Thảo luận - Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project | Page 156 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Windows 10 EnterpriseS, G (Non-Official) Project

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
sẵn bác cho em hỏi, win 11 sau khi sleep xong bật lên thì y như rằng phải kết nối lại wifi 2 3 lần nó mới ổn định. Không thì sử dụng chừng 30s 40s là nó mất kết nối, phải kết nối lại thủ công mới dc
Bạn có dùng VPN gì ko nếu có thì có thể xung đột do cái VPN đó

xacphao

Rìu Sắt Đôi
sẵn bác cho em hỏi, win 11 sau khi sleep xong bật lên thì y như rằng phải kết nối lại wifi 2 3 lần nó mới ổn định. Không thì sử dụng chừng 30s 40s là nó mất kết nối, phải kết nối lại thủ công mới dc
Bạn config wifi như vậy sẻ hết nè:
IPv4: preferred DNS server: 8.8.8.8 - Alternate DNS server: 8.8.4.4
IPv6: preferred DNS server: 2001:4860:4860::8888 - Alternate DNS server: 2001:4860:4860::8844

ivanhuynh0938

Búa Gỗ Đôi
Bạn config wifi như vậy sẻ hết nè:
IPv4: preferred DNS server: 8.8.8.8 - Alternate DNS server: 8.8.4.4
IPv6: preferred DNS server: 2001:4860:4860::8888 - Alternate DNS server: 2001:4860:4860::8844
Thanks bác. Sẵn bác cho hỏi cách active key bản quyền giúp e với ạ

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
E cần kích hoạt win 11 ltsc như bác trên chia sẽ link á bác
Ở #3082 có đầy đủ nguyên vật liệu cần thiết

ivanhuynh0938

Búa Gỗ Đôi
Có đính kèm ở đâu mấy trang trước rồi đó bạn

cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /rilc cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /upk >nul 2>&1 cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /ckms >nul 2>&1 cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /cpky >nul 2>&1 cscript.exe %windir%\system32\slmgr.vbs /ipk QPM6N-7J2WJ-P88HH-P3YRH-YY74H sc config LicenseManager start= auto & net start LicenseManager sc config wuauserv start= auto & net start wuauserv clipup -v -o -altto c:\ echo
bác hướng dẫn giúp e kích hoạt với nhé

dungltcd

Lạt Ma
thấy ghost spectre nổi tiếng trong giới ghost ko biết như thế nào, nhưng đúng là bản này chạy mượt thật
Mượt hay không thì không biết vì chưa dùng hàng mod bao giờ, cũng khó để so sánh vì cũng tùy vào máy và tùy người dùng.
Windows Mod hay lite thường chiếm ít RAM hơn !
Nhưng không nên so sánh vì topic này mình build Win theo đúng cấu truc Full của từng edition muốn ngon hơn cũng chẳng được, không phải là Mod hay Lite, cân nhắc kỹ trước khi cài (nhất là nếu máy yếu) kẻo lại vỡ mộng !

Máy khỏe RAM nhiều thì cứ bản Full nhất mà táng !

Sửa lần cuối:

secpol

Rìu Chiến Bạc
Mượt hay không thì không biết vì chưa dùng hàng mod bao giờ, cũng khó để so sánh vì cũng tùy vào máy và tùy người dùng.
Nhưng không nên so sánh vì topic này mình build Win theo đúng cấu truc Full của từng edition muốn ngon hơn cũng chẳng được, không phải là Mod hay Lite, cân nhắc kỹ trước khi cài (nhất là nếu máy yếu) kẻo lại vỡ mộng !

Máy khoẻ RAM nhiều mình lại đang tính dùng bản G :D

Thứ tự nhai RAM giảm dần GAC > LTSC > G. RAM nhiều nên dùng cho ứng dụng hơn là cho OS.

ivanhuynh0938

Búa Gỗ Đôi

Thanks bác, đúng là full nó khác lite nhưng chắc yên tâm hơn lite hay mod bác ạ