Thảo luận  Viettel bóp băng thông quốc tế?

taidoan
2019-12-14_220945-png.8378

Hiện tại mình khá ức chế vì toàn đóng cước 6 tháng, cáp quang 60mbps mà chất lượng như hạch.
Mạng trong nước lúc nào cũng maxspeed; quốc tế ban ngày bình thường, riêng buổi tối chỉ có google youtube là tạm ổn, còn facebook load hình lết lết như gà què.

Báo hỗ trợ Viettel thì phang câu cửa miệng "modem có lỗi vui lòng tắt modem mở lại"; trong khi mạng trong nước maxspeed, chỉ có quốc tế què quặt thì làm sao lỗi do modem chứ?

Kĩ thuật gọi xuống nói đang có sự cố cáp quang biển kêu mình chờ 2 tuần tình hình sẽ cải thiện.
Mình nghĩ tình hình chung nên đã thông cảm.

Hôm nay mình phát hiện hàng xóm xài Fpt gói thấp nhất mà mạng quốc tế bình thường, còn mình Viettel gói 60mbps vô appstore apple tải ko nổi cái app.

Anh em nào đang xài mạng Viettel khu vực HCM xác nhận giúp mình có bị tình trạng trên không? để mình biết đường làm việc với Viettel cho ra lẽ.

Đây là video bằng chứng mình quay lại:

Cảm ơn AE đã xem!

Trả lời

deadpool199x

Gà con
tưởng mình mình bị chứ lên mạng tìm hiểu thì thấy bài này. thật sự ức vl. cứ tối cần kéo tor, xem stream là mạng ì ạch. liệu lên gói cao nhất thì buổi tối có mạng ok hơn k nhỉ. hay vnpt với fpt có buổi tối không bị chậm mình cắt hợp đồng viettel ngay và luôn

Hamano Kaito

Moderator
Đào mộ nói tiếp vì cả tháng nay vẫn cứ tối tối lướt như hạch, gọi lên thì bảo nó đang tìm nguyên nhân.
Ôi gói 60mb.

Ko biết họ nói giỡn hay nói thật trời. Làm bên mạng mà mạng lag nói tìm nguyên nhân
Câu nói này chỉ lừa tình được người ko chuyên thôi, chứ dân IT ai cũng biết mấy Chú Ấy Bóp Mạng mà !
Đọc nghe bực tức nhỉ ? Mình mà nói câu đó là mình chửi vào mặt luôn ấy :mad:

Cloud

Administrator
Ko biết họ nói giỡn hay nói thật trời. Làm bên mạng mà mạng lag nói tìm nguyên nhân
Câu nói này chỉ lừa tình được người ko chuyên thôi, chứ dân IT ai cũng biết mấy Chú Ấy Bóp Mạng mà !
Đọc nghe bực tức nhỉ ? Mình mà nói câu đó là mình chửi vào mặt luôn ấy :mad:
Giọng em tổng đài support nghe cưng xĩu, sao mà chửi.

DatVl

Búa Đá
Bọn Viettel này cứ canh giờ người ta nghỉ ngơi lướt web tầm 8h là lại bóp nghẹt băng thông chứ đổ thừa đứt cáp cái méo gì, đến cả cái mạng thất thường như FPT còn xài ngon nghẻ mà ?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Đào mộ nói tiếp vì cả tháng nay vẫn cứ tối tối lướt như hạch, gọi lên thì bảo nó đang tìm nguyên nhân.
Ôi gói 60mb.
Mấy hôm trước thì mạng nhà tôi vẫn bình thường , lúc tối vừa rồi do có bình luận với mod nokaito về trình tải thì đúng lúc hơn 20h một chút rõ là mạng nó lếch chứ ko phải bò khi connect đi quốc tế , riêng host nước trong thì ko bị gì vẫn bt , chỉ có nước ngoài mới bị

DatVl

Búa Đá
Mấy hôm trước thì mạng nhà tôi vẫn bình thường , lúc tối vừa rồi do có bình luận với mod nokaito về trình tải thì đúng lúc hơn 20h một chút rõ là mạng nó lếch chứ ko phải bò khi connect đi quốc tế , riêng host nước trong thì ko bị gì vẫn bt , chỉ có nước ngoài mới bị
Xài điện thoại thì sure dùng VPN luôn ông ạ, lag deo chịu được =_="

dung1234

Rìu Bạc Đôi
Ôi gói 60mb.
hôm qua xem livestream trên face mà không xem nổi luôn. mà có thông tin mới là hôm nay đã sửa xong một nhánh cáp quang còn một nhánh nữa thì hôm 20/2 mới xong.

Sửa lần cuối:

ndtdnc

Gà con
tầm 6h 7h tối đến 1h khuya tầm đó. Mạng cực chậm dù gói 60MB. Mình xài VPN thì bị blacklist. rất khổ =)) Mình từ FPT qua Viettel cũng vì bị vụ bóp băng thông. Nay chắc về VNPT cho lành quá.