Visa Năm Châu lừa đảo, quỵt tiền, anh em cảnh giác | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Visa Năm Châu lừa đảo, quỵt tiền, anh em cảnh giác

Thầy Giáo Tỵ

Administrator
Chuyện là mình được mời sang Nhật tham gia một sự kiện vào cuối tháng 3. Không thể làm visa công tác nên phải làm visa du lịch tự túc.

Visa Năm Châu yêu cầu tất cả các giấy tờ cần thiết và mình đều đáp ứng đầy đủ. Thậm chí, sao kê tài khoản ngân hàng mình làm tới hai cái.

Sau khi nộp hồ sơ, bên Visa Năm Châu yêu cầu chuyển khoản phí dịch vụ 2.556.950 đồng.

Sau đó hai ngày, Visa Năm Châu báo mình là đã đi nộp hồ sơ và đưa mình một số thông tin báo là lúc nào Lãnh sự quán hỏi thì trả lời.

Đợi hoài, hơn một tuần không thấy Lãnh sự gọi. Tối qua, mình hỏi làm bạn hỗ trợ thì bạn ấy trả lời là Lãnh sự báo đã có kết quả tuy nhiên không biết đậu hay rớt, sáng mai (28/2) sẽ lên lấy kết quả.

Linh cảm chẳng lành, mình thử hỏi bên Visa Năm Châu làm tỷ lệ rớt cao không. Bạn ấy thừa nhận Nhật thì rất khó nha anh, đến đây thì mình bắt đầu cảm giác lành ít dữ nhiều...:adore:

Đến sáng nay, 28/2, đợi mãi chẳng thấy bạn kia báo tin, mình một lần nữa hỏi thì bạn ấy báo fail không lý do...:sosad:

Đến khi đòi lại tiền và hồ sơ thì bạn ấy báo chỉ trả lại 600.000/2.556.950 với lý do Visa Năm Châu đã đi nộp hồ sơ và lãnh sự không chịu cấp visa.

Cloud

Administrator
Vụ này để hỏi thêm anh em đồng nghiệp bên nghành thử Nam Châu này ntn.