Thảo luận - Tự cài thêm phần kích hoạt BQS vào bản ISO Win 10. | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Tự cài thêm phần kích hoạt BQS vào bản ISO Win 10.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Mình sẽ thực hiện, sẽ báo lại cho bạn sau, cám ơn nhiều.

Bạn đã làm được chưa? Nhân đây tôi gửi luôn cái link bản Win10x64-1809- với update hiện tại là 17763.194, đây là bản mà tôi đã cài và chụp hình ở #17.

https://drive.google.com/file/d/14hkYDSXsU_dvtFgyaqwh--vYlZ2cPdno/view?usp=sharing

CRC32: 20bb4d5b
MD5: bfc36ace97b48119efe7b7146d84b151
SHA1: 806a5ed16f1f1909e9ce5db64187b6116b8b0db4

Kimthanhphat

Búa Gỗ
Bạn đã làm được chưa? Nhân đây tôi gửi luôn cái link bản Win10x64-1809- với update hiện tại là 17763.194, đây là bản mà tôi đã cài và chụp hình ở #17.

https://drive.google.com/file/d/14hkYDSXsU_dvtFgyaqwh--vYlZ2cPdno/view?usp=sharing

CRC32: 20bb4d5b
MD5: bfc36ace97b48119efe7b7146d84b151
SHA1: 806a5ed16f1f1909e9ce5db64187b6116b8b0db4

Đả làm được tối hôm qua,mò cả buổi trật mấy lần mới làm được,đả test rất ok. Cám ơn bạn nhiều.

haichi38

Búa Gỗ Đôi
Mình đã làm được rồi bạn ơi!thank hương dẫn của bạn!

optichoang

Rìu Vàng Đôi
Tôi sẽ gửi vào ib cho bạn, sau khi load về bạn giải nén file ra desktop. Bạn righ-click lên UltraISO icon trên máy bạn, chọn run as admin, tìm tới file ISO Win mở nó ra ( chắc bạn biết cách mở ra rồi? ). Click vào folder Sources, rồi bạn dùng chuột kéo folder $OEM$ vào phần bên phải của khung ISO, tức là vào từ folder Sources của ISO khi nãy đó, sau đó bạn click vào Save, đợi nó chạy hết thì bạn sẽ thấy có thêm một bản ISO mới, bản cũ có đuôi là: iso.uibak, xoá hay giữ lại tuỳ bạn.
Nhờ bác inbox cho em luôn để em làm thử dc ko

duc1451963

Rìu Sắt Đôi
Tôi có thử add folder $OEM vào bản Win 1903, nó vẫn hiện digital license như bình thường, bạn nào thich thì test xem, cần file đó thì cho tôi biết, tôi không dám gửi thẳng link lên đây vì sợ vi phạm luật bản quyền.
Em cũng muốn thử và xin Bác cái folder dola gì đó được không Bác? Cảm ơn Bác có các bài viết hữu ích!

duc1451963

Rìu Sắt Đôi
Với folder $OEM$ Bác đã gửi có thể kích hoạt được nhiều phiên bản Win10 hay chỉ K.H cho một phiên bản win 10 nào đó mà thôi?
Cớ sao bác lại phải xóa bài.Bài của bác thực sự hữu ích cho các member tự lấy BQS Windows 10 mà
Bên .com em up folder $OEM$ đó có tác dụng:
-Kích hoạt BQS Windows 10 các bản Windows khác kích hoạt KMS song tự động gia hạn
-Kích hoạt KMS các bản Office VL cũng tự động gia hạn
Vì là nó liên quan tới KMS nên em có post là không có lợi khi dùng
Không phải em nói cái folder đó dùng cho Win 7 mà em đã sử dụng nó từ thời Win 7 bác à
PS: Mỗi bản Windows có folder $OEM$ riêng