệm cho những ai biết và quan tâm đến chủ đề này, cho nên lâu nay mình không quảng cáo hay giới thiệu những bản Windows này cũng như topic này.

Quan điểm giờ vẫn vậy, các bạn không nên Q/C hay giới thiệu những bản Windows này ra ngoài phạm vi của topic.
Người dùng bình thường vẫn nên cài những bản Windows chính chủ từ MS.
Thanks.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Nhúng nhường quá đây mà , mà có quảng cáo thí cũng có mấy người tin dùng đâu nà , chủ yếu là ai có vào tận hang thì mới biết hang sâu

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm
cảm ơn bác nhiều rất may cho em là "người dùng không bình thường"

dungltcd

Lạt Ma