Thảo luận  Viettel bóp băng thông quốc tế?

taidoan
2019-12-14_220945-png.8378

Hiện tại mình khá ức chế vì toàn đóng cước 6 tháng, cáp quang 60mbps mà chất lượng như hạch.
Mạng trong nước lúc nào cũng maxspeed; quốc tế ban ngày bình thường, riêng buổi tối chỉ có google youtube là tạm ổn, còn facebook load hình lết lết như gà què.

Báo hỗ trợ Viettel thì phang câu cửa miệng "modem có lỗi vui lòng tắt modem mở lại"; trong khi mạng trong nước maxspeed, chỉ có quốc tế què quặt thì làm sao lỗi do modem chứ?

Kĩ thuật gọi xuống nói đang có sự cố cáp quang biển kêu mình chờ 2 tuần tình hình sẽ cải thiện.
Mình nghĩ tình hình chung nên đã thông cảm.

Hôm nay mình phát hiện hàng xóm xài Fpt gói thấp nhất mà mạng quốc tế bình thường, còn mình Viettel gói 60mbps vô appstore apple tải ko nổi cái app.

Anh em nào đang xài mạng Viettel khu vực HCM xác nhận giúp mình có bị tình trạng trên không? để mình biết đường làm việc với Viettel cho ra lẽ.

Đây là video bằng chứng mình quay lại:

Cảm ơn AE đã xem!

Trả lời

taidoan

Búa Gỗ
mình đang check băng thông quốc tế bác @sec0 ơi
đến hẹn lại lên đây tầm 8g là ko ngửi nổi

taidoan

Búa Gỗ
0.55 Mbps thì cắt mạng qua mạng khác cho lành bạn ạ . dùng tạm cũng phải cỡ 4Mbps
đang cay mới đóng cước 6 tháng xong ?

quang12345

Búa Đá Đôi
bớt dùm cái đi, nó có cam kết line quốc tế ko? đang xài 200mb 4tr5/tháng mà nó cam kết có 2mb/tháng đây nên đừng ảo tưởng dùm cái

taidoan

Búa Gỗ
bớt dùm cái đi, nó có cam kết line quốc tế ko? đang xài 200mb 4tr5/tháng mà nó cam kết có 2mb/tháng đây nên đừng ảo tưởng dùm cái
mình đóng tiền mà nhu cầu tối thiểu là tải cái app trên iphone mà tải ko được thì ko được phép lên tiếng sao bạn?

tamthangia

Rìu Vàng Đôi
bạn thớt dùng proxy này add vô IE rồi test xem speed như nào 113.161.196.196 :8080

mjnhkha

Gà con
vào speedtest.net để test tốc độ @@ mà vào 1 2 3 phút mới vào được, thì test làm gì cho mệt nữa

quang12345

Búa Đá Đôi
mình đóng tiền mà nhu cầu tối thiểu là tải cái app trên iphone mà tải ko được thì ko được phép lên tiếng sao bạn?
hợp đồng viettel ghi rõ là không cam kết đường nước ngoài hoặc đường nước ngoài chỉ 1mbps 2mbps, bạn lên tiếng gì được với cái hợp đồng nầy hả bạn

quang12345

Búa Đá Đôi
@quang12345 | Bạn nhìn giùm cái hình bạn đó đăng cái đi ! Down thì như hạch mà up thì max speed. Bóp bandwidth chắc luôn.
Hình bên dưới là vừa mới test cái chát luôn !! Cũng bị bóp nhưng không thốn như của bạn chủ thớt ! Ahahaha
bạn tôi ơi, lấy cái hợp đồng ra xem cái dòng nào nó cam kết đường quốc tết max băng thông thế =))