Nhờ tư vấn - Trợ giúp quên password user admin | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Nhờ tư vấn Trợ giúp quên password user admin

phatphuquyen

Búa Gỗ
Chào mọi người,

Hiện tại mình có cái laptop window 7, mà quên pass admin. Nên ở user thường mình tạo USB Boot toàn phải yêu cầu là "right click administrator" mới setup được.

Mình không có cái máy nào dư để mà qua setup ké cái USB boot :|. Cho mình hỏi có cách nào reset pass lại, hoặc set up USB Boot ko cần quyền admin không nhỉ

sugarkim

Junior Moderator
Thành viên BQT
Câu lệnh này cho phép bạn set pass user administrator
Bạn vào Command prompt và chạy lệnh này
Mã:
net user administrator *

// đổi các user khác cũng tương tự này
// đối với máy user administrator chưa được kích hoạt thì chạy lệnh này để kích hoạt
Mã:
net user administrator /active:yes

Sửa lần cuối:

phatphuquyen

Búa Gỗ
Câu lệnh này cho phép bạn set pass user administrator
Bạn vào Command prompt và chạy lệnh này
Mã:
net user administrator *

// đổi các user khác cũng tương tự này
// đối với máy user administrator chưa được kích hoạt thì chạy lệnh này để kích hoạt
Mã:
net user administrator /active:yes

mình đang ở user thường, gõ lệnh bạn nhập pass nó báo lỗi bạn à

Bạn thử bản boot của anhdv
Tải về trong đó có phần mềm ultra iso portable chạy ko cần quyền admin. Làm theo hd trong đó là dc.
mình tải rồi, giờ làm theo cách BOOT WINPE từ HDD phải ko bạn

ndt2605

Rìu Bạc Đôi