Windows 10 Enterprise LTSC 22H2 | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Windows 10 Enterprise LTSC 22H2

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cụ @@sec0 , bon nó đang đấu tố em bên topic góp ý, nick kia em bị kiểm duyệt nên dùng tạm nick này.
Ngày trước tôi cũng hay có tính phân bua phải trái , sau này tôi suy lại khi hơn thua nhau những lời qua lại trên diễn đàn tôi thấy thiệt thòi đó là chính mình
Tại sao ta phải tức giận vì cái món quà vô bổ kia , hãy trả lại họ để mình ko phải bị bệnh tức , ko bị cái ko ra gì ám ảnh tư tưởng của mình
Và tập quen dần với tư tưởng phớt lờ , vậy là từ đó nhẹ đi cái tâm và trí não được thảnh thơi :p

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Ngày trước tôi cũng hay có tính phân bua phải trái , sau này tôi suy lại khi hơn thua nhau những lời qua lại trên diễn đàn tôi thấy thiệt thòi đó là chính mình
Tại sao ta phải tức giận vì cái món quà vô bổ kia , hãy trả lại họ để mình ko phải bị bệnh tức , ko bị cái ko ra gì ám ảnh tư tưởng của mình
Và tập quen dần với tư tưởng phớt lờ , vậy là từ đó nhẹ đi cái tâm và trí não được thảnh thơi :p
Me too too... > tôi cũng... cũng vại :p

landlandnguyen

Búa Gỗ
Tài khoản bị khóa
Nhiều khi giận quá lại hỏng hết mọi thứ bác nhỉ :))))

Luudanxi

Rìu Chiến Chấm
Thì em cũng học theo cụ đấy thôi, em có chửi lại chúng nó câu nào đâu thế mà nick em vẫn bị kiểm duyệt.
chắc quy định để cho có.
chuyển nhỏ nhưng vẫn thích bới ra, lại còn có mod bên box av và vài thành viên lớn tuổi vào hùa chửi cùng mới sợ.
em đã lập 999 cái nick dự phòng đển dùng dần rồi. :):)
Lần cuối mình tham gia một cuộc "flame" trên diễn đàn là khoảng 2003, 2004. Lúc đó là ở dđ vOz cũ (được thành lập sau khi tách ra từ TTVNOL) sau đó cũng die sau 2 năm... vOz hiện nay được admin fRzzy thành lập lại năm 2006.
Sau đó mình thường né tất cả tranh luận nóng trên mạng.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Lần cuối mình tham gia một cuộc "flame" trên diễn đàn là khoảng 2003, 2004. Lúc đó là ở dđ vOz cũ (được thành lập sau khi tách ra từ TTVNOL) sau đó cũng die sau 2 năm... vOz hiện nay được admin fRzzy thành lập lại năm 2006.
Nói về voz thì đa phần các member đều CỨNG , tôi vào voz gần 10 năm chỉ duy nhất ở box phần mềm , còn lại các box khác chưa từng ghé qua và khi lỡ gặp phải mem nào cứng quá thì nhấn nút Lờ Đi khỏi phải phiền lòng nhau :D

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Me too too... > tôi cũng... cũng vại :p
Nói về voz thì đa phần các member đều CỨNG , tôi vào voz gần 10 năm chỉ duy nhất ở box phần mềm , còn lại các box khác chưa từng ghé qua và khi lỡ gặp phải mem nào cứng quá thì nhấn nút Lờ Đi khỏi phải phiền lòng nhau :D
Hên quá, cho nên "Ông" này gọi "Ông" kia là Lựu đạn mà không nổ, không có war.
Lâu nay em chả nói gì động chạm tới ai nha các bác, nếu vẫn còn có gì không phải các bác cứ lờ đi dùm em nhá.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Link tải không vào được rồi nữa bác thớt ạ {sad}
Theo cmt # 56 thì tôi không biết tác giả có đang chỉnh sửa lại bản này hay không?

Xpander

Búa Đá Đôi
Tài khoản bị khóa
Theo cmt # 56 thì tôi không biết tác giả có đang chỉnh sửa lại bản này hay không?
Đã generalized Hộ chủ top để có thể cài bằng tools bên thứ 3, @Hoang Duch2 , @gubrak , @StarryNights tét thử

Mã:
https://msprovn-my.sharepoint.com/:f:/g/personal/if_i_could_tell_you_msprovn_onmicrosoft_com/Er3ZNpJzlnpEgiW_brudsAoB0F-CD5V5UskYQEog36SLfw?e=lYfcAn

Hash
PowerShell 7.3.3
PS E:\unstageX\19041> Get-FileHash windows_10_iot_enterprise_ltsc_22h2_build_19045_2728_x64_en-us_rev.iso -Algorithm SHA256

Algorithm Hash Path
--------- ---- ----
SHA256 1619F3EC2CF10723F24BA14340FDEEF9EE393B7D969F17A5EB43F3520F8D1B88 E:\unstageX\19041\windows_10_io…

PS E:\unstageX\19041> Get-FileHash windows_10_iot_enterprise_ltsc_22h2_build_19045_2728_x64_en-us_rev.iso -Algorithm SHA1

Algorithm Hash Path
--------- ---- ----
SHA1 6439CF2245583F93FB31BA5EBED7A6A94769400F E:\unstageX\19041\windows_10_io…

PS E:\unstageX\19041>

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Đã generalized Hộ chủ top để có thể cài bằng tools bên thứ 3, @Hoang Duch2 , @gubrak , @StarryNights tét thử

Mã:
https://msprovn-my.sharepoint.com/:f:/g/personal/if_i_could_tell_you_msprovn_onmicrosoft_com/Er3ZNpJzlnpEgiW_brudsAoB0F-CD5V5UskYQEog36SLfw?e=lYfcAn

Hash
Tôi đang chờ download :

Dự định sẽ upgrade cho bản này, không biết sẽ ra sao?

Update:

Không thao tác được như hình, trước đó tôi đã dùng thử 22621.1344 và 22621.1391 đều không được luôn. Tôi sẽ thử lại trên bản khác.

Sửa lần cuối:

gubrak

Rìu Vàng

Mã:

Hash
hoàn hảo!! Tôi đã thử nghiệm nhiều phương pháp khác nhau ;)

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Các bác túm váy lại giúp em với IoT với bt khác nhau gì ạ ? Nên sử dụng bản nào ạ ? Cám ơn các bác nhiều
IoT dc thiết kế cho hệ thống internet kết nối vạn vật, nên cấu hình k cần cao
nếu nhu cầu đơn giản thì bản home, pro
nếu game thì enterprise
còn IoT thì nó là trùm cuối, nghĩa là nó chỉ là cái khung sườn, bạn có thể thêm bất cứ thứ gì vào
so sánh cùng 1 máy thì IoT luôn mượt và nhẹ hơn các bản khác, ít lỗi do cơ chế update nó khác hẳn

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Tôi đang chờ download :

Dự định sẽ upgrade cho bản này, không biết sẽ ra sao?

Update:

Không thao tác được như hình, trước đó tôi đã dùng thử 22621.1344 và 22621.1391 đều không được luôn. Tôi sẽ thử lại trên bản khác.

vậy là bản IoT 1809 không thể lên thẳng bản này dc mà phải cài mới đúng k bác? máy mình đang 1809, nếu cài mới hơi ngán do quá nhiều ứng dụng đang ổn định