Chia sẻ - Volume Activation Management Tool (VAMT) - Cài đặt và kiểm tra lượt kích hoạt Product Key | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Volume Activation Management Tool (VAMT) - Cài đặt và kiểm tra lượt kích hoạt Product Key

Bạn có muốn sử dụng VAMT

• Tổng số lượt bình chọn
    31

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
VAMT - Công cụ quản lý kích hoạt số lượng lớn (VAMT) cho phép quản trị viên mạng và các chuyên gia CNTT khác tự động hóa và quản lý tập trung Windows®, Microsoft® Office, cũng như chọn số lượng sản phẩm Microsoft khác và quy trình kích hoạt bán lẻ. VAMT có thể quản lý kích hoạt số lượng lớn bằng Nhiều Khóa kích hoạt (MAK) hoặc Dịch vụ Quản lý Khóa Windows (KMS). VAMT là một phần mềm hỗ trợ Microsoft Management Console (MMC) tiêu chuẩn yêu cầu Microsoft Management Console (MMC) 3.0. VAMT có thể được cài đặt trên bất kỳ máy tính nào có một trong các hệ điều hành Windows sau:
- Windows® 7 trở lên
- Windows Server 2008 R2 trở lên

A. Tải về:
HOẶC Liên kết tải trực tiếp Windows ADK dành cho Windows 10, phiên bản 2004
Click vào "adksetup" để tải về "Windows ADK" (Bạn có thể chọn thư mục lưu "ADK" tùy ý)

HOẶC liên kết tải trực tiếp SQL Server 2019 Express
Ta được "SQL2019-SSEI-Expr" > Click vào để chạy "SQL2019-SSEI-Expr" > Chọn "Download Media" > Chọn "Express Core" > Chọn "Download". Sau khi tải về xong, ta được file "SQLEXPR_x64_ENU"

B. Cài đặt:
Click vào "SQLEXPR_x64_ENU" để cài đặt SQL Server 2019 Express > Chọn "Next" .. và tiếp tục .. để hoàn tất cài đặt
a. Mở thư mục "ADK" > Click vào "Volume Activation Management Tool-x86_en-us.msi" để cài đặt
b. Sau khi hoàn tất cài đặt > chạy "Volume Activation Management Tool" > và điền các thông tin vào như sau:
Server : .\SQLExpress
Database: VAMT
C. Sử dụng:
Mở thư mục cài đặt "Volume Activation Management Tool" > chuyển đến thư mục "pkconfig" > copy bất cứ "pkeyconfig.xrm-ms" mà bạn có vào đó
D. Lưu ý : mục này là rút gọn của 3 mục A, B, C
Vào link có sẵn trên Mediafire của tôi (đã tải về ADK và chỉ up lên các files cần cho VAMT)
- Tải về và đặt các tập tin trong cùng một thư mục.
- Chạy cài đặt theo thứ tự:
1-SQLEXPR_x64_ENU
2-Volume Activation Management Tool-x86_en-us
3-Copy thư mục "pkconfig" > vào thư mục "Volume Activation Management Tool"
Chúc các bạn vui vẻ khi tham gia diễn đàn!
Copyright belongs to BaoLeHuy !
Done at 14h15pm 20/09/2020!
Lỗi đăng nhập diễn đàn không được nên post này bị Delay :D

Sửa lần cuối:

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Bác @baogia2010 cho mình hỏi theo đường link bác gởi ở trên có file này mình có tải về luôn, khi giải nén ra nó có các file như này, file này không phải dùng cho tool trên đúng không bác?

Tool này khi cài như bác hướng dẫn ở trên xong mình thấy nó có thêm phần này

Khi click next nó ra như vậy

và next nữa tới đây thì nó cứ hiện bảng thông báo như vậy và không next được nữa

Bác cho mình hỏi cái này có cài không và cài như thế nào hay gỡ bỏ cái này vậy bác?
Bác cho mình hỏi thêm nữa là tool này nó dùng để quản lý key Mak, coi số lần kích hoạt của key và kích hoạt cho win với office bằng key Mak thôi chứ mình add thêm key retail vô không được đúng không ạ?

Attachments

109.7 KB · Lượt xem: 11
    82.5 KB · Lượt xem: 17
Sửa lần cuối:

dungltcd

Lạt Ma
Bác @baogia2010 cho mình hỏi theo đường link bác gởi ở trên có file này mình có tải về luôn, khi giải nén ra nó có các file như này, file này không phải dùng cho tool trên đúng không bác?

Tool này khi cài như bác hướng dẫn ở trên xong mình thấy nó có thêm phần này

Khi click next nó ra như vậy

và next nữa tới đây thì nó cứ hiện bảng thông báo như vậy và không next được nữa

Bác cho mình hỏi cái này có cài không và cài như thế nào hay gỡ bỏ cái này vậy bác?
Bác cho mình hỏi thêm nữa là tool này nó dùng để quản lý key Mak, coi số lần kích hoạt của key và kích hoạt cho win với office bằng key Mak thôi chứ mình add thêm key retail vô không được đúng không ạ?
Cài bằng Adk cho nó đơn giản, nhẹ nhất là dùng ADK 14393 để cài sql express 2012.

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Cài bằng Adk cho nó đơn giản, nhẹ nhất là dùng ADK 14393 để cài sql express 2012.
Mình phải tải và cài ADK trong mục A trước rồi cài tiếp tới mục D như hướng dẫn của bác @baogia2010 đúng không bác?

dungltcd

Lạt Ma
Mình phải tải và cài ADK trong mục A trước rồi cài tiếp tới mục D như hướng dẫn của bác @baogia2010 đúng không bác?
đúng ròi bạn, cài Sql express 2019 thì chọn Basic thôi.

minhminh87

Búa Đá
cái này có hỗ trợ win 7 ko bạn nhỉ? hỏi chủ thớt hôm qua mà nay ra bài này cám ơn nhiều quá. đang mò mà cái sql 2017 trở đi như đã ko hỗ trợ w7 rồi à ??? ms làm khó quá cái vatm 2.0 thì ko xem đc key win 10 và office 2019 {angry}

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
cái này có hỗ trợ win 7 ko bạn nhỉ? hỏi chủ thớt hôm qua mà nay ra bài này cám ơn nhiều quá. đang mò mà cái sql 2017 trở đi như đã ko hỗ trợ w7 rồi à ??? ms làm khó quá cái vatm 2.0 thì ko xem đc key win 10 và office 2019
W7 lâu rồi chưa sử dụng lại > nên cũng chưa biết nó có hổ trợ SQL2019. Bạn có thể download ở #1 Windows AIK for W7 :
https://docs.microsoft.com/en-us/windows-hardware/get-started/adk-install
>> https://www.microsoft.com/en-us/download/details.aspx?id=5753
Chỉ cần thực hiện Mục D. ở #1 là đủ (rút gọn của 3 mục A,B,C)
File fe43ba83b8d1e88cc4f4bfeac0850c6c.cab cần thiết cho việc setup VAMT (nên > để chung file này với "Volume Activation Management Tool-x86_en-us")

Sửa lần cuối:

minhminh87

Búa Đá
toạch bác ạ chắc phải bản mới thì mới cho check key 10 vs office 2019 :)) mấy cái app khác ko có check đc key volume mak chán ghê. CÁi adk mới nhất check đc key win 10 mak chỉ hỗ trợ w10 thôi hxhx

baogia2010

Rìu Chiến Bạc
toạch bác ạ chắc phải bản mới thì mới cho check key 10 vs office 2019 ) mấy cái app khác ko có check đc key volume mak chán ghê
Bởi khổ thân khi cố dùng đồ cũ gặp cái mới lại chịu chết. Thôi cố gắng đổi mới cho nó theo thời đại nha :D
Win10 chỉ cần ram 4GB, CPU > 2Ghz, HDD cũng được (Và nên cài đặt Windows sạch, dùng bản Edu, Enterprise, tránh dùng Pro nếu ko có nhu cầu biết tất tần tật :D)

minhminh87

Búa Đá
máy bàn vẫn 7 còn lap đang cài win 10 ltsc nói chung thì vẫn thích cái giao diện aero trong suốt của win 7 hơn của 10 nó cứ sao sao ấy cảm giác ko hợp :))

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
W7 lâu rồi chưa sử dụng lại > nên cũng chưa biết nó có hổ trợ SQL2019. Bạn có thể download ở #1 Windows AIK for W7 :
https://docs.microsoft.com/en-us/windows-hardware/get-started/adk-install
>> https://www.microsoft.com/en-us/download/details.aspx?id=5753

Chỉ cần thực hiện Mục D. ở #1 là đủ (rút gọn của 3 mục A,B,C)
File fe43ba83b8d1e88cc4f4bfeac0850c6c.cab cần thiết cho việc setup VAMT (nên > để chung file này với "Volume Activation Management Tool-x86_en-us")
Vâng mình cảm ơn bác nhiều ạ {beauty}

Phi Long Phong Van

Thành viên BQT
Hôm nay tôi mới thử làm theo hướng dẫn của bạn trên bản Win10-2004 Ent, tới cái hình này thì tôi không biết phải làm sao có tên file CILX file như của bạn:

Bên tôi nó chỉ có thế này:
Hình như cái thư mục VAMT đó là thư mục bác có list key trong đó sẵn rồi nên khi mở và bác làm theo như trong hình là để import list key cho vào trong Volume Activation Management Tool 3.1 đó bác, rồi sau này bác cũng có thể xuất list key trong Volume Activation Management Tool ra lưu trong thư mục đó hay lưu bất kỳ đâu cũng được. Bên cháu cái thư mục đó nó cũng trống, cháu add thủ công từng key từng key vào bác ạ. :p Còn cái thư mục pkcofig đó sau khi bác giải nén ra nó được thư mục đó, bác coppy thư mục đó chép đè vào theo đường dẫn này nè bác

Sửa lần cuối: