Chia sẻ - Volume Activation Management Tool (VAMT) - Cài đặt và kiểm tra lượt kích hoạt Product Key | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Volume Activation Management Tool (VAMT) - Cài đặt và kiểm tra lượt kích hoạt Product Key

Bạn có muốn sử dụng VAMT

• Tổng số lượt bình chọn
    31

Sasuke

Búa Gỗ Đôi
Mình cài SQL 2019 bị lỗi Database Engine Services (error code 0x851A001A) đã cài đi cài lại theo các cách mà chị Google chỉ (sau mỗi cách mình đã gỡ sạch gỡ sâu luôn) mà vẫn lỗi
Mong các bạn trợ giúp mình xử lý lỗi này, cảm ơn!

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Mình cài SQL 2019 bị lỗi Database Engine Services (error code 0x851A001A) đã cài đi cài lại theo các cách mà chị Google chỉ (sau mỗi cách mình đã gỡ sạch gỡ sâu luôn) mà vẫn lỗi
Mong các bạn trợ giúp mình xử lý lỗi này, cảm ơn!
Bạn nên tải và cài đặt bản Express (VAMT chỉ cần chừng đó), Và khi cài nên chọn Basic:
Link SQL2019_Express: https://go.microsoft.com/fwlink/?linkid=866658

Đang tải về và cài test thử trên Windows 22000.132:

Do máy ảo có 2GB Ram nên cài đặt hơi lâu :). Kết thúc cài đặt thành công SQL2019 Express

Tham khảo thêm nếu vẫn lỗi:

Sasuke

Búa Gỗ Đôi
Bạn nên tải và cài đặt bản Express (VAMT chỉ cần chừng đó), Và khi cài nên chọn Basic:
Link SQL2019_Express: https://go.microsoft.com/fwlink/?linkid=866658

Đang tải về và cài test thử trên Windows 22000.132:
Xem phần đính kèm 27901

Xem phần đính kèm 27902

Do máy ảo có 2GB Ram nên cài đặt hơi lâu :). Kết thúc cài đặt thành công SQL2019 Express
Xem phần đính kèm 27905

Tham khảo thêm nếu vẫn lỗi:
Xem phần đính kèm 27904
Làm theo các cách vẫn lỗi, hong lẽ phải cài bản 2012.
Lúc cài trên ổ hdd vẫn bình thường mình mới lắp thêm ổ ssd và cài lại mới bị lỗi trên

Sasuke

Búa Gỗ Đôi
Link hình nè bạn ơi, không biết đường up hình nên hơi rối tí
Thử cài bản 2017 cũng lỗi y vậy luôn 😢
Bản 2012 cũng y chang 😭😭😭😭

Sửa lần cuối:

Sasuke

Búa Gỗ Đôi
Hu... hu... thử format cài lại Windows sạch từ cụ Mic update xong hết, rồi cài lại sql 2019 vẫn lỗi

tiendatnlb

Rìu Chiến Bạc
Tôi đã cài đặt và sử dụng thành công VATM 3.1 với SQL2019, hôm nay tôi check thử 1 key thấy báo cần Update phiên bản mới để tương thích. Tôi đã gỡ đi cài lại bản mới trên trang chủ Microsoft, đã làm đúng mọi hướng dẫn, nhưng không có cách nào conect được vào database.

Xin ad và các bạn chỉ giáo! Trân trọng cảm ơn!

Zanoni

Gà con
Sau dấu gạch chéo, hãy xóa dấu chấm câu.

hoang555

Gà con
Tôi đã cài đặt và sử dụng thành công VATM 3.1 với SQL2019, hôm nay tôi check thử 1 key thấy báo cần Update phiên bản mới để tương thích. Tôi đã gỡ đi cài lại bản mới trên trang chủ Microsoft, đã làm đúng mọi hướng dẫn, nhưng không có cách nào conect được vào database. Xem phần đính kèm 29610

Xin ad và các bạn chỉ giáo! Trân trọng cảm ơn!
lỗi này chạy SQL console mới fix được ! cái CLIx kia có ai share ko nhỉ ?

lesyngocvu

Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui...
Có bác nào bị lỗi như hình bên dưới, chỉ e cách fix được ko ạ?

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
Có bác nào bị lỗi như hình bên dưới, chỉ e cách fix được ko ạ?

Xem phần đính kèm 37917
Bạn kiểm tra lại tài khoản đang dùng có thuộc nhóm Admin không, nếu nó chưa thuộc nhóm Admin thì chuyển sang bằng 1 trong 2 cách như sau:

1. Start > Control panel > User Accounts > User Accounts > Change your account type

2. Start > netplwiz > User accounts > User > Properties > Group Membership

lesyngocvu

Mỗi ngày tôi chọn một niềm vui...
Bạn kiểm tra lại tài khoản đang dùng có thuộc nhóm Admin không, nếu nó chưa thuộc nhóm Admin thì chuyển sang bằng 1 trong 2 cách như sau:

1. Start > Control panel > User Accounts > User Accounts > Change your account type
Xem phần đính kèm 37965

2. Start > netplwiz > User accounts > User > Properties > Group Membership
Xem phần đính kèm 37966
Xem phần đính kèm 37968
PC em chỉ có 1 tài khoản thôi ạ, trước vẫn chạy bình thường, ngày đẹp trời mở lên thì thấy báo lỗi như vậy ạ :((

phungthihalinh

Rìu Vàng Đôi
có bác nào sẵn các bộ sku của win + office ko share mình với, máy cũ hư mất hết ko còn nữa