Vải thiều Đắc Lắc? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Vải thiều Đắc Lắc?

vettinhsau

Rìu Sắt
Năm ngoái mình thấy có người bán giới thiệu vải thiều Đắc Lắc, năm nay Bắc Giang chưa vào mùa mà SG đã thấy bán nhiều, người bán đều bảo hàng Đắc Lắc.
Mình không biết là Đắc Lắc có trồng được loại trái này chưa? Bạn nào rõ thông não giúp mình ha, thanks.

taidoan

Búa Gỗ
giờ ở đâu cũng trồng dc bạn ơi, tây nguyên, miền tây đều trồng dc, vải từ china về cũng có.
mình có lần xem video của Vân Sơn thấy trên đảo Hawaii cũng trồng dc vải, dừa, trầu cau, có cả ốc bươu vàng ?
chỉ có chất lượng là ko biết dc thôi.

hitaru02

Rìu Sắt Đôi
dak lak giờ trồng được nhiều rồi bác

Shiny

Rìu Sắt
vải ngon ở vn chỉ có vải thiều thanh hà hải dương , do đất đây hợp vs vải nên chất lượng vải ngọt sắc ko chua . Còn trồng ở tỉnh khác thì ăn vải thường có vị chua và đa phần hạt rất to .

vettinhsau

Rìu Sắt
vải ngon ở vn chỉ có vải thiều thanh hà hải dương , do đất đây hợp vs vải nên chất lượng vải ngọt sắc ko chua . Còn trồng ở tỉnh khác thì ăn vải thường có vị chua và đa phần hạt rất to .
Người bán 1 2 nói vải này ngọt bén hơn hàng Bắc Giang dù vỏ mới ươm đỏ.
Các bạn tư vấn vậy mình cũng yên tâm, cứ sợ hàng T+ nên k thử.