Hỏi/ Thắc mắc - Win 10 LTSB 2016 hiện tại còn ổn không? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Win 10 LTSB 2016 hiện tại còn ổn không?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Chào các bác, chẳng là mình có con laptop cùi mục đích chỉ dùng Office và trình duyệt thì win 10 LTSB 2016 dùng còn ổn ko nhỉ?
Bản này có thể lỗi với 1 số ứng dụng mới . bạn có thể chuyển sang LTSC để ứng dụng tương thích cao . có thể cài bản 32bit nếu chỉ nhu cầu như trên

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Cảm ơn các bác, vì nhu cầu chỉ cần office, web nên e muốn ltsb thôi cho nhẹ. Em sẽ thử ltsb trên vmware con pc trước, nếu ko ổn thì lên hẳn ltsb iot 2021. Cấu hình máy em r3 3200u/8gb/ssd120 nên chạy dư xài.
Cấu hình máy này nó cao gấp mấy lần máy của tôi đang dùng bản tôi cài được tải từ link bên dưới , bản 22621-755
ISO này khi setup có 4 bản để lựa chọn , nếu chọn LTSC thì sẽ ko update online được , vì vậy khi cài tôi chọn bản G và sau đó add SKU kích hoạt bản LTSC
Nếu hứng thú với ISO này bạn có thể tham khảo bên topic kia với link kèm ở dưới
https://vn-z.vn/threads/windows-10-enterprises-g-non-official-project.39535/page-314#post-903596

Sửa lần cuối:

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Bản này có thể lỗi với 1 số ứng dụng mới . bạn có thể chuyển sang LTSC để ứng dụng tương thích cao . có thể cài bản 32bit nếu chỉ nhu cầu như trên
Không phải là lỗi, đơn giản bản LTSB này build hơi thấp nên có thể 1 số phần mềm sẽ không còn hỗ trợ thôi.

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Chào các bác, chẳng là mình có con laptop cùi mục đích chỉ dùng Office và trình duyệt thì win 10 LTSB 2016 dùng còn ổn ko nhỉ?
Nếu bạn chỉ dùng đơn giản như này thì vô tư đi, mình cũng đang sử dụng trên con máy i3 cũ chạy rất ổn, có điều 1 số phần mềm hiện tại không còn hỗ trợ Windows 10 build quá cũ nên đôi khi sẽ không dùng được, chẳng hạn như Messenger của Facebook và các app trên Windows Store.

Kaiser2190

Rìu Bạc
Cấu hình máy này nó cao gấp mấy lần máy của tôi đang dùng bản tôi cài được tải từ link bên dưới , bản 22621-755
ISO này khi setup có 4 bản để lựa chọn , nếu chọn LTSC thì sẽ ko update online được , vì vậy khi cài tôi chọn bản G và sau đó add SKU kích hoạt bản LTSC
https://vn-z.vn/threads/windows-10-enterprises-g-non-official-project.39535/page-314#post-903596

Xem phần đính kèm 43014
vâng cháu cảm ơn bác!

Kaiser2190

Rìu Bạc
Nếu bạn chỉ dùng đơn giản như này thì vô tư đi, mình cũng đang sử dụng trên con máy i3 cũ chạy rất ổn, có điều 1 số phần mềm hiện tại không còn hỗ trợ Windows 10 build quá cũ nên đôi khi sẽ không dùng được, chẳng hạn như Messenger của Facebook và các app trên Windows Store.
đúng vậy bác ạ, em vừa test trên vmware và thằng messenger bị lỗi trắng xoá, còn lại dùng ok. Nhưng em quyết định lên LTSC 2021 cho ổn định.

cyberat

Junior Moderator
Thành viên BQT
Cảm ơn các bác, dù k liên quan nhưng e vẫn quyết định cài w10 iot ltsc cho máy mình, 1 lần nữa cảm ơn dù em đã cài từ lâu rồi

bachikho

Rìu Sắt
thích mượt thì thử cài LTSC 2021 của ghost spectre coi sao, lap i5 đời đầu, ram 8g, ssd 240g đang chạy phe phé tác vụ văn phòng thông thường đây

if i could tell you

Rìu Chiến

Xem phần đính kèm 43014
Con Q9400 này 4 nhân thật, không phải quá yếu đâu phen, mạnh hơn core i3 2100 2C/4T