FreeSoft - WinCustom v2.0.0.0 - Tiện ích nhỏ gọn tùy chỉnh menu windows | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

FreeSoft WinCustom v2.0.0.0 - Tiện ích nhỏ gọn tùy chỉnh menu windows

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
GG trans

WinCustom - Làm cho Windows trở nên hấp dẫn hơn rất nhiều với sự trợ giúp của ứng dụng thông minh này cho phép bạn ẩn một loạt các chức năng và tính năng của Windows.

Không thực sự quan trọng nếu bạn là một fan cứng của Windows 10 hay kiểu người dùng yêu ghét hoặc ghét yêu Windows 10. Có một điều chắc chắn là - Windows 10 không hoàn hảo, nhưng đó là - phóng to hệ điều hành tốt nhất từng ra mắt từ Microsoft.

Nếu bạn vẫn gặp một số khó chịu nhỏ về một số tính năng của nó (mà bạn có thể coi là bloatware hoặc không, thì hãy đọc tiếp, rất có thể bạn sẽ thích ứng dụng này.

Ứng dụng chúng ta đang nói đến có tên là WinCustom và đúng như tên gọi của nó, tất cả đều nhằm cho phép bạn tùy chỉnh rất nhiều Windows của mình bằng cách giúp bạn vô hiệu hóa hoặc bật nhiều tính năng và khía cạnh khác nhau một cách dễ dàng.

Những điều tốt nhất về ứng dụng này là…
… Vô số tính năng và cách sử dụng dễ dàng. Bạn vô hiệu hóa bất kỳ ứng dụng hoặc tính năng nào chỉ bằng một cú nhấp chuột đơn giản. Điều này làm cho nó khá hoàn hảo cho bất kỳ ai, ngay cả những người dùng không có kiến thức về máy tính.

Ứng dụng có bốn phần được tổ chức tốt: Menu Start, Thanh tác vụ & Khay hệ thống, Windows Explorer & Desktop, và Các phần khác. Dưới đây là một số ví dụ thú vị nhất về các tính năng mà bạn có thể tắt từ phần đầu tiên: “Tắt Ghim Chương trình vào Menu Bắt đầu,” Tắt Nhấp chuột phải (Đối với Bảng điều khiển Bắt đầu, Thanh tác vụ và Khay Hệ thống), Ẩn Máy tính của Tôi, Mạng, Trợ giúp & Hỗ trợ, Bảng điều khiển và Mục yêu thích.

Phần thứ hai cho phép bạn vô hiệu hóa các cài đặt Thanh tác vụ khác nhau, cũng như tắt các biểu tượng khác nhau từ khu vực khay như các biểu tượng Trung tâm hành động, Mạng, Batter, Âm lượng, cũng như tắt Đồng hồ.

Phần thứ ba cho phép bạn tắt khá nhiều biểu tượng từ màn hình nền, cũng như vô hiệu hóa ngăn Thư viện Windows Explorer, ngăn Xem trước hoặc toàn bộ Thanh menu và Ngăn dẫn hướng của Windows Explorer.

Cuối cùng nhưng không kém phần quan trọng, phần Linh tinh là nơi bạn có thể vô hiệu hóa Trình quản lý tác vụ, Windows Update, Windows Mail, Windows Messenger, Media Center và Marketplace.

Phần kết luận
WinCustom là một ứng dụng được cân nhắc kỹ lưỡng và sẽ trở thành người bạn tốt nhất hàng ngày của người dùng. Nó cung cấp nhiều quyền tự do cho tất cả người dùng muốn tắt, chặn hoặc ẩn các tính năng khác nhau của Windows từ Start Menu, Taskbar, Windows Explorer. Hơn hết, nó hoạt động trên ba phiên bản Windows mới nhất, đó là 7, 8 và 10.
ko up hình được bó tay
Bác @@sec0 có thể sửa lại nha.

link tải

Sửa lần cuối bởi điều hành viên:

Windows XPE

Búa Đá Đôi
toàn tiếng pháp ko à

Hamano Kaito

Moderator
Dịch 1 đoạn cho các bạn hiểu:
  • WinCustom được viết để hỗ trợ tùy chỉnh cho Win 7, 8, và 10. Ứng dụng giúp bạn quản lý biểu tượng và tùy chọn hiển thị dành cho Start Menu, Taskbar (Thanh tác vụ), Windows Explorer
  • Sử dụng WinCustom rất đơn giản không cần phải có kiến thức nâng cao. Bạn chỉ cần chọn mục nào đó muốn vô hiệu hóa sau đó nhấn check vào là kích hoạt, bỏ check là hủy kích hoạt (trả lại trạng thái ban đầu)
  • Điều quan trọng (từ ý của mình) nên tạo một bản Restore trước khi nhấn
--------------
Để cháu sửa hình cho 2 Bác nha !

Windows XPE

Búa Đá Đôi
Dịch 1 đoạn cho các bạn hiểu:
  • WinCustom được viết để hỗ trợ tùy chỉnh cho Win 7, 8, và 10. Ứng dụng giúp bạn quản lý biểu tượng và tùy chọn hiển thị dành cho Start Menu, Taskbar (Thanh tác vụ), Windows Explorer
  • Sử dụng WinCustom rất đơn giản không cần phải có kiến thức nâng cao. Bạn chỉ cần chọn mục nào đó muốn vô hiệu hóa sau đó nhấn check vào là kích hoạt, bỏ check là hủy kích hoạt (trả lại trạng thái ban đầu)
  • Điều quan trọng (từ ý của mình) nên tạo một bản Restore trước khi nhấn
--------------
Để cháu sửa hình cho 2 Bác nha !
ok bạn