Tin đồn - Trình duyệt Edge mới dựa trên nhân Chromium bị rò rỉ trên mạng ! Mời anh em vọc chơi ! | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Tin đồn Trình duyệt Edge mới dựa trên nhân Chromium bị rò rỉ trên mạng ! Mời anh em vọc chơi !

Administrator

Administrator
Microsoft công bố kế hoạch phát triển trình duyệt Edge mới dựa trên nhân Chromium. Trên mạng có nhiều tin đồn xung quanh các chức năng của phần mềm này. Trên mạng đang rò rỉ một phiên bản của trình duyệt Edge , bạn có thể thử để xem trình duyệt này có gì mới ?

Phiên bản leak này trên diễn đàn của Tiếng Trung Quốc tiết lộ. Vì đây chỉ là phiên bản bị rò rỉ, nên các bạn nên thận trọng khi sử dụng . Trình duyệt mới này có thể cài đặt các extension của Chrome , trải nghiệm duyệt web rất giống với Chrome, ngoại trừ một số dịch vụ của Microsoft . Trình duyệt tự động load các thông tin được lưu từ Chrome sang Edge mới. Chế độ Dark Mode cũng có trong phiên bản này , tuy nhiên nó bị giấu khá kỹ.
Trình duyệt mới được thiết kế khá đẹp và nhanh , nếu Edge mới được MS hoàn thiện tốt thì các trình duyệt khác sẽ có một đối thủ nặng ký. Người dùng windows sẽ không cần phải cài Chrome nữa mà họ sẽ dùng luôn trình duyệt Edge mới này.

Một số hình ảnh trình duyệt Edge mới

Anh em nào muốn trải nghiệm vào đây nhé
MS Edge 75.0.105

MS Edge 75.0.109
https://drive.google.com/file/d/1LdZnWW3qGlxURQHmwLAeyJwSc0i_8p6a/view?usp=sharing

Đinh Quang Vinh sưu tầm tổng hợp​

Hamano Kaito

Moderator
Không ăn thua. Sáng cũng có 1 topic đưa link > Không cài đặt được (trên Win 10 LTSC 2016, LTSC 2019).
Mới tải về lần nữa > Cũng không được (file zip là 1 nguồn)
Các Win khác chưa cài thử!

Có bạn nào cài được không?
Cho biết ý kiến với.
Thanks!

Mình vẫn cài và xài được đây. Nhưng chả thấy có gì hứng thú hết cả, firefox vẫn là nhất. Eheheh {lmao}
3147

dinhchungcm

Rìu Chiến Vàng
Mình vẫn cài và xài được đây. Nhưng chả thấy có gì hứng thú hết cả, firefox vẫn là nhất. Eheheh {lmao}
Xem phần đính kèm 3147
Bác có phải làm thêm gì không?
Vậy hình như là chỉ cài đặt trên Windows x64.
Mình cũng lục lọi trên MDL thì cũng chỉ nguồn và file tải về giống hệt như này.
Hiện toàn bộ máy toàn là Win 32 nên không cài cho máy nào được cả!

Thanks!

Doan Lam

Coordinator
Thành viên BQT

Thanks!
Máy mình LTSC 2019 64 bit cũng cài được, không có hệ điều hành 32bit để test

Hamano Kaito

Moderator

Thanks!

Mình tải về rồi cài luôn ko có làm gì thêm nữa, mà mình để ý thấy mấy bạn cài được đa số là win 64b.
Chắc tệp install leak này chỉ cho win 64b thôi thì phải. Mình cũng có xem 1 số video test của các IT trên youtube cũng chỉ 64b thôi, ko thấy 32b đâu hết

Ff360

Xôi Chả Lạc
Mình tải về rồi cài luôn ko có làm gì thêm nữa, mà mình để ý thấy mấy bạn cài được đa số là win 64b.
Chắc tệp install leak này chỉ cho win 64b thôi thì phải. Mình cũng có xem 1 số video test của các IT trên youtube cũng chỉ 64b thôi, ko thấy 32b đâu hết
Mình 32 bit cài không được