Win10 Pro không Remote Desktop được | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Win10 Pro không Remote Desktop được

nightangel

Búa Gỗ

Em cài Win10 Pro, bản mới nhất từ Mic, em đã tắt Windows Firewall, bật Remote Desktop trong Setting, bật Remote Desktop Services, cài đặt mạng thành Private… nhưng vẫn không remote được, nó cứ đòi nhập mật khẩu (mặc dù em đã nhập vào đúng rồi), trong khi máy cài Win server 2019 cũng cài đặt thế thì vào bình thường. Xin cho em biết em phải làm gì tiếp theo?

Em muốn xóa hoàn toàn Windows Defender Firewall thì làm sao ạ làm sao ạ? Em đã thử cái này https://vn-z.vn/threads/go-bo-hoan-toan-windows-defender-tren-win10-win11.67052/ nhưng không được ạ.

Em xin cảm ơn tất cả những lời phản hồi/ tư vấn của mọi người!

thuuong1309

Rìu Sắt Đôi
Mình đọc câu hỏi của bạn thì chưa hiểu cái câu này lắm". Nếu có thể bạn chụp ảnh gửi lên cho mọi người xem nào

nhưng vẫn không remote được, nó cứ đòi nhập mật khẩu (mặc dù em đã nhập vào đúng rồi)"

Dangkhoa1612

Búa Đá Đôi
Xoá lịch sử remote (tra google) hoặc xoá user kèm ip máy (nhập ip, nhấn delete bên dưới cửa sổ remote)
Sau đó kết nối và nhập mk lại
Mình cũng hay gặp tình trạng vậy, giống như nó lưu thông tin nhưng lại ko dùng lại được

nightangel

Búa Gỗ
Bạn cho thêm 2 hình:
  1. Hình cho biết user bạn nhập mật khẩu đã nằm trong nhóm 'Remote Desktop Users' của máy cần Remote chưa?
  2. Hình cho biết máy đã bật 'Remote Desktop' và thêm user được phép 'Remote' vô chưa?

======================================================
Để em làm theo gợi ý của anh được không nha, thanks!!!

nightangel

Búa Gỗ
Bạn cho thêm 2 hình:
  1. Hình cho biết user bạn nhập mật khẩu đã nằm trong nhóm 'Remote Desktop Users' của máy cần Remote chưa?
  2. Hình cho biết máy đã bật 'Remote Desktop' và thêm user được phép 'Remote' vô chưa?

======================================================
Em xin chân thành cảm ơn mọi người đã giúp ạ. Em thêm user remote giờ được rồi ạ.