Hướng dẫn - Tự Active IDM - Không dùng Phần Mềm thuốc | Page 4 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hướng dẫn Tự Active IDM - Không dùng Phần Mềm thuốc

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Cái IDM trial reset kia không phải bản gốc rồi

tranht17

Búa Gỗ Đôi
Mình làm theo cách của bạn nhưng chức năng Scheduler để tải từng link trong danh sach link để tải sau thì ko hoạt động. Bạn có thể nào fix nó được ko? Thanks bạn nhiều.
Không sửa chỗ 1400000F87A1 nữa mà thay vào đó sửa 1400000F87C8 -> 1400000F86C8 là fix được lỗi Scheduler nhé. Trước không dùng chức năng này nên không để ý lắm :)

anhtuVN

Rìu Sắt
Cái IDM trial reset kia không phải bản gốc rồi
bản gốc là sao bạn, trail reset cũng cần bản gốc sao , ;) bạn có thể lên google serach reset dùng thử idm bằng cách xóa key regedit, còn trail reset chỉ là một phần mềm trick nhỏ thay vì ngồi thủ công xóa mấy dòng trong regetdit thì nó làm thay điều đó, nhiều người thì kiểu compine file này và tặng kèm virut, file này mình cũng chỉ tìm trên google nhưng đã kiểm tra bằng virutt total. Bạn sử dụng không thấy báo virut là cứ ok mà dùng thôi, hơn là bạn chạy đi tải cái trail reset gốc nào đó và họ báo bạn là cứ tắt antivirut rồi chạy reset.

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
bản gốc là sao bạn, trail reset cũng cần bản gốc sao , ;) bạn có thể lên google serach reset dùng thử idm bằng cách xóa key regedit, còn trail reset chỉ là một phần mềm trick nhỏ thay vì ngồi thủ công xóa mấy dòng trong regetdit thì nó làm thay điều đó, nhiều người thì kiểu compine file này và tặng kèm virut, file này mình cũng chỉ tìm trên google nhưng đã kiểm tra bằng virutt total. Bạn sử dụng không thấy báo virut là cứ ok mà dùng thôi, hơn là bạn chạy đi tải cái trail reset gốc nào đó và họ báo bạn là cứ tắt antivirut rồi chạy reset.
Cái IDM trial reset này là open source, tác giả đã chia sẻ lâu rồi, cái mình nói bản gốc là bản được compile do chính tác xây dựng nên, còn bản trên #1 là bản được người khác làm lại (tức là người khác sử dụng open source kia dịch lại), không biết chỉnh sửa những gì, có ổn hơn bản của tác giả không, nếu không khác gì thì nên dùng bản đầu tiên kia ổn định hơn thôi.

Link bản gốc:
https://www.fshare.vn/file/6GIXU5WT62I6

adujan

Gà con
Không sửa chỗ 1400000F87A1 nữa mà thay vào đó sửa 1400000F87C8 -> 1400000F86C8 là fix được lỗi Scheduler nhé. Trước không dùng chức năng này nên không để ý lắm :)

Mình đã dùng được chức năng Scheduler sau khi làm theo hướng dẫn của bạn, thanks bạn nhiều.

anhtuVN

Rìu Sắt
Cái IDM trial reset này là open source, tác giả đã chia sẻ lâu rồi, cái mình nói bản gốc là bản được compile do chính tác xây dựng nên, còn bản trên #1 là bản được người khác làm lại (tức là người khác sử dụng open source kia dịch lại), không biết chỉnh sửa những gì, có ổn hơn bản của tác giả không, nếu không khác gì thì nên dùng bản đầu tiên kia ổn định hơn thôi.

Link bản gốc:
https://www.fshare.vn/file/6GIXU5WT62I6
Uh, Mình có tải file mà bạn về tham khảo, vì trước giờ thì mình không dùng dạng trail reset vì khá tốn thời gian, 1 năm hay 6 tháng reset thì còn xài chứ 1 tháng 1 lần thì hơi bất tiện. Với lại mình thì thích cái chức năng xóa mấy link đã download xong của nó . Sau khi tải file của bạn về thì mình đánh giá thế này, thứ nhất file của bạn khi chạy đòi hỏi quyền admin, và virut total thì số lượng báo động là malwares cao hơn ( ban có thể tải file mình đã đăng để tham khảo ) , còn ổn định thì về cơ bản đây là úng dụng nhỏ chỉ là xóa mấy dòng mã trong file regedit để idm đếm lại từ đầu thời gian dùng thử không quá phức tạp như các phần mềm lớn để ảnh hưởng đến hệ thống. Dù sao cũng rất cám ơn bạn đã cung cấp thêm một sự lựa chọn . :)

Sửa lần cuối:

Đông Phương

Rìu Chiến Bạc Chấm
Uh, Mình có tải file mà bạn về tham khảo, vì trước giờ thì mình không dùng dạng trail reset vì khá tốn thời gian, 1 năm hay 6 tháng reset thì còn xài chứ 1 tháng 1 lần thì hơi bất tiện. Với lại mình thì thích cái chức năng xóa mấy link đã download xong của nó . Sau khi tải file của bạn về thì mình đánh giá thế này, thứ nhất file của bạn khi chạy đòi hỏi quyền admin, và virut total thì số lượng báo động là malwares cao hơn ( ban có thể tải file mình đã đăng để tham khảo ) , còn ổn định thì về cơ bản đây là úng dụng nhỏ chỉ là xóa mấy dòng mã trong file regedit để idm đếm lại từ đầu thời gian dùng thử không quá phức tạp như các phần mềm lớn để ảnh hưởng đến hệ thống. Dù sao cũng rất cám ơn bạn đã cung cấp thêm một sự lựa chọn . :)
1. Cái này không phải của mình.
2. Cái này mình giờ cũng không dùng, mình chỉ nói về cái bản gốc của trial reset mà bạn share ở đầu bài thôi, cái của bạn chưa cảnh báo thì mới rebuild lại gần đây. Còn bản mình đưa là ra đời khá lâu rồi nên việc quét virus total ra số lượng nhiều là điều đương nhiên. Còn việc bạn dựa trên virus total để đánh giá phần mềm thì mình không có gì để nói, dựa trên mấy con số đó mà đánh giá thì sai lầm. Nó can thiệp nhiều thứ trong registry chứ ko đơn giản như gì bạn nói là xóa vài dòng mã trong regedit, có điều bây giờ nó ko ổn để mình dùng nữa.

Còn về hỏi quyền admin hay ko hỏi là do phần mềm nó có cần can thiệp sâu hay không, theo mình biết thì nhiều giá trị registry cần quyền Admin để xử lí nên nó hỏi Admin là điều đương nhiên, còn phần mềm bạn đưa ở #1 ko cần, ko biết có giải quyết mà ko cần quyền cao nhất không, vậy thì để mình test.

Bản bạn đưa với bản mình đưa như nhau mà, nói trial reset nhưng nó có 2 chức năng, 1 là Reset trial, 2 là Register. Mình không đánh giá gì 2 bản này vì giờ mình ko dùng cái này vì đa số chức năng này đều bị fix.

Tóm lại, mình chỉ nói ở đây về việc đưa bản gốc thôi, mình không muốn nói về dùng nó như thế nào, chức năng ra sao hết.

calvinngo

Rìu Sắt
cho em hỏi file IDM đã chỉnh sửa mà bác up lên GG Drive là build mới nhất phải không bác?

anhtuVN

Rìu Sắt
chưa sài nhưng củng thanks thớt -> Hacker mủ trắng {hehe}{hehe}
Cái mã hex version 6.32 build 1 do bạn tranht17 cung cấp ở trên, mình lấy đem ra ngoài để mọi người cùng thực hiện thôi

anhtuVN

Rìu Sắt
cho em hỏi file IDM đã chỉnh sửa mà bác up lên GG Drive là build mới nhất phải không bác?
Đó là 6.31 buil 9 , nhưng với IDM thì theo kinh nghiệm sử dụng thì mình thấy bạn chỉ cần giữ file IDM.exe , nâng lên version mới thì cứ past vào thì vẫn sử dụng được

love2learnonline

Rìu Sắt
Mình cũng thích vọc khi rảnh, nhưng ghét thằng IDM cứ update thì chiêu này lại phải làm lại, làm vài lần nay mình dùng trialreset (chia xẻ trong vn-zoom.com cũ, thấy đơn giản và an toàn. Cảm ơn ae vẫn duy trì và update nó. Chúc cả nhà luôn vui và chia xẻ cho ae!!!

anhtuVN

Rìu Sắt
Mình cũng thích vọc khi rảnh, nhưng ghét thằng IDM cứ update thì chiêu này lại phải làm lại, làm vài lần nay mình dùng trialreset (chia xẻ trong vn-zoom.com cũ, thấy đơn giản và an toàn. Cảm ơn ae vẫn duy trì và update nó. Chúc cả nhà luôn vui và chia xẻ cho ae!!!
Thực ra idm có update cũng không thấy nâng cấp gì rõ rệt cả, đa phần thấy ghi chung chung là fix bug, nếu cảm thấy dùng ổn thì cũng không cần nâng cấp lên, hiện mình vẫn dùng ở bản 6.31 build 9.

Hamano Kaito

Moderator
Thực ra idm có update cũng không thấy nâng cấp gì rõ rệt cả, đa phần thấy ghi chung chung là fix bug, nếu cảm thấy dùng ổn thì cũng không cần nâng cấp lên, hiện mình vẫn dùng ở bản 6.31 build 9.

Phần cập nhật người ta nói rõ ở phần changelog rồi còn gì ?
Bạn nói cập nhật mà ko thấy nâng cấp gì thì vô lý quá.

anhtuVN

Rìu Sắt
Phần cập nhật người ta nói rõ ở phần changelog rồi còn gì ?
Bạn nói cập nhật mà ko thấy nâng cấp gì thì vô lý quá.
Mình nói rõ là : "không thấy nâng cấp gì rõ rệt cả, đa phần thấy ghi chung chung là fix bug, nếu cảm thấy dùng ổn thì cũng không cần nâng cấp lên " chứ không nói là IDM không nâng cấp gì .

Handrf

Kiếm đá
những thứ đang vận hành tốt thì tốt nhất k nên động vào :cool:
mà trước giờ mấy năm rồi mình chưa sờ vào bug nào của idm thì phải. bọn nó dò đâu lắm bug mà fix vậy :eek:

nick 11K

Rìu Sắt
những thứ đang vận hành tốt thì tốt nhất k nên động vào :cool:
mà trước giờ mấy năm rồi mình chưa sờ vào bug nào của idm thì phải. bọn nó dò đâu lắm bug mà fix vậy :eek:
Thì nó tự fix cái bug của nó là bị dùng chùa nhiều quá đó , fix hoài bị hoài thì ta cứ fix , nhưng cái này ko kê toa ra ngoài đâu nha chỉ nội bộ nó biết thôi

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.