Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 157 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Các bác cho em hỏi, của em hiện giờ ổ đĩa hay tập tin đều hiện ô vuông kế bên, ko biết do chức năng của win 11 hay gì các bác
Cái này có tác dụng giúp bạn chọn nhiều đối tượng khi click vào ô vuông (thay vì phải giữ phím Ctrl+click chuột như trước đây mới chọn được nhiều đối tượng)

Còn nếu không chọn vào ô vuông này thì Windows sẽ hiểu bạn chỉ chọn 1 đối tượng.

sieuviet

Rìu Chiến Vàng
cmd admin
Mã:
Reg delete "HKCR\Directory\Background\shellex\ContextMenuHandlers\ACE" /f
Một "việc nhỏ" nhưng "không bỏ qua" bằng cách luôn hỗ trợ nhiệt tình các thành viên cần giúp đỡ, nó thể hiện cái "Tâm" cái "Tầm" của bác chủ topic

Sửa lần cuối:

jindo1986

Búa Gỗ
Sếp thì không phải.
Sờ KU w11 thì có đây, không biết đã đủ theo y/c của bạn chưa.
Mã:
https://drive.google.com/file/d/1qef2AwAGVVU9etHde19vxVwE6_GLs5r8/view?usp=sharing
Bác cho e xin lệnh nạp sku win 11 luôn dc ko ạ. Có khác win 10 ko bác

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Gà con chào các anh! Máy gà con ram 4G, Co i 5 đời cũ. Các anh, bạn cho gà con xin cái link bản win11 của chủ thớt dungltcd phù hợp với cấu hình đó cho gà con xin trải nghiệm ạ! Cảm ơn nhiều!
Tải bản G or bản S 22H2 , chịu khó quay lại chục trang link cụ thể giờ tôi cũng ko nhớ

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Gà con chào các anh! Máy gà con ram 4G, Co i 5 đời cũ. Các anh, bạn cho gà con xin cái link bản win11 của chủ thớt dungltcd phù hợp với cấu hình đó cho gà con xin trải nghiệm ạ! Cảm ơn nhiều!
Có lẻ là bản này..sẽ hợp với máy.

AnhQuan15

Búa Gỗ
Có lẻ là bản này..sẽ hợp với máy.
Cảm ơn bạn!

zintran

Búa Đá Đôi
Qua 1 tuần dùng thử bản Windows 11 IoT Enterprise LTSC 22h2 build 22621.1 của @dungltcd build phải nói là rất sướng, đã khắc phục được lỗi in qua mạng LAN, nhưng còn một lỗi chắc là bệnh của Win 11 là lâu không thao tác, máy tự tắt màn hình là chuột vs bàn phím bị đơ lag sử dụng rất khó chịu, phải ấn windows+lock rồi đăng nhập lại mới thao tác mượt được hoặc là cài chế độ màn hình không bao giờ tắt. Không biết mọi người có ai bị tình trạng như vậy không nhỉ ???
Nay update driver Nvidia đã khắc phục được lỗi chuột đơ lag khi màn hình tự tắt, ngon rồi.
Hỉnh như bản Windows 11 IoT Enterprise LTSC 22h2 build 22621.1 này LCU Updates Offline customized LCU các bác nhỉ, update online báo lỗi.

Attachments

87.1 KB · Lượt xem: 20

secpol

Rìu Chiến Bạc
Nay update driver Nvidia đã khắc phục được lỗi chuột đơ lag khi màn hình tự tắt, ngon rồi.
Hỉnh như bản Windows 11 IoT Enterprise LTSC 22h2 build 22621.1 này LCU Updates Offline customized LCU các bác nhỉ, update online báo lỗi.
Updates Offline customized LCU thôi bạn ơi. MIC nó đã ra bản chính thức đâu.