Chia sẻ - Tự Kích hoạt Windows/ Office với key retail | Page 41 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Tự Kích hoạt Windows/ Office với key retail

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
ad cho em hỏi. máy đang dùng win ltsb 2016 có key, em cài lại sang win 10 pro add key win 10 vào thì báo lỗi 0xC004C008 thì có cách nào fix không. hoặc có cách nào add key nhanh không ạ. em cài hơn chục máy 1 lần mà gọi MS từng máy thì lại bị lâu
Bạn cài dạo hay gì mà chục máy ghê vậy? Mã lỗi C008 thì đã có nói nhiều rồi mà, cách fix lỗi này là làm bước "Tự lấy CID" theo hướng dẫn trang #1 topic này.

Close

Gà con
Bạn cài dạo hay gì mà chục máy ghê vậy? Mã lỗi C008 thì đã có nói nhiều rồi mà, cách fix lỗi này là làm bước "Tự lấy CID" theo hướng dẫn trang #1 topic này.
em cài cho cty. em làm theo hướng dẫn đc rồi.
mà chả hiểu sao key mua mới mà key nào cũng bị C008

naroto

Thành viên BQT
em cài cho cty. em làm theo hướng dẫn đc rồi.
mà chả hiểu sao key mua mới mà key nào cũng bị C008
Vậy thì bạn nên báo lên Admin hoặc người chịu trách nhiệm mua key nha!
Có 2 trường hợp thế này:
Thứ nhất key này đã qua sử dụng, nếu người cung cấp cam kết là kích hoạt online. ==> Tức là mua lầm.
Thứ hai, key này lúc bán họ đã cho biết là key by phone thì bạn dùng sẽ báo mã lỗi trên, điều này họ đúng và bạn cũng không cần thắc mắc. ==> Tiếp tục sử dụng.

Close

Gà con
Trả lại key cho họ , mua key bị bán cho loại hết lượt online thì rõ là mua trôi nỗi rồi còn gì
bên em cần cài gấp nên em cài máy hết rồi họ không cho trả bác ạ. mà key em mua nó đi theo đĩa mà k phải loại key 1 máy à bác

Close

Gà con
Vậy thì bạn nên báo lên Admin hoặc người chịu trách nhiệm mua key nha!
Có 2 trường hợp thế này:
Thứ nhất key này đã qua sử dụng, nếu người cung cấp cam kết là kích hoạt online. ==> Tức là mua lầm.
Thứ hai, key này lúc bán họ đã cho biết là key by phone thì bạn dùng sẽ báo mã lỗi trên, điều này họ đúng và bạn cũng không cần thắc mắc. ==> Tiếp tục sử dụng.
cảm ơn bác. bên bán key bên em mua nhiều rồi chưa bị lỗi. mà lần này cần key gấp để cài họ bóc key gửi ảnh key trước thì bị thế này. có thể họ bán hàng đểu cho em rồi.

naroto

Thành viên BQT
cảm ơn bác. bên bán key bên em mua nhiều rồi chưa bị lỗi. mà lần này cần key gấp để cài họ bóc key gửi ảnh key trước thì bị thế này. có thể họ bán hàng đểu cho em rồi.
Bàn thêm 1 tí.
Bạn mua key thế người bán có cung cấp hoá đơn chứng từ không vậy?

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
bên em cần cài gấp nên em cài máy hết rồi họ không cho trả bác ạ. mà key em mua nó đi theo đĩa mà k phải loại key 1 máy à bác
Key theo đĩa trên nguyên tác là 10 lượt kích hoạt online cho 10 máy khác nhau , sau đó thì đến 10 or 20 máy nữa qua getweb
Nếu họ bán key mà ko còn online tức là cửa hàng họ đã dùng key trên đĩa này trước đó ( còn cách họ dùng như thế nào và ai đã dùng thì chỉ có họ mới biết )

Close

Gà con
Key theo đĩa trên nguyên tác là 10 lượt kích hoạt online cho 10 máy khác nhau , sau đó thì đến 10 or 20 máy nữa qua getweb
Nếu họ bán key mà ko còn online tức là cửa hàng họ đã dùng key trên đĩa này trước đó ( còn cách họ dùng như thế nào và ai đã dùng thì chỉ có họ mới biết )
vậy lần sau em cần báo lấy key riêng chưa bóc rồi. bởi mỗi key em cài lên máy cty đều phải dán key lên máy riêng.

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Tôi có vấn đề này nhờ các bạn tư vấn.
Hôm nay tôi cài lại win cho laptop dell xps 14z core i7 đời 2, từ win10 pro lên win11 pro bằng winNTsetup, cài sạch. Laptop đã active win10 pro bản quyền số, office 2019 home&business, project 2019 pro, visio 2019 pro và đang sử dụng bình thường, update đầy đủ.
Khi cài xong thì win11 pro tự nhận bản quyền số. Cài file online office2019 home&business và visio 2019 pro active by phone bình thường. Nhưng riêng project2019 pro thì lại thông báo key bị khoá không thể lấy CID được. Key đã gắn trên file cài đặt, đã active theo máy và mail outlook. Tôi đã làm với nhiều pc chưa bị tình trạng này. Tôi nghĩ key chỉ block với pc mới, chứ đã active thành công theo pc thì sao lại bị khoá khi khôi phục bản quyền? Có lý do gì không các bạn? Rất khó hiểu
Đã có ai bị như vậy và cách giải quyết được thì giúp nhé. Chứ mở khoá bằng key còn lượt thì không có vấn đề.

duongcam

Búa Đá
@thuwowngr: nhờ bác giải đáp cho em hai vấn đề.
Thứ nhất: em đọc ở đâu đó vn-z, key Office 2019 retail có thể kích hoạt cho Office 2016 retail nhưng dùng MSAct Plus v1.0.8 b3 add key thì báo không thích hợp. Vậy có chuyện đó không ạ?
Thứ hai: Cài Office 2016 retail nhưng không có key phải dùng code chuyển sang vl để dùng key vl online kích hoạt. Sau đó có key retail, xin bác đoạn code để gỡ key vl ra chuyển ngược lại từ Office 2016 vl sang Office 2016 retail. Cám ơn bác trước.

thuwowngr

Cho đi là nhận được.
@thuwowngr: nhờ bác giải đáp cho em hai vấn đề.
Thứ nhất: em đọc ở đâu đó vn-z, key Office 2019 retail có thể kích hoạt cho Office 2016 retail nhưng dùng MSAct Plus v1.0.8 b3 add key thì báo không thích hợp. Vậy có chuyện đó không ạ?
Thứ hai: Cài Office 2016 retail nhưng không có key phải dùng code chuyển sang vl để dùng key vl online kích hoạt. Sau đó có key retail, xin bác đoạn code để gỡ key vl ra chuyển ngược lại từ Office 2016 vl sang Office 2016 retail. Cám ơn bác trước.
1' Đúng rồi bạn nhé. Bạn đọc topic này.
2' Bạn gỡ key vl racscript slmgr.vbs /upk c47456e3-265d-47b6-8ca0-c30abbd0ca36rồi add key retail vào kích hoạt thôi, ko cần chuyển ngược.

Sửa lần cuối:

MinhGiang

Rìu Bạc Đôi
Các bạn tư vấn giùm vấn đề này với: project 2019 check key trên khoatoantin.com thì báo còn online, kích hoạt thì lại báo key block. Xem lại chỗ check key thì thời gian lại không đúng với thời gian thực, có khi hiện thời gian check trước cả mấy giờ so với giờ trên máy. Nhưng có key khác còn lượt kích hoạt (key vl-mak chẳng hạn) check thử thì lại hiện thời gian thực. Có cách nào để khoatoantin hoặc web nào check theo đúng thời gian thực không các bạn?
Cám ơn all!

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Các bạn tư vấn giùm vấn đề này với: project 2019 check key trên khoatoantin.com thì báo còn online, kích hoạt thì lại báo key block. Xem lại chỗ check key thì thời gian lại không đúng với thời gian thực, có khi hiện thời gian check trước cả mấy giờ so với giờ trên máy. Nhưng có key khác còn lượt kích hoạt (key vl-mak chẳng hạn) check thử thì lại hiện thời gian thực. Có cách nào để khoatoantin hoặc web nào check theo đúng thời gian thực không các bạn?
Cám ơn all!
Chắc do sever web toantin đang bị lỗi, bạn qua kichhoat24h check cũng được, ko thì qua aihao check, bên getcid info check key vl thì ra số lượt còn lại, key rt thì chỉ hiện thông tin key, ernor code và hết

duongcam

Búa Đá
1' Đúng rồi bạn nhé. Bạn đọc topic này.
2' Bạn gỡ key vl racscript slmgr.vbs /upk c47456e3-265d-47b6-8ca0-c30abbd0ca36rồi add key retail vào kích hoạt thôi, ko cần chuyển ngược.
*** Hidden text: cannot be quoted. ***
Cám ơn bác, em làm được rồi. Có lệnh cmd nào để hiển thị key Office 2016 ProPlus retail đã kích hoạt (trong trường hợp quên lưu lại) không bác?

Tsina2020

Búa Gỗ
Chắc do sever web toantin đang bị lỗi, bạn qua kichhoat24h check cũng được, ko thì qua aihao check, bên getcid info check key vl thì ra số lượt còn lại, key rt thì chỉ hiện thông tin key, ernor code và hết
Hôm qua mình kích hoạt office 2016 bản VL, do key còn lượt online nhưng mình ad trực tiếp ko đc. Mình dùng tool AIO của bác bên HQCNTH để ad key thì lại đc, k hiểu do máy lag hay do mạng, hoặc 1 lý do nào khác mà mình kb!