Hướng dẫn - Tự Active IDM - Không dùng Phần Mềm thuốc | Page 5 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tự Active IDM - Không dùng Phần Mềm thuốc

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

dsang

Búa Gỗ Đôi
Có cách nào để tắt báo update xuất hiện không các bạn, vì khi bản nào đang xài ổn định thì không cần update làm gì !

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Có cách nào để tắt báo update xuất hiện không các bạn, vì khi bản nào đang xài ổn định thì không cần update làm gì !
Một khi đã có bản ổn định rồi thì bác giữ file exe đó , cho dù nó có auto update rồi hiện fale serial .
Lúc này bác cho file exe cũ trở lại thay thế cái mới ở thư mục gốc vậy là dùng tếp thôi

hungm

Gà con
mã thứ 3: 14 00 00 0F 87
sau khi nhấn FIND để tìm, các bạn nhấn F3 để tìm tiếp
nó sẽ có khoảng 5 mã như thế, nhưng chỉ có 1 mã là đúng thôi. nếu sửa sai chỗ nó sẽ hỏng 1 số chức năng như scheduler,...
các bạn phải thử từng mã, thường nó rời vào vị trí thứ 2,3
ví dụ như bản 6.32b3, nó là mã thứ 2 : 14 00 00 0F 87 (C8)
đối với các bản idm sau, các bạn cứ thử 14 00 00 0F 87 từ vị trí thứ 2 trở đi.
Tại sao không lấy luôn 14 00 00 0F 87 (C8), bởi vì: sau này có thể ko là C8 nữa, nó là AA, BB chả hạn
Nên các bạn cứ nhớ vị trí của 14 00 00 0F 87 thôi.

anhtuVN

Rìu Sắt

anhtuVN

Rìu Sắt
mã thứ 3: 14 00 00 0F 87
sau khi nhấn FIND để tìm, các bạn nhấn F3 để tìm tiếp
nó sẽ có khoảng 5 mã như thế, nhưng chỉ có 1 mã là đúng thôi. nếu sửa sai chỗ nó sẽ hỏng 1 số chức năng như scheduler,...
các bạn phải thử từng mã, thường nó rời vào vị trí thứ 2,3
ví dụ như bản 6.32b3, nó là mã thứ 2 : 14 00 00 0F 87 (C8)
đối với các bản idm sau, các bạn cứ thử 14 00 00 0F 87 từ vị trí thứ 2 trở đi.
Tại sao không lấy luôn 14 00 00 0F 87 (C8), bởi vì: sau này có thể ko là C8 nữa, nó là AA, BB chả hạn
Nên các bạn cứ nhớ vị trí của 14 00 00 0F 87 thôi.
thanks bạn

calvinngo

Rìu Sắt
sao em ko sửa mã hex đc, nó cứ báo lỗi vậy là sao bác?

calvinngo

Rìu Sắt
Là do em chưa tắt IDM trong Task Manager nên nó báo lỗi.
Cảm ơn các bác đã giúp, em đã làm thành công IDM 6.32b5 với mã hex ở #1 ko thay đổi gì hết.

Sửa lần cuối:

anhtuVN

Rìu Sắt
Là do em chưa tắt IDM trong Task Manager nên nó báo lỗi.
Cảm ơn các bác đã giúp, em đã làm thành công IDM 6.32b5 với mã hex ở #1 ko thay đổi gì hết.
Lần sau bạn copy cái idm.exe trong thư mục cài đặt ra destop để chỉnh á, nhiều khi chỉnh sai thì xóa file đó, copy lại cái khác để chỉnh, chỉnh luôn trong Program File thì nhiều lúc nhấn nhầm mã nào thì không có file để sửa lại.

Hamano Kaito

Moderator
Lần sau bạn copy cái idm.exe trong thư mục cài đặt ra destop để chỉnh á, nhiều khi chỉnh sai thì xóa file đó, copy lại cái khác để chỉnh, chỉnh luôn trong Program File thì nhiều lúc nhấn nhầm mã nào thì không có file để sửa lại.

Khi edit hex và lưu lại thì app sẽ tự tạo backup cho file đó <== bạn phải biết chứ !?

anhtuVN

Rìu Sắt
Khi edit hex và lưu lại thì app sẽ tự tạo backup cho file đó <== bạn phải biết chứ !?
mở bằng quyền admin sẽ không lưu lại backup, còn mở bằng user thì nó sẽ có backup, file backup sẽ không ở dạng đuôi .exe nếu không để ý sẽ không biết . Bài viết để cho mọi bà con cô bác đều có thể dể dàng đọc hiểu, mày mò chỉnh sửa mà ít tạo ra sai sót.

Sửa lần cuối:

Hamano Kaito

Moderator
mở bằng quyền admin sẽ không lưu lại backup, còn mở bằng user thì nó sẽ có backup, file backup sẽ không ở dạng đuôi .exe nếu không để ý sẽ không biết . Bài viết để cho mọi bà con cô bác đều có thể dể dàng đọc hiểu, mày mò chỉnh sửa mà ít tạo ra sai sót.

Bạn nói vô lý !? Backup là chức năng có sẵn rồi làm gì mà mở bằng admin lại ko có backup !?
Mình mở bằng admin rồi chỉnh vẫn có backup đấy thôi ! Tất nhiên khi backup soft sẽ đổi tên khác rồi. Nếu ko muốn soft đổi tên khác thì bạn chọn lưu như... rồi tự mà đổi tên lấy ! {confuse}

Nếu ko có backup tự động thì xem hình bên trên sẽ hiểu.

anhtuVN

Rìu Sắt
Mới tải cái hxDen ại, về test, đúng như bạn nói, chắc hôm bửa, để ngoài destop , nó lưu thanh file trắng .backup, rồi lại mở chỉnh lần nữa, lưu lại, nó chèn chung nên không để ý, thanks bạn :)

dsang

Búa Gỗ Đôi
Bạn nào đã hex edit build mới gửi cho mình được không.?

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.