Thảo luận - Tư vấn bộ PC | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Tư vấn bộ PC

HQuan2508

Gà con
Em đang có cpu FX-6300 16gb DDR3 và hiện nó đã cũ kỹ nên tính năm sau em sẽ lên đời Ryzen 5 2600 và 8gb DDR4. Cho em hỏi là con cpu đó đi có nghẽn với RX570 em hiện có ko ạ?
Và em cũng ko rành việc có nên cài lại win 10 khi nâng máy mới ko {confuse}? Tại em cũng có sẵn 1 ổ ssd cũ cài win 10 rồi :D
Tks all!!

Handrf

Kiếm đá
ryzen 5 dư xăng bắt cặp với rx570 nha bạn. còn win các thứ có lẽ nên cài lại tránh các lỗi liên quan driver fix mệt người

Toby Vu

Búa Gỗ Đôi
Chạy bình thường k lo nhẽ bạn. Việc cài lại win 10 không quá cần thiết nếu bạn ngại. Còn nếu bạn k ngại cài lại win cũng là 1 cách để làm sạch và refresh lại windows :D

LeKuo

Former Moderator
Former Moderator
VGA hiện có là sao bạn, bạn mua VGA trước mới mua CPU sau à, nâng cấp hơi bị ngược

Bạn cài windows mới sẽ trơn tru hơn ko mắc các lỗi lạ, chạy ko hợp với phần cứng mới nhất là mainboard mới

HQuan2508

Gà con
VGA hiện có là sao bạn, bạn mua VGA trước mới mua CPU sau à, nâng cấp hơi bị ngược

Bạn cài windows mới sẽ trơn tru hơn ko mắc các lỗi lạ, chạy ko hợp với phần cứng mới nhất là mainboard mới
:V à tại lúc đó mình có mỗi kinh phí mua dc card trước thôi nên chưa nâng cpu và mainboard được. Trước mình xài R9 280X mà nó ngốn điện với nóng quá do cũng dc 5 năm rồi nên mình thay vga trước luôn