Vì những lý do gì chúng ta nên thực hành lòng biết ơn mỗi ngày? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Vì những lý do gì chúng ta nên thực hành lòng biết ơn mỗi ngày?

pepePE

Rìu Chiến Vàng
VIP User

Thực hành này không chỉ có tác động tích cực đến sức khỏe thể chất và cảm xúc của chúng ta, mà còn đưa chúng ta vào hiện tại. Làm thế nào để kết hợp nó?

Với thói quen hàng ngày, chúng ta có thể bỏ qua những chi tiết tưởng chừng nhỏ nhặt nhưng cuối cùng lại là quan trọng nhất. Vì vậy, kết hợp thực hành lòng biết ơn sẽ giúp chúng ta xác định mọi thứ là một phần của cuộc sống của chúng ta và điều đó tốt cho chúng ta.

Có thể đó là bữa sáng đặc biệt bạn đã tự làm hoặc cuộc trò chuyện với người bạn thân nhất của bạn. Có lẽ con bạn đã học được một từ mới, hoặc bạn đã vượt qua một bài kiểm tra mà bạn đã học chăm chỉ. Nó có thể là một chuyến đi bạn đã thực hiện, tất cả các lý do đều hợp lệ! Cảm ơn vì những gì bạn đã hoàn thành sẽ khiến bạn nhận ra mình thật may mắn.

CÁC ĐÓNG GÓP ĐÓNG GÓP ĐỐI VỚI SỰ VUI VẺ CỦA CHÚNG TÔI

Cho dù đó là thành tích học tập, tài chính, tình cảm hay vật chất, hãy nghĩ xem nó quan trọng như thế nào đối với bạn và bạn xứng đáng nhận được nó như thế nào. Bạn sẽ nâng cao lòng tự trọng và sự tự tin vào bản thân, vì bạn có thể nhìn thấy rõ ràng hơn tất cả những gì tiềm ẩn trong bạn.

Tập trung vào những gì tốt cho bạn và nhận thức về nó khi bạn phân tích nó sẽ đưa bạn vào hiện tại ngay lập tức. Nếu bạn làm điều đó trong khi thiền định, bạn sẽ mở rộng lòng biết ơn. Nếu muốn, bạn có thể tạo câu thần chú của riêng mình từ một cụm từ kết nối bạn với cảm giác đó. Những lời khẳng định tích cực được chứng minh là có rất nhiều lợi ích.

LÀM THẾ NÀO ĐỂ THỰC HÀNH ĐƯỢC?

Chọn một thời gian trong ngày phù hợp với bạn. Ý tưởng là bạn kết nối với chính mình và bạn thích hoạt động này. Luôn chuẩn bị sẵn sổ tay và bút, và đảm bảo rằng bạn sẽ không bị gián đoạn. Đặt báo thức hoặc viết báo thức vào lịch của bạn để nó trở thành một phần thói quen của bạn.

Nếu bạn có khả năng, hãy thiền. Đó là một cách tuyệt vời để chuẩn bị trước khi bạn bắt đầu. Bây giờ, hãy dành 10 phút - hoặc bất cứ lúc nào bạn cần - để viết ra từng lý do mà bạn biết ơn. Đánh giá về cả ngày của bạn và hiện tại của bạn nói chung.

Tập trung vào những điều nhỏ bé khiến bạn cảm thấy dễ chịu. Sau đó viết tất cả những gì bạn nghĩ đến. Nếu bạn không thể tìm ra lý do để biết ơn, hãy nhớ rằng bạn đang sống. Bạn có thể có một bữa ăn trên bàn của bạn và một mái nhà bảo vệ bạn khỏi lạnh và mưa. Hãy coi mình là người may mắn cho những gì bạn có!

Chỉ cần nhìn xung quanh bạn và bạn sẽ tìm thấy nhiều lý do để biết ơn. Khi bạn kết hợp thói quen này, bạn sẽ dễ dàng xác định chúng hơn. Ngoài ra, bạn sẽ bắt đầu có được cái nhìn tích cực hơn về cuộc sống và nghịch cảnh.

Văn bản được dịch từ tiếng Tây Ban Nha sang tiếng Việt với Google Dịch
Tôi cảm thấy sự bất tiện của những từ bị dịch sai

xem phần còn lại của bài viết-https://www.bioguia.com/salud/por-que-motivos-deberiamos-practicar-la-gratitud-cada-dia_85482733.html

thuyanbui

Rìu Chiến Vàng Chấm
Biết ơn với những gì ta đang có và cho đi những gì người khác cần là một hành động biết ơn cuộc đời này. Sự biết ơn là hữu hình còn ban ơn là vô hình vì vậy ta chịu ơn thì biết ai đâu mà chịu nên cần phải cho đi những thứ người cần thì tâm hồn ta sẽ thanh thản. Hàng ngày ta dành lấy 10 phút ngồi thiền cũng là để nghĩ ra những hành động ta phải làm cho cuộc sống này, cho cộng đồng xung quanh ta.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Biết ơn với những gì ta đang có và cho đi những gì người khác cần là một hành động biết ơn cuộc đời này. Sự biết ơn là hữu hình còn ban ơn là vô hình vì vậy ta chịu ơn thì biết ai đâu mà chịu nên cần phải cho đi những thứ người cần thì tâm hồn ta sẽ thanh thản. Hàng ngày ta dành lấy 10 phút ngồi thiền cũng là để nghĩ ra những hành động ta phải làm cho cuộc sống này, cho cộng đồng xung quanh ta.
Ngồi thiền 10 phút ko đủ đâu bạn
Cần nên tập thiền liên tục ngoài lúc ngủ , ko cần phải tọa , mà thiền trong mọi tư thế