This is a mobile optimized page that loads fast, if you want to load the real page, click this text.

VNZ.org, Cho tôi biết nếu tôi không đươc Wilcome here.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

thomastr

Rìu Bạc
Mến gửi:Đinh Q Vinh và các bạn trong BDH!
Lý do tại sao mình có măt ơ VNZ.org,mình nghĩ nó cũng gióng như VNZ.com .
Mình củng như số đông các bạn khác,mượn chổ nấy (trang mạng Xả Hội) để chia sẻ những gì mà mình học và có đươc. Giúp đở những Sinh Viên,Hoc Sinh những người không có nhu cầu phương tiện học tập chứ không vì lợi it cá nhân.
Tôi nghĩ các bạn BDH không nên gây khó khang cho những người đóng góp như tôi.
Hôm qua, mình nhận được thong báo từ (Ban Quản Trị) tức là Ban Điều Hành của VNZ.org,là 1 trông 2 bài đăng của mình
  1. Your post in the thread VMware Workstation Pro 14.1.0 Build 7370693. was deleted. Lý do: https://upanh.vn-z.vn/image/SnB
    21:03
  2. Your post in the thread VMware Workstation Pro 14.1.0 Build 7370693. was deleted. Lý do: Trong file RAR có kèm mã độc nên buộc lòng BQT phải hạ bài xuống, Bạn hãy cẩn thận khi thực hiện chia sẻ các nội dung tương tự nhé
    21:02
Lý do 1 mình khong hiểu upanh ơ https://upanh.vn-z.vn/image/SnB có gì không đúng?
còn 2. thì có lẻ các bạn cần lưu ý,thường thì các file Cr@ck,-censor- thường bị Windows defender cho là mã đọc
nhưng khong sau,minh mở folder đó ra bỏ đi file Cr@ck mà các bạn cho là có mã đọc chừa lại file Serial Key rồi post lên lại
Hôm nay mình lên Diên Đàn coi lại,không thấy bài viếc đó đâu và luôn bài viếc khác mấy hôm trước cũng không thấy?
Tôi tự hỏi,tôi khong đươc Wilcome here?
VNZ.com có thể nói là một Kỳ Tích,tôi hy vọng các bạn VNZ.org lấy kinh nghiêm từ đó.
Chúc các bạn luôn vui khỏe để phục vụ cho cộng đồng người Việt,trong và ngoài nước.

Sửa lần cuối:

thomastr

Rìu Bạc
Là bạn kia viết bài bạn đọc có hiểu không? Tiếng Việt còn viết sai tùm lum tè le thì chia sẻ cái gì cho ai được

Nói thật,mình sóng ơ Mỹ hơn 30 năm rồi tiến Việt hầu như đả quên rất nhiều còn tiến Anh thì cũng không giỏi lằm,các bạn thong cảm.
Thanks you.

SenDalat9x

Rìu Sắt
Giờ diễn đàn hạn chế post Cr@ck lên rồi. Liên quan tới vấn đề bản quyền, với cả dễ làm cho mem dính mã độc, virus v.v... Nói chung t cũng ko ủng hộ post Cr@ck. Tham gia vào cộng đồng chung thì bạn phải hòa nhập theo luật chung thôi .

Mà bạn cũng nên sử dụng thành thạo ít nhất 1 ngôn ngữ. Cả tiếng mẹ đẻ lẫn tiếng tại đất nước bạn sinh sống còn sai tè le thế này, làm sao được duyệt bài .

thomastr

Rìu Bạc

Mình đả từng đống góp bên VNZ.com 6-7 năm Nick john-tr,nhưng chưa từng gâp trường họp nầy.

SenDalat9x

Rìu Sắt
Mình đả từng đống góp bên VNZ.com 6-7 năm Nick john-tr,nhưng chưa từng gâp trường họp nầy.

Hồi trước khác, giờ khác. Thời đại thay đổi, tới diễn đàn còn đổi mới, ko còn database cũ nữa thì đương nhiên phải khác với vnz.com ngày xưa rồi .

Administrator

Administrator
Diễn đàn rất hoan nghênh tinh thần chia sẻ của bạn. Hiện diễn đàn Vn-Zoom mới không chia sẻ Cr@ck . Nội dung của bạn theo như mình thấy có mã độc bên trong, ( Thực ra phần lớn soft Cr@ck hoặc có thuốc đều có mã kiểu này ).Để bảo vệ thành viên cũng như bảo vệ nội dung diễn đàn không vi phạm luật bản quyền nên BQT đã xóa
Hơn nữa tại diễn đàn cũng đang chia sẻ miễn phí phần mềm tương đường trong bài của bạn hoàn toàn có bản quyền
https://vn-z.vn/threads/vmware-workstation-pro-14-with-lifetime-license-key.3240/

Cám ơn bạn đã luôn đồng hành cùng diễn đàn.

thomastr

Rìu Bạc

Lời giải thích của Vinh rất rỏ ràng,mình khong còn gì để thắc mắt.
Thanks you.

QuangDucVNZ

News_Free_Reviews
@ thomastr,

Bạn cứ bình tĩnh nhé, hiện tại Bạn có 2 bài viết post chia sẻ về ứng dụng tạo máy ảo VMWare Workstation Pro 14 với thời gian lần lượt là 22:10 ngày thứ năm 8/11/2018 và 14:03 ngày hôm qua 9/11/2018. Cả 2 bài đều được hạ xuống.

_ Bài 22:10 ngày thứ năm 8/11/2018, là chính Quang Đức hạ xuống với lý do như đã thông báo đến Bạn cùng hình ảnh minh họa, cho thấy file tải về có kèm mã độc đã được Bitdefender phát hiện ngay khi tải về dù chưa được kích hoạt.

_ Bài 14:03 ngày hôm qua 9/11/2018, do Admin Cloud hạ xuống do trước đó Quang Đức đã thông báo trong phòng họp kín của BQT về việc kiểm tra các liên kết tải trong nội dung bài viết của các AE thành viên post chia sẻ các ứng dụng, thủ thuật v.v... Và chính vì lý do này đã dẫn đến sự nhầm lẫn trong việc hạ bài thứ hai được thực hiện lúc 14:03 ngày hôm qua 9/11/2018.

BQT sẽ khôi phục lại bài được thực hiện lúc 14:03 ngày hôm qua 9/11/2018, vì file tải về sau khi kiểm tra là hoàn toàn sạch theo phương diện dữ liệu nhận dạng mới nhất của Bitdefender. Hy vọng Bạn thông cảm bỏ qua sự phiền phức này bởi BQT luôn hướng đến sự an toàn cho toàn thể AE thành viên đang sinh hoạt tại VNZ.org nhằm tránh việc liên quan đến bản quyền và những trường hợp thưa kiện không đáng có sau khi máy nhiễm các mã độc, virus, trojan do tải và cài đặt các ứng dụng được chia sẻ tại các box trên VNZ.org.

Quang Đức chính là SMod Qduc bên VNZ.com và BQT luôn khuyến khích AE thành viên viết bài chia sẻ các thủ thuật, phần mềm hay sau khi trải nghiệm để cộng đồng cùng hưởng lợi. Nhưng do Google rất gắt trong việc kiểm soát bản quyền nên AE thành viên cũng nên hạn chế nhằm tránh việc Google phát hiện rồi đưa vào danh sách loại trừ như VNZ.com thì thật khó khăn cho BQT và AE thành viên.

Chúc Vui Vẻ & Thành Công!

thomastr

Rìu Bạc

Thay đổi..nó có nhiều cái thay đổi,thay củ đỏi mới,thay cái xấu đổi cái tốt hây là thay cái tốt đổi xấu?
vây bạn có biết VN-Zoom là một công ty tư nhân. VN-Zoom có doanh thu 10 triệu đô la và 10 nhân viên. Tính đến tháng 10 năm 2018, VN-Zoom có 584,5 nghìn người hâm mộ trên Facebook và 470 người theo dõi trên Twitter,vậy cái VNZ.com củ là tốt hay xấu so với cái VNZ.org mới bây giờ?

SenDalat9x

Rìu Sắt

T hiện tại thấy cái này tốt hơn cái cũ ở nhiều mặt, và cũng nhiều cái chưa bằng. Nhưng hướng đi tuân thủ pháp luật, tôn trọng bản quyền là thứ t ưng nhất .

Cloud

Administrator

Mình đang là quản trị viên của social VN-Z nhưng không rõ thông tin này, khoan bàn chuyện tốt xấu, back lại core value và minset của BQT để chúng ta có cái nhìn chung. Topic mình sẽ close tại đây nhé.

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.