Chia sẻ - Tự Kích hoạt Windows/ Office với key retail | Page 42 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Chia sẻ Tự Kích hoạt Windows/ Office với key retail

luvis

Rìu Vàng Đôi
Mọi người cho mình hỏi 1 chút là tại sao có 1 số máy mình active bằng key mark thì báo ko đc nhỉ? Key retail thì active đc luôn mà add key mark vào cứ báo lỗi thôi dù key mark còn lượt kích hoạt khá nhiều?

naroto

Chỉ cần nhấn like khi muốn cảm ơn!
Thành viên BQT
Mọi người cho mình hỏi 1 chút là tại sao có 1 số máy mình active bằng key mark thì báo ko đc nhỉ? Key retail thì active đc luôn mà add key mark vào cứ báo lỗi thôi dù key mark còn lượt kích hoạt khá nhiều?
Bạn kích bản gì vậy?

luvis

Rìu Vàng Đôi
Bạn kích bản gì vậy?
Mình kích các key bản pro vs edu thôi, các key đó đều mark và còn lượt kích, nhưng mà kích xong toàn báo lỗi ấy... Còn những máy đã active win rồi kích bằng key đó đều rất ngon.

naroto

Thành viên BQT
Mình kích các key bản pro vs edu thôi, các key đó đều mark và còn lượt kích, nhưng mà kích xong toàn báo lỗi ấy... Còn những máy đã active win rồi kích bằng key đó đều rất ngon.
"Kích xong"
"Những máy đã active win rồi"
Bạn có thể cho mình xem hình ảnh về 2 trường hợp bạn nói để mình có cái nhìn tổng quan hơn không.

luvis

Rìu Vàng Đôi
"Kích xong"
"Những máy đã active win rồi"
Bạn có thể cho mình xem hình ảnh về 2 trường hợp bạn nói để mình có cái nhìn tổng quan hơn không.
Mình lại active bằng cmd nó nạp key mark thì lại đc rồi, để lần sau mình check đc trường hợp nv mình tag bạn vào nhé vì máy đó mình k rõ cài từ nguồn file iso nào, nhưng mà đủ hết skus các bản, nạp key mark vào nó chuyển đc bản win sang bản đó nhưng k active đc.

huy812000

Gà con
Cảm ơn bác chủ thớt nhiều!
Hay quá hay ạ, em vừa đọc 1 phát 42 trang, giờ biết sơ sơ IID và CID là gì, trước đọc các bài khác, nhắc những từ này, nghe qua như vịt nghe sấm. Giờ hiểu tý tý.
Tiếp tục tìm hiểu để nâng kiến thức ạ!

canhcanh

Búa Gỗ Đôi
E có thắc mắc là trước em được bác Phong Vân kích hoạt key win 10 pro rồi, nhưng e dùng lệnh để check bản quyền thì thấy kms lại xoá key đi và add key kms vào. Trường hợp này làm sao đc các bác. Kiểm tra bằng lệnh cmd
thì ko có IID

naroto

Thành viên BQT
E có thắc mắc là trước em được bác Phong Vân kích hoạt key win 10 pro rồi, nhưng e dùng lệnh để check bản quyền thì thấy kms lại xoá key đi và add key kms vào. Trường hợp này làm sao đc các bác. Kiểm tra bằng lệnh cmdXem phần đính kèm 31158 thì ko có IIDXem phần đính kèm 31157
Tôi chưa thấy kết quả trả về từ dòng lệnh như bạn nói trong hình.
Đơn giản hơn bạn nhấn start gõ activation nhấn enter, xem có dòng digital license là được rồi.

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
E có thắc mắc là trước em được bác Phong Vân kích hoạt key win 10 pro rồi, nhưng e dùng lệnh để check bản quyền thì thấy kms lại xoá key đi và add key kms vào. Trường hợp này làm sao đc các bác. Kiểm tra bằng lệnh cmdXem phần đính kèm 31158 thì ko có IIDXem phần đính kèm 31157
Bữa đó 25/12 bạn nhờ tôi kích off 21 pp rt đúng ko? Tôi đã giúp bạn kích, lúc vào sp cho bạn tôi kiểm tra thấy win bạn chưa kích tôi có hỏi kích luôn không vì win của bạn chưa được kích đúng chưa. Bạn đồng ý, tôi gỡ hết key kms trên bản win bạn đang dùng ra và kích bằng key khác, sau khi kích xong hết cả 2 tôi cũng đã backup lại bản quyền cả 2 cho bạn và kèm cả hướng dẫn để bạn tự khôi phục sau này nếu bạn có cài lại. Còn bạn cài lại như nào hay làm gì đó thì tôi không biết, tôi chưa hề dùng cr@ck để giúp cho TV bao giờ, đây là hình sau khi kích win cho bạn nhé.

canhcanh

Búa Gỗ Đôi
Bữa đó 25/12 bạn nhờ tôi kích off 21 pp rt đúng ko? Tôi đã giúp bạn kích, lúc vào sp cho bạn tôi kiểm tra thấy win bạn chưa kích tôi có hỏi kích luôn không vì win của bạn chưa được kích đúng chưa. Bạn đồng ý, tôi gỡ hết key kms trên bản win bạn đang dùng ra và kích bằng key khác, sau khi kích xong hết cả 2 tôi cũng đã backup lại bản quyền cả 2 cho bạn và kèm cả hướng dẫn để bạn tự khôi phục sau này nếu bạn có cài lại. Còn bạn cài lại như nào hay làm gì đó thì tôi không biết, tôi chưa hề dùng cr@ck để giúp cho TV bao giờ, đây là hình sau khi kích win cho bạn nhé.
Vâng bác, e cũng chỉ thắc mắc thôi, em vẫn vào activator backup lại key bác kích cho e mà. Nhưng được 1 lúc thì e thấy nó lại bị kms xoá mất hay sao ấy. Thì e cũng muốn đưa ra để mn cùng thảo luận thôi mà. Chắc e nghịch ngu cái gì đó :)))) mong các bác bỏ qua ạ.

Phi Long Phong Van

Vạn Lý Truy Phong Vạn Lý Sầu...! Xin Vĩnh Biệt Anh
Thành viên BQT
Vâng bác, e cũng chỉ thắc mắc thôi, em vẫn vào activator backup lại key bác kích cho e mà. Nhưng được 1 lúc thì e thấy nó lại bị kms xoá mất hay sao ấy. Thì e cũng muốn đưa ra để mn cùng thảo luận thôi mà. Chắc e nghịch ngu cái gì đó :)))) mong các bác bỏ qua ạ.
Xem phần đính kèm 31163
Bạn cài lại thì cài lại win từ nguồn tin cậy 1 chút, sau khi cài xong kiểm tra coi có key kms dùng thử hay ko, nếu có hoặc ko có cũng dùng lệnh mà gỡ bỏ các key kms đó đi cho chắc rồi hãy restore lại, cả win lẫn off.

thuwowngr

Cho đi là nhận được.
Giật mình!
Bạn đăng nhầm topic rồi. Có topic chuyên thảo luận về các vấn đề của win.

End love

Búa Đá
check bản quyền bạn dùng lệnh: "slmgr /dli" hoặc "slmgr /dlv".
đoạn code ảnh CMD ở trên là bạn chạy lệnh "slmgr /?" hoặc chạy sai lệnh nên chưa có kết quả hoặc bạn chạy nhầm lệnh Kích hoạt KMS rồi. Nếu không thì máy bạn có lập Task Scheduler tự động kích hoạt KMS

Hoang Phuc Dinh

Rìu Sắt
Trang khoatoantin không vào được nữa bác nhỉ?
mình có vào nhóm pitvn và mình biết rằng web mới getcid của chị trúc bạch là: https://0xc004c008.com/byphone
dĩ nhiên account ở khoatoantin vẫn sử dụng được. chị ấy có giải thích rằng để mã error code 008 làm đầu tên web để dễ truy cập hơn (thực ra còn khó tìm hơn gấp vạn lần).

Sửa lần cuối:

thuwowngr

Cho đi là nhận được.