This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
à ý em mấy bản bác Dũng làm sau này nữa ý.

Tôi tổng hợp lại một số link cần thiết cho 2 bản như sau:

1/- Bản ENT G 22621.1 ở link này:

Key cần thiết khi cài:

Key từ post trước đó của bác @@sec0

Link về activate với key KMS bản ENT G:

Hoặc ở đây:

Lưu ý: thêm một cách activate khác với key IoT-ENTS, có DL và bật được WD cho bản ENT G từ link dưới:

Update online to 22621.160 cho ENT G, PRO, HOME, ENT

Tôi chép file update bên trên vào C:\LCU, sau đó chọn copy as path và từ CMD run as admin tôi chạy lệnh sau:

Dism /online /add-package:"C:\LCU"

2/- Bản IoT ENTS 22621.1 ở link dưới:

Update offline to 22621.160 và bật Tab explorer.... từ link :

Lệnh cho update offine từ WinRE:

Dism /image:X:\ /Add-package:"X:\LCU" /Scratchdir:X:\Windows\temp

a/- Tôi chép file vào C:\LCU và tôi chạy lệnh từ một hệ điều hành khác trên máy, lúc này partition Win đó có ký tự là M:\ nên lệnh của tôi từ CMD as admin sẽ là:

Dism /image:M:\ /Add-package:"M:\LCU" /Scratchdir:M:\Windows\temp

b/- Ở trên là cách DISM offline từ hệ điều hành khác khi bạn cài Dual Windows, còn đây là cách khi bạn boot vào WinRE.wim từ Menu Metro, chọn keyboard US, chọn Troubleshoot, chọn Command Prompt, tại đây bạn sẽ thấy giao diện cmd và nó hiện như sau:

X:\Windows\system32>

Bạn type tiếp notepad như sau: X:\Windows\system32>notepad

Nhấn emter , nó sẽ hiện ra giao diện Notepad, chọn File rồi Open\This PC, kiểm tra lại xem ổ Win bạn muốn Update có ký tự là gì và nơi chép file, tôi luôn chép file vào folder LCU ví dụ như C:\LCU cho dễ tìm. Ví dụ lúc đó ổ C của bạn có ký tự là E thì bạn type tiếp lệnh vào giao diện CMD trước đó như sau:

Dism /image:E:\ /Add-package:"E:\LCU" /Scratchdir:E:\Windows\temp

c/- Tools ViveTool v0.2.1:

https://github.com/thebookisclosed/ViVe/releases

Chép folder ViveTool vào C:\ Run CMD as admin và type tuần tự các lệnh sau:

cd C:\ViveTool

vivetool addconfig 39145991 2

vivetool addconfig 37634385 2

vivetool addconfig 36354489 2

Restart PC và xem kết quả.

Chắc còn nhiều thiếu sót, có gì các bạn bổ sung thêm nhé. Thân chúc tất cả các bạn thành công!

Update: đã bổ sung thêm cách activate bản ENT G với key IoT-ENTS bên trên, xem mục #1, phần Lưu ý,

Sửa lần cuối:

NVT12394

Búa Gỗ
vâng, cháu cảm ơn ạ.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Chắc phải cài lại quá @@ hic, lỡ cài 1 đống thứ r giờ thế này hơi nản chí
Nếu là tôi thì tôi load bản IoT ENTS 22621.1 về, cài trực tiếp lên bản Win cũ, tức là trên Windows đang chạy, bạn mount ISO lên và chạy file setup.exe, nó sẽ cho bạn giữ lại files và apps. Cẩn thận hơn thì bạn làm một bản backup cho Win cũ trước. Tôi đã làm cách upgrade này cho rất nhiều bản Win trên nhiều máy và luôn thành công.

dungltcd

Lạt Ma
Bạn cài bản EnterpriseG 22000.348 ở đây đúng không ?

nho nguoi

Rìu Chiến Chấm

dungltcd

Lạt Ma
cái nền của em nó màu mè thôi mà chứ có phải win màu mè đâu @@ Startbar thì tui xài StartAllback @@
Của bạn chắc "Tối ưu " mạnh quá nên lỗi WU.

Thường một vài tool hoặc hướng dẫn trên mạng họ tối ưu hoặc chỉnh sửa mà không hiểu về cấu trúc Windows nên gây lỗi Windows update.
Bắt đầu từ bản 1903 (18362.1), MS thay đổi công nghệ update LCU PSFX.
Sửa cấu trúc Windows=>>Lỗi Windows Update==>các tay Mod Win không thích điều này.
Từ bản 1809 (17763.1)trở về trước sửa cấu trúc windows =>vẫn update thoải mái.

dungltcd

Lạt Ma
em thì đã dừng lại 22000.706
Bản 11 EnterpriseG 21h2 hiện tại thực sự tốt !
Có gói LCU 22000.776 preview đó bạn lên đi thôi.

Mã:
Kb5014668-x64-a3def62350cf2497f2bac4bb98fc8bf36f98338b

https://ejzkz-my.sharepoint.com/:f:/g/personal/ygeep_ejzkz_onmicrosoft_com/EvbBT5_bfXlBltpogwXNKMkBuanMaF75vjS3hhSqOJZ2zg?e=V0wBvb

Tiếp tục update bản G 21h2 lên 22000.776

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Tôi có bổ sung thêm một số link cần thiết ở link dưới, các bạn vào xem lại nếu thấy có thiếu sót gì thi góp ý thêm cho tôi nhé, cảm ơn các bạn.

Kim So Hyun

Búa Gỗ Đôi
em chỉ xài mỗi cái winaero để thêm menu, cài StartAllBack thôi à :v chứ máy em 32G RTX3060 , 11400 thì cần gì tối ưu :3 nhưng cũng cám ơn lời khuyên rất bổ ích của AD ạ <3 tối giờ em cài lại 3 lần vẫn bị lên cay quá cài bản thường rồi, chắc giờ máy em nó ghét Win của AD hay sao ấy @@ rõ chán, Win ngon quá mà

sieuviet

Rìu Chiến Vàng
04h44 sáng 18/06/2022 chợt nhớ PC mình còn bản Win 10 G 32bit 21H2 19044.1586 lâu rồi chưa update
Liền dậy để update xem sao?
Bắt đầu lúc 04h44, kết thúc update lúc 05h25,
Kết quả update thành công lên 21H2 19044.1645
Bác @dungltcd cho em hỏi là Bản Win 10 G 32 bít em đang đùng này
> có gói update nào mới hơn
> 10G 32 bit 21H2 có thể lên 10G 22H2 32 bit không ạ
Xin cám ơn bác nhiều

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi đoán là ko được , bởi vì là win11 ko có 32bit