Chia sẻ - Volume Activation Management Tool (VAMT) - Cài đặt và kiểm tra lượt kích hoạt Product Key | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Volume Activation Management Tool (VAMT) - Cài đặt và kiểm tra lượt kích hoạt Product Key

Bạn có muốn sử dụng VAMT

• Tổng số lượt bình chọn
    31

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Hôm nay tôi mới thử làm theo hướng dẫn của bạn trên bản Win10-2004 Ent, tới cái hình này thì tôi không biết phải làm sao có tên file CILX file như của bạn:

Bên tôi nó chỉ có thế này:
Để có file CILF thì bác phải Export List rồi lưu ở vị trí nào trên máy tính cũng được, giống như save 1 file mới trên word vậy đó bác, sau này bác add key mà muốn lưu key đó lại vào file CILF thì bác file Export list nó vào file CILF (giống save as) thì nó mới không bị mất ( trường hợp cài lại win). Còn Import List thì giống chức năng Open file.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Để có file CILF thì bác phải Export List rồi lưu ở vị trí nào trên máy tính cũng được, giống như save 1 file mới trên word vậy đó bác, sau này bác add key mà muốn lưu key đó lại vào file CILF thì bác file Export list nó vào file CILF (giống save as) thì nó mới không bị mất ( trường hợp cài lại win). Còn Inport List thì giống chức năng Open file.

Cảm ơn cháu, làm theo cháu nói thì bác có file đó rồi. Bác vẫn còn chưa hiểu ở chổ này, như hình thì @baogia2010 hướng dẫn chép pkeyconfig vào folder này, cái pkeyconfig đó từ đâu mà có, có phải lấy từ trong máy mình ra ma chép không cháu?

Sửa lần cuối:

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Cảm ơn cháu, làm theo cháu nói thì bác có file đó rồi. Bác vẫn còn chưa hiểu ở chổ này, như hình thì @baogia2010 hướng dẫn chép pkconfig vào folder này, cái pkconfig đó từ đâu mà có, có phải lấy từ trong máy mình ra ma chép không cháu?
pkconfig đó là bác giải nén ra từ file nén bác @baogia2010 đã post đường link tải về ở #1 đó bác, hoặc giả bác có thêm cái pkconfig đó từ ngồn nào đó khác thì bác chép đè tiếp thêm vô ạ ( theo cháu nghĩ là vậy )

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Cảm ơn cháu, làm theo cháu nói thì bác có file đó rồi. Bác vẫn còn chưa hiểu ở chổ này, như hình thì @baogia2010 hướng dẫn chép pkeyconfig vào folder này, cái pkeyconfig đó từ đâu mà có, có phải lấy từ trong máy mình ra ma chép không cháu?
pkeyconfig này ở máy cháu khi cài là nó có sẵn như vậy rồi ạ và cũng đủ dùng cho các key VL phổ biến. Có thể check key VL từ Office 2010 - 2019 và Key Win VL từ Win 7 - 10.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
pkconfig đó là bác giải nén ra từ file nén bác @baogia2010 đã post đường link tải về ở #1 đó bác, hoặc giả bác có thêm cái pkconfig đó từ ngồn nào đó khác thì bác chép đè tiếp thêm vô ạ ( theo cháu nghĩ là vậy )

Cháu ơi, bác làm theo tuần tự cài đặt các soft và các bước, bác không làm theo mục rút gọn, khi làm xong thì bác đã có mục pkconfig như cái hình này rồi, và trong hình này baogia2010 hướng dẫn chép file mình có vào nên bác không hiểu chép từ đâu đó cháu:

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
pkeyconfig này ở máy cháu khi cài là nó có sẵn như vậy rồi ạ và cũng đủ dùng cho các key VL phổ biến. Có thể check key VL từ Office 2010 - 2019 và Key Win VL từ Win 7 - 10.

Đây là mục pkeyconfig trên máy bác: win 10-ENT-2004:

Có phải là chép bất cứ cái nào vào cái hình mà baogia2010 nói ở trên không cháu?

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Đây là mục pkeyconfig trên máy bác: win 10-ENT-2004:

Có phải là chép bất cứ cái nào vào cái hình mà baogia2010 nói ở trên không cháu?
Bác vào theo đường dẫn này xem có đủ pkeyconfig không.
C:\Program Files (x86)\Windows Kits\10\Assessment and Deployment Kit\VAMT3\pkconfig
Nếu có đủ rồi thì bác không cần chép thêm đâu ạ!

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác vào theo đường dẫn này xem có đủ pkeyconfig không.
C:\Program Files (x86)\Windows Kits\10\Assessment and Deployment Kit\VAMT3\pkconfig
Nếu có đủ rồi thì bác không cần chép thêm đâu ạ!

Bên bác như vầy đây cháu:

Hình dưới này là bác chép thêm vào trong khung chữ nhật:

thuanpm

Moderator
Thành viên BQT
Vậy rồi mình làm sao để có nguyên cái list như của baogia2010 vậy cháu, máy mình chỉ activate với key Win10 và Office 2019 thôi. Bác không hiểu cách làm này lắm. Khi nãy bác vào FB chép thêm 2 cái key vào, export list thì có file CILX và import list vào thì cũng chỉ có 2 cái key đó thôi.
Cái danh sách Key của bác @baogia2010 là của bác ấy sưu tầm đó bác cái đó chắc không chia sẻ được đâu, mỗi người sẽ có 1 list khác nhau, thay gì lưu trên file exel file word thì bây giờ lưu key trên VAMT và có thể check lượt key khi cần ngoài ra còn dùng nhiều ứng dụng chuyên ngành IT nhưng cháu không rành lắm.
Ví dụ như file của cháu.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cái danh sách Key của bác @baogia2010 là của bác ấy sưu tầm đó bác cái đó chắc không chia sẻ được đâu, mỗi người sẽ có 1 list khác nhau, thay gì lưu trên file exel file word thì bây giờ lưu key trên VAMT và có thể check lượt key khi cần ngoài ra còn dùng nhiều ứng dụng chuyên ngành IT nhưng cháu không rành lắm.

À như vậy thì mình làm sao có được, bác nghĩ bài viết hướng dẫn rõ ràng cứ làm theo là nó hiện ra thôi, chứ của riêng bạn ấy thì bác không muốn làm phiền đâu cháu. Bác cảm ơn cháu đã hổ trợ nhiệt tình cho bác nhé.

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
À như vậy thì mình làm sao có được, bác nghĩ bài viết hướng dẫn rõ ràng cứ làm theo là nó hiện ra thôi, chứ của riêng bạn ấy thì bác không muốn làm phiền đâu cháu. Bác cảm ơn cháu đã hổ trợ nhiệt tình cho bác nhé.
Đấy là bộ sưu tập pkeyconfig của bro đó đấy bác ạ! (Cháu kết cái này nhứt) {sexy_girl}
Bro đó chia sẻ file database còn kết hơn nữa ạ :D

Meo Map

Rìu Vàng Đôi
Lỗi: VMAT này là như thế nào ạ các bác?

"An entry with the same key already exists."

Em gặp phải lỗi này nhưng hoàn toàn ko có cái key nào trùng nhau hết.

P/S: Em gặp lỗi này khi gom một mớ ProPlusVolume vào và refresh product key data online (trước khi add thêm một mớ key loại này vào thì em refresh ALL .... không sao cả {waaaht}
Trong selection khoảng mấy chục key mà có ProPlusVolume khi refresh cũng có lỗi đó. Thậm chí nhúm gần chục key ProPlusVolume cũng bị lỗi đó... e để ý thấy nhúm key lỗi này có key có 2 ký tự đầu tiên giống nhau; nhưng một nhúm PPVL tương tự lại ko bị lỗi này.

Bác nào chỉ cho em hướng giải quyết với ạ!

Attachments

5.1 KB · Lượt xem: 24
    8.3 KB · Lượt xem: 24
Sửa lần cuối:

duonglinh2

Rìu Bạc
Lỗi: VMAT này là như thế nào ạ các bác?

"An entry with the same key already exists."

Em gặp phải lỗi này nhưng hoàn toàn ko có cái key nào trùng nhau hết.

P/S: Em gặp lỗi này khi gom một mớ ProPlusVolume vào và refresh product key data online (trước khi add thêm một mớ key loại này vào thì em refresh ALL .... không sao cả
Trong selection khoảng mấy chục key mà có ProPlusVolume khi refresh cũng có lỗi đó. Thậm chí nhúm gần chục key ProPlusVolume cũng bị lỗi đó... e để ý thấy nhúm key lỗi này có key có 2 ký tự đầu tiên giống nhau; nhưng một nhúm PPVL tương tự lại ko bị lỗi này.

Bác nào chỉ cho em hướng giải quyết với ạ!
mình cũng gặp cái này vơi tình trạng add nhiều key cùng 1 lúc thì bị .còn add ít tí thì không sao . chưa biết cách giải quyết lên hiện tại chỉ add 10 key trở xuống . hóng cách fix . tiện mình hỏi luôn ở đây có ai dùng cái này check được key OEM và RETAIL không . mình chỉ check được key MAK

duonglinh2

Rìu Bạc
cái này có hỗ trợ win 7 ko bạn nhỉ? hỏi chủ thớt hôm qua mà nay ra bài này cám ơn nhiều quá. đang mò mà cái sql 2017 trở đi như đã ko hỗ trợ w7 rồi à ??? ms làm khó quá cái vatm 2.0 thì ko xem đc key win 10 và office 2019
máy mình w7 sài vẫn bình thường . tiện trước có cài cái SQL 2008 rồi lên cài vào luôn vẫn chạy ko cần cài SQL 2019

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Mình cho vào có khi mấy chục key nó vẫn chạy bình thường mà, có khi chạy load rất nhanh có khi load hết gần 5p, nhưng không bị báo như trên bao giờ, qua cài lại win lên build đã save key vào VAMT rồi nhưng lúc chuẩn bị cài lại lại quên không đưa file đó qua ổ khác,cài win xong mới nhớ thía là toi hơn 1000 cai key...haizazi... :oops::oops::oops: