Tư vấn mua laptop | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tư vấn mua laptop

Hoangduc01

Gà con
Chào anh em, mình cần anh em tư vấn giúp mình nên mua laptop gaming nào để chơi game ngon trong tầm giá 20tr đổ xuống
Mình ở khu vực đà nẵng thì nên lựa chọn nhà nào đê mua ạ , mình có tham khảo giá bên phi long và xuân vinh thấy giá bên bên xuân vinh thấp hơn, bên nào bảo hành ok hơn ạ, mong mội người cho em xin ý kiến với ạ

Attachments

110.1 KB · Lượt xem: 21,590
    71.4 KB · Lượt xem: 15

moitinhdaukiss

Rìu Chiến Bạc Chấm
Laptop chơi game mà theo hình bạn đưa thì không nổi đâu, dòng đó để làm văn phòng thôi, nếu chơi game dưới 20tr thì tham khảo thử các mã sau, nói chung 20tr thì chỉ có mấy dòng của ASUS và MSI là điểm mạnh, giá cả phù hợp, cá nhân mình thì tránh ACER nhé, còn nếu vẫn thích ACER thì lựa mấy con Laptop Acer Nitro 5 Eagle mà mua nhé.
- Laptop Asus Gaming Rog Strix G15 G513IH HN015W

- Laptop HP Gaming Victus 15-FA0031DX 6503849

Laptop ASUS TUF Gaming F15 FX506HC-HN144W
Laptop Asus TUF Gaming F15 FX506LHB i5 10300H/8GB/512GB/4GB GTX1650

Laptop MSI Gaming GF63 Thin 11UC i5 11400H/8GB/512GB/4GB RTX3050

rkdc131

Rìu Sắt
Mấy ông mua chưa mà phán ghê za :)). Đây mua rồi nhé. Chả có con ào được 20h đâu. Asus rog thì càng không
À chào bạn, mình chuyên xài laptop gaming đây, trước mình xài GL503GE, G513QC, hiện đang xài G533ZW, mình đủ "chỉ tiêu" để phán chưa, bạn làm như có bạn đủ khả năng mua mấy dòng máy này vậy ?

Bạn có biết đa phần laptop gaming phần cứng của nó chạy ngốn năng lượng tới mức nào nên mới có các lời khuyên từ nhà sản xuất là nên cắm điện để đạt được hiệu suất tối đa không ?

Chưa kể khi không cắm điện đa phần các dòng máy này sẽ vào trạng thái tiết kiệm điện, tiết chế hiệu năng - giảm độ sáng màn và các khả năng khác của máy, ảnh hưởng tới trải nghiệm một chút

Chẳng có ai đi mua laptop gaming để xài pin và lôi nó ra làm cớ như bạn cả, bạn thích xài laptop để so kè pin thì xài mấy dòng cho văn phòng đấy, thoải mái mà khỏi cắm sạc, buồn cười

rkdc131

Rìu Sắt
À đang xài GL552JX nên ko biết :)) Giàu vậy à. Kệ bạn chứ. Pin ko phải quan trọng nhưng lâu dài thì ko nên chơi game thôi. Bạn có tiền khoe giàu kệ bạn. Tui đang khuyên bạn kia chơi game thì chuyển qua PC thôi.
Tư tưởng của bạn thật nông cạn - lại thêm một ông cái tôi lớn lao - bản thân luôn luôn là nhất là đúng, laptop còn mang đi được, chắc chắn chủ tus còn muốn di chuyển laptop để còn thuận tiện sử dụng nên mới hỏi về vấn đề laptop.

Mình không khoe giàu nhưng cái cách nói chuyện phách lối của bạn, nghĩ không ai có tiền để mua - "Mấy ông mua chưa mà phán ghê za :)). Đây mua rồi nhé" thì phải nói cho bạn tỉnh, lớn rồi chắc cũng có con cái thì suy nghĩ chín chắn lên. Nói ít hiểu nhiều bạn nhé. Thân.

Thai1107

Búa Gỗ Đôi
Tôi đang xài Laptop ASUS dòng M gameming thì chỉ thấy nó phù hợp với các bạn đi làm và thỉnh thoảng tranh thủ chơi khoảng 2h/1 ngày thôi. Nếu bạn chỉ có khoảng giá 20tr đổ xuống thì khuyến cáo bạn nên mua laptop người dùng hàng năm 2020,2021 để sử dụng.
Đây là lời khuyên mang tính chất các nhân ợ :D

Thai1107

Búa Gỗ Đôi
À chào bạn, mình chuyên xài laptop gaming đây, trước mình xài GL503GE, G513QC, hiện đang xài G533ZW, mình đủ "chỉ tiêu" để phán chưa, bạn làm như có bạn đủ khả năng mua mấy dòng máy này vậy ?

Bạn có biết đa phần laptop gaming phần cứng của nó chạy ngốn năng lượng tới mức nào nên mới có các lời khuyên từ nhà sản xuất là nên cắm điện để đạt được hiệu suất tối đa không ?

Chưa kể khi không cắm điện đa phần các dòng máy này sẽ vào trạng thái tiết kiệm điện, tiết chế hiệu năng - giảm độ sáng màn và các khả năng khác của máy, ảnh hưởng tới trải nghiệm một chút

Chẳng có ai đi mua laptop gaming để xài pin và lôi nó ra làm cớ như bạn cả, bạn thích xài laptop để so kè pin thì xài mấy dòng cho văn phòng đấy, thoải mái mà khỏi cắm sạc, buồn cười
Chuẩn rồi bác, chả ai chơi game mà ko cắm sạc cả. Mua laptop gaeming thì theo thói quen ko chơi game cũng cắm sạc :D