VNPT - Khi khách hàng là thượng đế

haivu
Hôm rồi, tự nhiên anh kỹ thuật khu vực của vnpt lọt tọt vô nhà mình, nói là kỹ thuật trên tổng nhìn thấy tình trạng đường truyền của mình không ổn định nên yêu cầu phải kiểm tra. Mà đúng thật, dây cáp quang vào nhà mình cũng bị cuốn gấp chứ không thẳng thoải mái, nhân tiện ảnh tút tít từ ngoài hộp cáp vào luôn đồng thời tư vấn các kiểu để có gói cước tốc độ nhanh hơn với chi phí hạt dẽ...
Dùng WWW cả 2 chục năm, tham quan hầu như tất cả các ISP to của VN, chỉ có mình gọi lên tổng đài báo khi không hài lòng và ngồi nhà chờ đợi, đây là lần đầu tiên mình được nhà mạng chủ động đến thăm hỏi chăm sóc, thật ngạc nhiên cảm cảm động.
Cũng như nhiều người VN khác ở SG, trước giờ mình vẫn có thói quen và cũng là "tối ưu hóa", nên cứ mỗi năm sau khi hết hạn hợp đồng cam kết với nhà mạng là mình chuyển nhà mạng khác, vậy mà dùng vnpt này cũng gần 5 năm rồi mà mình không thấy ngứa ngáy tay chân gì hết, không hề có 1 chút ý muốn chuyển mạng luôn.
Qua sự việc lần này, làm mình nhớ lại chuyện đầu năm: Mình sài sim vina, mà chắc sim lâu cổ quá, nhà mạng nhiều lần nhắn tin nói mình nên đổi lên sim 4G cho ổn, mình vẫn lơ. Rồi chịu hết nổi nên nv mạng gọi trực tiếp, xin địa chỉ mình, cho nv bưu điện mang sim đến thay và tặng cho ít tài nguyên 4G dùng thử nữa, cũng thấy vui vui.
Vậy đó, câu "khách hàng là thượng đế" thì cty nào cũng dễ dàng chót lưỡi, nhưng hành động cụ thể thì...

P/S: Anh ktv khu vực bên mình rất nhiệt tình, chu đáo và dễ thương nhé, bạn nào có nhu cầu tìm hiểu vnpt cáp quang ở SG mình sẽ giới thiệu.

Trả lời

BauDa

Gà con
em hiểu ý rồi nhá :D
hồi trước xài nó vì thủ tục đơn giản và khu vực chỉ có nó là chịu kéo. Còn bây giờ chất lượng kém rồi
à. Ngày trước thì fpt được xem là phát triển nhất. Nhưng bây giờ canh tranh giữa các nhà mạng rồi. Mình đang xem giữa VNPT và Viettel nên xài cái nào nè.

caolaogia7

Búa Gỗ
à. Ngày trước thì fpt được xem là phát triển nhất. Nhưng bây giờ canh tranh giữa các nhà mạng rồi. Mình đang xem giữa VNPT và Viettel nên xài cái nào nè.
Vâng bác.
VNPT thì hạ tầng truyền thống rồi em nghĩ là ổn định.
Viettel thì em thấy nó đang phát triển mạnh và mạng lưới của nó rộng. Em dự tính xài Viettel ấy.

BauDa

Gà con
Vâng bác.
VNPT thì hạ tầng truyền thống rồi em nghĩ là ổn định.
Viettel thì em thấy nó đang phát triển mạnh và mạng lưới của nó rộng. Em dự tính xài Viettel ấy.
ừ bên Viettel thấy hệ sinh thái nó rộng đó. Từ ví điện tử, mạng internet, mạng xã hội, di động v.v... và nhiều người nhận xét tích cực hơn FPT.

caolaogia7

Búa Gỗ
ừ bên Viettel thấy hệ sinh thái nó rộng đó. Từ ví điện tử, mạng internet, mạng xã hội, di động v.v... và nhiều người nhận xét tích cực hơn FPT.
em xài fpt. Lần trước nó tăng băng thông và tăng cả tiền cước mà ko hỏi ý. Sau đó em muốn hạ xuống gói cước rẻ hơn thì nó bắt phải ra ngoài nó làm thủ tục. Trong khi tăng cước tăng gói thì nó làm cái 1 ko cần mình đi đâu. Rồi giờ nó lại tăng băng thông mà em thấy tốc độ đường truyền vẫn vậy chứ ko muốn nói là kém hơn lúc chưa tăng. Tới mấy cái truyền hình cáp lỗi hoài. Chán.

BauDa

Gà con
em xài fpt. Lần trước nó tăng băng thông và tăng cả tiền cước mà ko hỏi ý. Sau đó em muốn hạ xuống gói cước rẻ hơn thì nó bắt phải ra ngoài nó làm thủ tục. Trong khi tăng cước tăng gói thì nó làm cái 1 ko cần mình đi đâu. Rồi giờ nó lại tăng băng thông mà em thấy tốc độ đường truyền vẫn vậy chứ ko muốn nói là kém hơn lúc chưa tăng. Tới mấy cái truyền hình cáp lỗi hoài. Chán.
Thôi bỏ gấp đi.