Thảo luận - Tự cài thêm phần kích hoạt BQS vào bản ISO Win 10. | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Tự cài thêm phần kích hoạt BQS vào bản ISO Win 10.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Folder của tôi gửi thì không có file CMD KMS bạn ơi. Tôi có folder riêng khác cho LTSC và active 19 năm. Cái này sợ các bạn không cần vì diễn đàn đã có topic active rồi.
Cái OEM đô la mà tôi có , nó có tất cả luôn KMS cho các loại office luôn đó bác

p2production

Gà con
Tài khoản bị khóa
theo mình 1 là dùng key chính hãng 2 là dùng Cr@ck chứ key lậu khó dùng lắm

HDVVP

Búa Gỗ
Tôi đã gửi lại hình minh hoạ vào post # 3, các bạn vào xem lại nhé.
Bác HoangDuch2 có thể cho cháu xin file $oem$ được ko ạ .cháu cảm ơn ạ

HDVVP

Búa Gỗ
Bác @sec0 ạ cháu chỉ muốn xin file $oem$ thôi ạ.vì ở nhà có bản win7 với 10 rồi thử nghịch thử xem được ko ạ.có bạn ở trên kia share file $oem$ nhưng cháu làm thử chưa được.
à cháu thấy rồi cảm ơn bác @sec0
Tiện đây các bác cho hỏi file $oem$ này có dùng được cho windows 7 không ạ

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Bác @sec0 ạ cháu chỉ muốn xin file $oem$ thôi ạ.vì ở nhà có bản win7 với 10 rồi thử nghịch thử xem được ko ạ.có bạn ở trên kia share file $oem$ nhưng cháu làm thử chưa được.
à cháu thấy rồi cảm ơn bác @sec0
Tiện đây các bác cho hỏi file $oem$ này có dùng được cho windows 7 không ạ
Ko được đâu bạn

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
No quote
Xem phần đính kèm 4990
Lấy thư mục xem cách làm ở đầu topic , có thể KMS office các loại

Thường với bản Win 10, sau khi cài xong, mở ra thì thấy nó đã là digital license, còn Office thì mình cài sau đó, cài xong rồi cũng mở Office ra là có luôn activate phải không bạn? Ý của tôi là mình đã thêm mục $OEM vào bản ISO đó bạn, cài xong thì nó auto activate cho Office luôn, chứ không phải cài xong rồi mới chạy cái CMD.

Sửa lần cuối:

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Thường với bản Win 10, sau khi cài xong, mở ra thì thấy nó đã là digital license, còn Office thì mình cài sau đó, cài xong rồi cũng mở Office ra là có luôn activate phải không bạn? Ý của tôi là mình đã thêm mục $OEM vào bản ISO đó bạn, cài xong thì nó auto activate cho Office luôn, chứ không phải cài xong rồi mới chạy cái CMD.
Cái này thì tôi chưa thử , nhưng theo suy đoán thì KMS chỉ activated cho office với các ISO cài win đã mod thêm office vào .
Vì KMS khi auto run nó ko phát hiện office thì có lẽ nó sẽ bỏ qua .
Cái tool OEM dola này tôi chỉ thử có 1 lần khi đó chỉ là cài win mới thì OK còn office thì cài sau để dùng key getweb nên ko rõ

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cái này thì tôi chưa thử , nhưng theo suy đoán thì KMS chỉ activated cho office với các ISO cài win đã mod thêm office vào .
Vì KMS khi auto run nó ko phát hiện office thì có lẽ nó sẽ bỏ qua .
Cái tool OEM dola này tôi chỉ thử có 1 lần khi đó chỉ là cài win mới thì OK còn office thì cài sau để dùng key getweb nên ko rõ

Tôi nhớ hồi lâu có thử một bản Win của bạn @thomastr giới thiệu, cài Win xong thì nó tự kích hoạt rồi, sau đó tôi cài thêm cái Office 2016 thì nó cũng báo tự activate luôn, nó có key trong resgistry, để bữa nào rảnh tôi ráng tìm lại xem, lúc đó tôi có chụp hình, không biết giờ còn không hay bay mất tiêu rồi.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Tôi nhớ hồi lâu có thử một bản Win của bạn @thomastr giới thiệu, cài Win xong thì nó tự kích hoạt rồi, sau đó tôi cài thêm cái Office 2016 thì nó cũng báo tự activate luôn, nó có key trong resgistry, để bữa nào rảnh tôi ráng tìm lại xem, lúc đó tôi có chụp hình, không biết giờ còn không hay bay mất tiêu rồi.
Nếu nó active O luôn thì lợi , nhưng nếu cần add key chính chủ lại mất công phải xóa KMS , biết dùng lệnh xóa thì OK , còn như ko biết lại sinh phiền .

Hoang Duch2

Rồng Đỏ