Hướng dẫn - Tự Active IDM - Không dùng Phần Mềm thuốc | Page 2 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tự Active IDM - Không dùng Phần Mềm thuốc

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

anhtuVN

Rìu Sắt
Dùng IDM trialreset lâu nay. Món này ngoại trừ update ra thì dùng mãi phải k thớt?
không update thì dũng mãi, còn update thì còn tùy thôi bạn, do một số build nó không thay đổi mã hex, thì sửa lại như trên đó bạn, nếu đổi mã thì đành phải mò thôi. Nhưng khi mò mình thấy cơ bản vẫn dựa trên mấy đoạn hex mà trước đó các bạn đã share.

anhtuVN

Rìu Sắt
IDM bị báo fake serial number dùng cách này có fix được không bác nhỉ ?
Bạn chỉnh lại file IDM.exe , tắt mạng, active bằng key khác nhé. Mình có để một danh sách key đó ( mấy key này cũng là key IDM từ lâu đời mà đều bị block rồi, sửa file IDM.exe về cơ bản là chặn không cho kiểm tra bản quyền.

Sửa lần cuối:

anhtuVN

Rìu Sắt
tui xài bản 6.12 build 24 dùng patch từ thời sinh viên đến giờ chưa bị gì cả {big_smile}{big_smile}
Tùy cách dùng, cũng giống có bạn thì thích active windows hay office bằng key bản quyền , có bạn thì Cr@ck . Thậm chí có cả bạn liều lĩnh Cr@ck cả antivirut ( vốn để chống virut ) chỉ để được dùng bản quyền.
Chung nhất thì gọi là Malwares : Virus, Spy , Rootkit, Jogan ,... Thường thì Virut sẽ làm trục trặc windows, còn những Malwares khác tùy chức năng , tùy mục đích người lập trình , khi nhiễm thì đa phần họ có thể cài backdoor, nhìn chung thì có nhiều mục đích: ăn cắp tài khoản, sử dụng máy bạn trong DDOS , đào tiền ảo ,... Máy không biểu hiện trục trặc, không có nghĩa là an toàn .
Sau khi ra trường, thì mình hạn chế Cr@ck lại, thường thì Windows mình dùng bản Pro hoặc Enterprise, Office thì dùng bản VL, key thì rất cảm ơn các bạn khác đã chia sẻ. Các phần mềm cơ bản , thông dụng thì hầu như ko cần key, giải nén thì winrar có file key.rar ( tìm trên google ) không cần phải Cr@ck, không thì 7 zip, chỉ có IDM thì botay.com sau này dùng Eagle Get, mãi sau thấy có bạn đăng cách thức chỉnh như này thì mình sử dụng lại.

nucasspro

Gà con
Bác cho em hỏi làm thế nào để bác xác định được cái chuỗi mình cần thay là đoạn mã đó?

hcttq

Gà con
để về làmg thử coi

anhtuVN

Rìu Sắt
Bác cho em hỏi làm thế nào để bác xác định được cái chuỗi mình cần thay là đoạn mã đó?
bạn xem lại comment của mình ở mục trang 1 . MÌnh làm chủ yếu là mò thôi, nguyên tắc vẫn dựa trên 3 đoạn mã hex mà từ đầu 1 bạn ở trang vn-z.vn chia sẻ. Còn lại là mò và chủ yếu là thử đúng sai . Bạn tìm kiếm lại các bài cũ mà Vn-zoom đã đăng . Search google, chọn cached, sẽ tham khảo dễ hiểu hơn

anhtuVN

Rìu Sắt
Hay, like.
Dù máy íu lâu nay k nhờ tới idm nữa.
IDM thì với youtube đã có trang get link, hoặc các phần mềm download nào hiện tại cũng hỗ trợ . Nhưng mình vẫn dùng vì một số trang tin tức, hoặc trang web nước ngoài, một số trang phim ko hỗ trợ , nhưng idm vẫn bắt link download được .

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.