Thảo luận - Tự cài thêm phần kích hoạt BQS vào bản ISO Win 10. | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Tự cài thêm phần kích hoạt BQS vào bản ISO Win 10.

chipsteps

Rìu Vàng
Tôi mới cài trên máy ảo với bản 2004- Education đây các bạn:

Xem phần đính kèm 13577

Xem phần đính kèm 13578

Bản nào key hiếm quá thì mình dùng tạm cách này OEM này, còn các bản thông dụng thì các bạn vào các topic chia sẻ key và giúp kích hoạt nhé.

Thêm hình bản Pro Education đây:

Xem phần đính kèm 13579
tức là các bản mới nhất bây giờ vẫn áp dụng được luôn à bác ơi!? {beauty}

chipsteps

Rìu Vàng
tiện đây bác cho cháu hỏi luôn ạ! là các bản của adguard phát hành nó có khác nhiều với bản gốc không? mà sao cháu thấy nó nhẹ hơn 1 chút so với bản các bản tải từ trang chủ Microfsoft, do thành viên trong diễn đàn chia sẻ ạ!? cám ơn bác!

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
tiện đây bác cho cháu hỏi luôn ạ! là các bản của adguard phát hành nó có khác nhiều với bản gốc không? mà sao cháu thấy nó nhẹ hơn 1 chút so với bản các bản tải từ trang chủ Microfsoft, do thành viên trong diễn đàn chia sẻ ạ!? cám ơn bác!
link của adguard có source chính chủ MS , nhưng vì cách build file install có đuôi esd nó nén nhiều hơn đuôi wim do đó dung lượng ít hơn
Vì adguard là 1 insider preview trụ lâu ngày nhất của win10

Hoang Duch2

Rồng Đỏ

Cháu xem tiếp hình của bản ISO đó đây cháu:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác cho cháu xin file $OEm$ về để thêm vào bản Win10-2004 với ạ! Sẵn tiện cho cháu hỏi là nó có kích hoạt được bản Win10 IOT Enter được chia sẽ không ạ?

Bác @@sec0 có gửi link ở đây đó cháu: https://vn-z.vn/threads/tu-cai-them-phan-kich-hoat-bqs-vao-ban-iso-win-10.6847/post-341357

Folder OEM này không kích hoạt được cho bản IoT nha cháu, cháu load OEM về, right-click lên file .cmd, chọn edit, cháu sẽ thấy chi tiết tất cả các bản Win và key mà họ dùng để Activate.

hungnth

Rìu Vàng Đôi

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Xin lỗi làm phiền bác, cháu làm theo nhưng khi cài lại ko tự active được, bác xem giúp cháu làm có sai chổ nào ko ạ!

Đây là file iso của cháu, cháu dùng file UltraISO để add vào Win10x64-2004 Pro tải trực tiếp từ MS cài trên máy ảo VirtualBox

Chào cháu, cháu hỏi câu này đã lâu nhưng hôm nay bác mới thấy đó, không hiểu sao bên cháu bị lỗi như vậy? Bên đây bác cài bản nào xong là nó tự động activate luôn đó cháu.

Đây là hình file ISO x64:

OEM 2020-06-15_204936.png

Còn đây là hình bản x32:

OEM-2 2020-06-15_204936.png

Cháu xem lại xem sao, bên đây bác thường cài vào máy ảo, folder $OEM$ của bác chỉ có thế này thôi:

OEM-3 2020-06-15_204936.png

File .cmd còn dài nhưng bác chỉ chụp tượng trưng khúc đầu thôi đó cháu.