Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 158 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Công nhận khá hay và tiện, dùng để up ảnh lên mấy diễn đàn khi cần rất ok.
Khi còn ở dotcom tôi có cái topic nói về cái ứng dụng của postimage này và topic đó trồi lên đầu top 1 thời gian khá dài , sau này qua vnz này đôi khi cũng có đề cập đến nó nằm ở phần ruột của 1 vài topic1, giờ ko nhớ là topic nào , cũng giống như cái topic này vậy .
Và nhớ cái kỷ niệm tôi biết đến postimage này tình cờ qua 1 lần chuyển hàng về Cà Mau

Khi đó comment qua lại với 1 member của vnzoom tôi có gởi tặng bạn ấy 1 con CPU pentumD sau khi gởi hàng trả cước xong nữa tháng sau bưu tá đem con chip đến nhà tôi trả lại nói là ko tìm thấy địa chỉ thế là lại mất thêm 1 lần phí :D khi đó tôi muốn khùng :D:D:D
comment lại và bạn kia post 1 ảnh vào bài viết ảnh đó hiện ra rất nét , tò mò tìm thuộc tính của nó và như vậy tôi đi thẳng vào web Postimage.org
Suy ra tiền trả phí ship 2 lần để mua lấy 1 acc free của Postimage cũng đáng giá :D

dungltcd

Lạt Ma
bác dungltcd cho mình xin reg bỏ cái Admin command promt here ngay desktop lun đi ợ
Cái đó tiện mà !
Không thích thì chạy cái này cmd admin
Mã:
reg delete "HKLM\SOFTWARE\Classes\Directory\Background\shell\runas" /f
@dungltcd Cũng cho mình xin luôn cái reg chuyển theme tối màu về sáng màu. Thankyou bạn nhiều! Hơi lười tìm :D
bạn cứ khiêm tốn, mà chuyển trong Settings>Personalization cho nhanh.

Sửa lần cuối:

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Khi còn ở dotcom tôi có cái topic nói về cái ứng dụng của postimage này và topic đó trồi lên đầu top 1 thời gian khá dài , sau này qua vnz này đôi khi cũng có đề cập đến nó nằm ở phần ruột của 1 vài topic1, giờ ko nhớ là topic nào , cũng giống như cái topic này vậy .
Và nhớ cái kỷ niệm tôi biết đến postimage này tình cờ qua 1 lần chuyển hàng về Cà Mau

Khi đó comment qua lại với 1 member của vnzoom tôi có gởi tặng bạn ấy 1 con CPU pentumD sau khi gởi hàng trả cước xong nữa tháng sau bưu tá đem con chip đến nhà tôi trả lại nói là ko tìm thấy địa chỉ thế là lại mất thêm 1 lần phí :D khi đó tôi muốn khùng :D:D:D
comment lại và bạn kia post 1 ảnh vào bài viết ảnh đó hiện ra rất nét , tò mò tìm thuộc tính của nó và như vậy tôi đi thẳng vào web Postimage.org
Suy ra tiền trả phí ship 2 lần để mua lấy 1 acc free của Postimage cũng đáng giá :D
Ậy, em cũng ở Cà Mau, comment qua lại với bác suốt từ đời dotcom, mà chả thấy được tặng gì:cool:
Biết đâu lần này được bác gửi cho con AMD Ryzen 6000 chuẩn bị ra lại tốn thêm tiền mua cái Main với DDRAM5.

dungltcd

Lạt Ma
Gà con chào các anh! Máy gà con ram 4G, Co i 5 đời cũ. Các anh, bạn cho gà con xin cái link bản win11 của chủ thớt dungltcd phù hợp với cấu hình đó cho gà con xin trải nghiệm ạ! Cảm ơn nhiều!
Em Gà Luộc thấy RAM 4G chạy Windows 11 22h2 thì hơi căng :)
Nay update driver Nvidia đã khắc phục được lỗi chuột đơ lag khi màn hình tự tắt, ngon rồi.
Hỉnh như bản Windows 11 IoT Enterprise LTSC 22h2 build 22621.1 này LCU Updates Offline customized LCU các bác nhỉ, update online báo lỗi.
bản này update offline bằng Customized LCU.
Cùng chờ gói LCU đầu tiên cho bản 22h2, hi vọng tuần này có.

thanhluancklk

Rìu Sắt

dungltcd

Lạt Ma
Xem phần đính kèm 34397Cho em hỏi sao em dùng bản IoT Enterprise 22h2 của Bác Dũng mà nó hiện cái này lên là gì vậy nhỉ?
bạn có thấy dòng chữ Review License terms không ?
Update này là update cái license terms và update cái Beta channel cho những máy cài bản 22621.1
nói chung ảo thôi !
không riêng gì bản ở topic này mà kể cả những bản Download từ trang chủ MS cũng nhận cái thông báo này.
cùng chờ gói first LCU của 11 22h2.

dungltcd

Lạt Ma
Cũng vì gói update online này nên tôi đã cài bản G và kích hoạt thì lại là bản S , tận dung cả 2 thứ trên 1 HDH có WD và cả update online :p
Bản G chuyển thành bản S rất tốt bác, nhưng bản S có một cái mà bản G không có (kể cả khi chuyển thành bản S) là Windows-senseClient hay có tên gọi khác là Windows Defender Advanced Threat Protection, tính năng này giống như Endpoint protection ở các trình Security khác, giúp bảo vệ máy tính tránh lây nhiễm trong cùng một lớp mạng, Nhưng các công ty và tổ chức mới cần tính năng này còn máy cá nhân thì không cần lắm.
Cái này là do cấu trúc của bản G vốn không có gói này.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bản G chuyển thành bản S rất tốt bác, nhưng bản S có một cái mà bản G không có (kể cả khi chuyển thành bản S) là Windows-senseClient hay có tên gọi khác là Windows Defender Advanced Threat Protection, tính năng này giống như Endpoint protection ở các trình Security khác, giúp bảo vệ máy tính tránh lây nhiễm trong cùng một lớp mạng, Nhưng các công ty và tổ chức mới cần tính năng này còn máy cá nhân thì không cần lắm.
Cái này là do cấu trúc của bản G vốn không có gói này.
Cảm ơn bạn đã thông não , máy nhà tôi thì ko dùng mạng chia sẻ , vậy là cũng yên tâm