Hướng dẫn - Tự Active IDM - Không dùng Phần Mềm thuốc | Page 3 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tự Active IDM - Không dùng Phần Mềm thuốc

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Kang Hidro

Gà con
Cảm ơn bác nhé! Xài mãi bản 6.23 tới giờ vì ko có Cr@ck 100%, may mà có bác {beauty}

anhtuVN

Rìu Sắt
Hay, like.
Dù máy íu lâu nay k nhờ tới idm nữa.
Máy íu là như nào vậy bạn, vì IDM hầu như không đòi hỏi cấu hình máy cao . Trước đây mình dùng laptop cũ, intel celeron, ram 2G, cài windows 7 vẫn xài bình thường, mỗi tội chơi game thì phải lưu ý cấu hình máy thôi

anhtuVN

Rìu Sắt
Trước có sài Cr@ck mãi và rất ức chế mỗi khị bị báo fake serial number nên quyết định nhịn ăn sáng mấy bữa mua bản quyền sài
hồi còn sinh viên, mình cũng hay xài Cr@ck, sau này đi làm, thanh toán trực tuyến nhiều, trả thẻ tín dụng nên cũng không còn xài Cr@ck nữa . Đa phần mấy bạn bên kỹ thuật : cơ khí, xây dựng, điện ,... mấy phần mềm chuyên thì không còn lựa chọn phải Cr@ck. Còn đa phần đi làm hiện giờ chủ yếu là office

anhtuVN

Rìu Sắt
Thế thì không bằng Trial Reset rồi bác
Thực sự thì cũng không so sánh cái nào hơn cái nào , ở đây mình chỉ cung cấp cách thức để active mà không cần Cr@ck IDM . Trail reset về cơ bản không phải Cr@ck IDM, chỉ là reset lại thời gian dùng thử trong idm, mỗi tháng các bạn reset 1 lần về dạng dùng thử chứ không phải active, thậm chí các bạn có thể tự tìm hiểu để chỉnh sửa lại trong regedit mà không cần tải phần mềm Trail Reset.
Riêng vấn đề update IDM thì tùy cảm nhận , riêng mới mình thì cũng không cần phải cứ update version mới, vì thực tế giữa các build và các version, nhìn chung cũng không có gì thay đổi. Update thì thấy đa phần chỉ để fix Cr@ck với check bản quền.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm
Thế thì không bằng Trial Reset rồi bác
reset IDM thì 1 tính năng ko full . Nhưng nếu ham hố active bàng trial reset thì xem như hư bột hư đường
Nói về sửa mã hex thì có cực gì đâu , 3 lần find thế là xong , vậy sao cứ phải so kè cái này với cái kia .
Bác nào thì cái gì thì xài cái đó , đâu có ai ép ai .
Thủ thuật hay thì tìm hiểu thêm kiến thức chứ có hại ai đâu

Handrf

Kiếm đá
dùng trial reset dễ đc khuyến mãi thêm ít sâu

anhtuVN

Rìu Sắt
dùng trial reset dễ đc khuyến mãi thêm ít sâu
Chuẩn man {smile} . Tùy tâm người làm cái file trail reset . Chứ thấy nhiều bản, mà cái dao diện thì giống nhau y chang, khác mỗi cái icon, Cơ bản cũng chỉ sửa khóa Regedit , một số người còn tặng kèm sâu bọ nữa.

vuquanhuan

Rìu Sắt Đôi
Mình dùng cách reset trial, khi nào hết trial thì lại reset lại thôi.
Cách reset thì có thể tự làm bằng tay được, bằng cách xóa registry của idm.
Mọi người có thể tìm kiếm registry sau, trên mạng có nhiều hướng dẫn tự reset
{07999AC3-058B-40BF-984F-69EB1E554CA7}
Cách này thì update thoải mái {big_smile}

adujan

Gà con
Bản 6.32.1 này tìm 1400000F87A1 sửa thành 1400000F86A1 là ok

Mình làm theo cách của bạn nhưng chức năng Scheduler để tải từng link trong danh sach link để tải sau thì ko hoạt động. Bạn có thể nào fix nó được ko? Thanks bạn nhiều.

KIENVP

Gà con
Bài này cũ bên Vn-Zoom , nhưng thấy rất hay vì tự active được IDM mà ko cần phải tải thuốc về nên up lại bên này. Đã chỉnh lại một số mã hex do version mới nên có thay đổi mã

Tải HxD hex editor về ( Portable ko cần cài đặt )
https://mh-nexus.de/downloads/HxDen.zip

Chạy HxD hex editor ( như ảnh trên ) chọn file IDM.exe trong thư mục đã cài đặt ( tốt nhất là copy file này ra destop để chỉnh sửa ) . Được như ảnh.

Nhấn Ctrl + F :

Search for : nhập dãy số dưới
Datatype : chuyển qua hex-values

Tìm 03 00 00 00 8B 4D F4 64 89 0D 00 00 00 00 5F 5E 5B 8B E5 5D C3 A1 thay 03 thành 00
Tìm 85 06 02 00 00 A1 Thay 85 06 thành 84 73
Tìm 87 DD 0C 00 00 0F 84 thay 87 thành 86
Tìm tất cả (nhấn F3 để tìm cho nhanh) 87 F9 thay 87 thành 86

thay file idm.exe mới tạo cho file cũ

Active bằng các key sau :

HUDWE-UO689-6D27B-YM28M
398ND-QNAGY-CMMZU-ZPI39
UK3DV-E0MNW-MLQYX-GENA1
W3J5U-8U66N-D0B9M-54SLM
EC0Q6-QN7UH-5S3JB-YZMEK
GZLJY-X50S3-0S20D-NFRF9
UVQW0-X54FE-QW35Q-SNZF5

Version 6.31 build 9
https://filehippo.com/download_internet_download_manager/
Hoặc tải file IDM.exe đã chỉnh sửa tại đây
https://drive.google.com/file/d/1QS87SqjPW2rC5B_sastsIDQP-mfhruKs

Link Trail Reset ( Do một số bạn thích dùng Trail Reset nên mình bổ sung , file được kiểm tra bằng virut total ,bạn tải về không cần tắt antivirut, giải nén và xài bình thường )
https://drive.google.com/open?id=1vlxz0QGnc7SnfmCoB4Rw-uSJzLyTBhhm
cảm ơn về bài viết

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.