Nhờ tư vấn - Tư vấn về phần mềm diệt virus và office để cài trên máy offline của tàu biển | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Tư vấn về phần mềm diệt virus và office để cài trên máy offline của tàu biển

masterc10

Búa Đá
Em chào các bác.
Em được bên chủ tàu giao cho nhiệm vụ cài phần mềm diệt virus và office cho 5 máy tính để bàn. một máy có internet và 4 máy không có. Em không biết phần mềm virus nào mua ở việt nam và có thể cài đặt được ở nước ngoài và offline không ạ. nếu cần online em vẫn có thể phát wifi từ điện thoại được ạ. Office em tính mua bản 365 family. Xin được sự tư vấn và chỉ bảo của các bác.
Em xin cám ơn các bác!

Trong Le

Rìu Vàng
Em chào các bác.
Em được bên chủ tàu giao cho nhiệm vụ cài phần mềm diệt virus và office cho 5 máy tính để bàn. một máy có internet và 4 máy không có. Em không biết phần mềm virus nào mua ở việt nam và có thể cài đặt được ở nước ngoài và offline không ạ. nếu cần online em vẫn có thể phát wifi từ điện thoại được ạ. Office em tính mua bản 365 family. Xin được sự tư vấn và chỉ bảo của các bác.
Em xin cám ơn các bác!
nếu không bắt buộc bản quyền thì dùng key chia sẻ trong diễn đàn để kích hoạt Offie vĩnh viễn.
Còn phần mềm virus thì mình thấy thằng nào cũng được, gần như nhau: KAV, BIS, ESET. Bạn có thể cài bản KAV Free là đủ

tittau

Rìu Sắt
Em chào các bác.
Em xin cám ơn các bác!

nếu win10 thì khỏi cài gi
cò nếu thích mất xiền thì chơi luôn bit có trò mua 1 key dùng cho 5 máy đó
office 365 là chuẩn bài roài
tổng cả 2 món cho 5 máy chắc tầm 3 củ

masterc10

Búa Đá
nếu không bắt buộc bản quyền thì dùng key chia sẻ trong diễn đàn để kích hoạt Offie vĩnh viễn.
Còn phần mềm virus thì mình thấy thằng nào cũng được, gần như nhau: KAV, BIS, ESET. Bạn có thể cài bản KAV Free là đủ
em xem trên trang của fpt nói là kas chỉ cài được ở việt nam, còn eset thì nhân viên bảo mình là không biết nữa

masterc10

Búa Đá
nếu win10 thì khỏi cài gi
cò nếu thích mất xiền thì chơi luôn bit có trò mua 1 key dùng cho 5 máy đó
office 365 là chuẩn bài roài
tổng cả 2 món cho 5 máy chắc tầm 3 củ
máy win 10 nhưng họ vẫn muốn dùng thêm cho yên tâm những file quan trọng ý ạ

masterc10

Búa Đá
Mua key eset anti virus cho 5 máy, máy offline thì ko dùng 365 chi cho phí, dùng office 2021 volume, đang có key share free luôn
em cám ơn bác

Trong Le

Rìu Vàng
em xem trên trang của fpt nói là kas chỉ cài được ở việt nam, còn eset thì nhân viên bảo mình là không biết nữa
nếu bạn tin nhân viên đó thì cứ theo bên đó mà cài chứ vào diễn đàn hỏi chi nữa nhỉ!
Office hay phần mềm virus đều có bản miễn phí, cài thoải mái.
Tuỳ bạn muốn bản quyền hay không thôi.
Gửi bạn giá của ESET trên trang chủ nè, hoặc xài BIT có gói gia đình

Sửa lần cuối:

masterc10

Búa Đá
nếu bạn tin nhân viên đó thì cứ theo bên đó mà cài chứ vào diễn đàn hỏi chi nữa nhỉ!
Office hay phần mềm virus đều có bản miễn phí, cài thoải mái.
Tuỳ bạn muốn bản quyền hay không thôi.
Gửi bạn giá của ESET trên trang chủ nè, hoặc xài BIT có gói gia đình
Xem phần đính kèm 54219
Xem phần đính kèm 54220
tại mình điện tổng đài mua hàng online thì họ bảo k được, còn nhân viên tại cửa hàng địa phương mình thì họ bảo thoải mái ạ

hiennx2k4

Búa Gỗ Đôi
1.- Nếu dùng Windows thì đã có Windows Defender rồi.
2.- Nếu không có nhu cầu sử dụng các hàm mới của Excel thì bạn cài Office 2013 là dùng ổn.

lucbinh86

Rìu Sắt
- Nếu nhu cầu không cao chủ yếu dùng văn phòng trên tàu thì Windows đã có sẵn Defender khá tốt rồi bạn, khỏi suy nghĩ chi cho cực, còn nếu không có Internet thì trình diệt virus nào cũng "tệ" như nhau thôi, quan trọng là phần mềm phải được update database thường xuyên mới bảo vệ tốt được, không hẳn mua phần diệt virus đã có hiệu quả.
- Nếu phát được 4G thì định kỳ mở các máy ra update full 1 lần là ổn, trung bình 1 tuần 1 lần.