Yêu cầu Phần mềm - usb cài win | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Yêu cầu Phần mềm usb cài win

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
các cho em xin phần mềm WinSetupFromUSB để làm usb cài wi nạ,
trang chủ của nó không vào được. hoặc có pm nào thay thế , xin ae share giúp ạ.
tks ad
Muốn cài win thì dùng ultraiso để tạo USB , có thể tạo = các công cụ có sẵn của winpe từ các bác build
Ultraiso thì có bài post bạn chịu khó tìm trong run box phần mềm

thietkewebchuyen

Rìu Sắt Đôi
Rufus
là quá đủ dùng rồi

Trong Le

Rìu Vàng
Muốn cài win thì dùng ultraiso để tạo USB , có thể tạo = các công cụ có sẵn của winpe từ các bác build
Ultraiso thì có bài post bạn chịu khó tìm trong run box phần mềm
không hiểu sao các bản boot mới sau này dùng Rufus để tạo boot đều bị lỗi, không boot được.
Chuyển qua dùng UltraISO thì ngon lành luôn. Giờ toàn dùng UltraISO luôn.

Mà mình có thắc mắc là nếu trước đó USB có định dạng NTFS thì mình có cần phải Format đưa về FAT32 không nhỉ? Hay UltraISO nó tự đưa về FAT32 luôn?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
không hiểu sao các bản boot mới sau này dùng Rufus để tạo boot đều bị lỗi, không boot được.

Mà mình có thắc mắc là nếu trước đó USB có định dạng NTFS thì mình có cần phải Format đưa về FAT32 không nhỉ? Hay UltraISO nó tự đưa về FAT32 luôn?
Vì là UEFI ko thể boot với NTFS do vậy khi dùng UltraISO nó sẽ tự định dạng về FAT32 để nó boot được cả 2 chuẩn đó bác

HaMinhGiang

Rìu Sắt

Tôi hay dùng phần mềm của MS luôn: MediaCreationTool; Win10 hay W11 đều dùng cái này. chỉ khi cần cài win7 mới dùng Rufus. Chưa dùng UltraISO để cài win, nhưng trước đây có dùng để cài office trên win7

xike20009x

Gà con
tks ae, mình đã tìm được pm WinSetupFromUSB-1-10(ae nào cần pm mình gửi, và cũng đã thử media tool của microsoft cũng ok phết.