Hỏi/ Thắc mắc - Win bị lỗi màn hình xanh | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Win bị lỗi màn hình xanh

hkhang31

Búa Gỗ
Em cài win xong thì máy hay bị đứng xuất hiện màn hình xanh test ssd trên crystal diskinfo thì báo 100%, khi test bằng hard disk sentinel thì báo như vậy thì lỗi do ssd đúng ko mọi mọi người..tks all

https://upanh.vn/image/boLJY
https://upanh.vn/image/boNLo

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
màn hình xanh ko có nghĩa là lỗi ổ cứng , bạn phải show file dump thì mới có thể phán đoán dc do đâu

vietvinh1603

Búa Gỗ
Theo như hình thì hình như máy bác có dùng card màn hình rời đúng ko, bạn tải driver cho card màn hình ở đâu thế

luxiphe

Gà con
Em cài win và chỉ cài thêm driver thôi bác
Như vậy chắc là do driver rồi. Nếu bạn dùng vga rời, xem card đó có hỗ trợ win 10 ko, nếu có thì update driver mới = cách chạy safe mode rồi uninstall card đó đi, restart lại vào win ở chế độ bình thường rồi update driver mới nhất.
Cách trên ko dc thì thay file atikmpag.sys trong thư mục driver của ổ C = file atikmpag.sys mới

Sửa lần cuối:

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
lỗi màn hình xanh do driver vga gây ra , ko biết driver bạn vga bạn tự cài hay do win tự cài . nhưng khuyên bạn nên sử dụng driver vga mới nhất

hkhang31

Búa Gỗ
Theo như hình thì hình như máy bác có dùng card màn hình rời đúng ko, bạn tải driver cho card màn hình ở đâu thế
Lap em xài amd hd7600m trang chủ ko có driver em cài cái driver lâu rồi ko nhớ trang nào mà tình trạng này mới bị 2 ngày nay thôi bác

hkhang31

Búa Gỗ
lỗi màn hình xanh do driver vga gây ra , ko biết driver bạn vga bạn tự cài hay do win tự cài . nhưng khuyên bạn nên sử dụng driver vga mới nhất
Em xai amd hd7600m trang chủ ko có driver trước giờ em vẫn xài cái driver cũ ko bị gì hết bác

vietvinh1603

Búa Gỗ
Bác chịu khó coi cái mã của vga trên thân vga. VD : GV-N105TD5OC-2GD chẳng hạn. Rồi coi của hãng nào lên trang chủ hãng đó. Tìm đúng driver cho hệ điều hành đang dùng, đúng mã vga. Cài trang chủ là an toàn nhất

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
  1. cái này là laptop chứ không phải desktop, trang chủ amd không còn hỗ trợ dòng này, nhưng vào trang chủ của cái hãng laptop của chú (samsung or toshiba Satellite L850-1PC ?) tìm sẽ thấy.
  2. Tải nó về, xong làm theo trình tự, vào safemode, gỡ bỏ cái driver hiện tại ra bỏ, khởi động lại ở chế độ bình thường, win10 tự nạp driver mặc định với điều kiện có internet, chịu khó cắm cáp or wifi. Khi vào được win cài cái driver mới tải ở trang chủ laptop vào, khởi động lại và hưởng thụ. xong

Nếu cài WIn 10 mà không được thì chỉ có mang ra cửa hàng sửa máy tính thôi bạn ơi. Vì cái này có thể do Ram , CPU, Tản nhiệt, ổ cứng hoặc main

Bạn có điều kiện thì chia nhỏ từng phần ra test, thấy hình trên ổ cứng có bad sector kìa, bạn thay ổ cứng thử, nếu không hết thì kiểm tra RAM,....
Không thì cứ vác ra tiệm cho người ta kiểm tra giúp bạn ạ.