Hỏi/ Thắc mắc - Trình duyệt của bạn được quản lý trong Chrome là gì? | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Hỏi/ Thắc mắc Trình duyệt của bạn được quản lý trong Chrome là gì?

phamtanluc

Búa Gỗ
Kính chào các bác,
Em có một thắc mắc liên quan thằng Chrome trên Windows muốn được các bác hiểu biết thông não giúp ạ
Chuyện là gần đây em xem phần thông tin trình duyệt của em thì thấy có dòng chữ khá lạ đời là: "Trình duyệt của bạn được quản lý" như hình minh họa ạ.
Google nó giải thích là dòng này thể hiện trình duyệt trên máy được quản lý bởi tổ chức nơi mình làm việc, như doanh nghiệp, cơ quan, trường học gì đó.
Trong khi máy tính em là máy tính cá nhân, không kết nối mạng nội bộ hay gì gì liên quan doanh nghiệp hết ạ.
Như vậy theo các bác cái này có nghĩa gì, có tác dụng gì và làm sao gỡ nó?

Mtdev

Rìu Sắt
bạn có dùng mail của cty không? nói chung là đây là tính năng giúp các tổ chức quản lý máy tính của nhân viên nó có sẵn thôi còn bạn cứ dùng bình thường không cần quan tâm nó không ảnh hưởng gì máy bạn cả.

phamtanluc

Búa Gỗ
bạn có dùng mail của cty không? nói chung là đây là tính năng giúp các tổ chức quản lý máy tính của nhân viên nó có sẵn thôi còn bạn cứ dùng bình thường không cần quan tâm nó không ảnh hưởng gì máy bạn cả.
À trên Chrome này thì ngoài Gmail em còn đăng nhập tài khoản email của cơ quan em ạ. Em chỉ sợ là có tổ chức nào nó quản lý được trình duyệt của em mà nó làm bậy bạ nên em mới hỏi á bác.
Như vậy là không sao bác nhỉ? Không ai vào xem trình duyệt của em bác nhỉ?

Mtdev

Rìu Sắt
À trên Chrome này thì ngoài Gmail em còn đăng nhập tài khoản email của cơ quan em ạ. Em chỉ sợ là có tổ chức nào nó quản lý được trình duyệt của em mà nó làm bậy bạ nên em mới hỏi á bác.
Như vậy là không sao bác nhỉ? Không ai vào xem trình duyệt của em bác nhỉ?
miễn là bác đừng dùng email công ty mà đồng bộ là được. còn dùng thêm tài khoản mail thì không sao. cái đăng nhập vào chrome ấy

phamtanluc

Búa Gỗ
miễn là bác đừng dùng email công ty mà đồng bộ là được. còn dùng thêm tài khoản mail thì không sao. cái đăng nhập vào chrome ấy
Vâng, em cảm ơn bác!!!

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Kính chào các bác,
Em có một thắc mắc liên quan thằng Chrome trên Windows muốn được các bác hiểu biết thông não giúp ạ
Chuyện là gần đây em xem phần thông tin trình duyệt của em thì thấy có dòng chữ khá lạ đời là: "Trình duyệt của bạn được quản lý" như hình minh họa ạ.
Google nó giải thích là dòng này thể hiện trình duyệt trên máy được quản lý bởi tổ chức nơi mình làm việc, như doanh nghiệp, cơ quan, trường học gì đó.
Trong khi máy tính em là máy tính cá nhân, không kết nối mạng nội bộ hay gì gì liên quan doanh nghiệp hết ạ.
Như vậy theo các bác cái này có nghĩa gì, có tác dụng gì và làm sao gỡ nó?
Xem phần đính kèm 12812
1/ Mình hỏi bạn là máy tính bạn tự cài đặt hay là ra hiệu thợ cài cho bạn?
Máy tính bạn cài sạch sẽ từ ISO download trực tiếp từ Microsoft về hay bạn dùng bản GHOST tải trên mạng về?
Nếu là từ các bản GHOST download từ trên mạng về thì thường sẽ được kích hoạt bằng KMS qua công ty nào đó...
=> Hiển nhiên sẽ chịu sự quản lý của ADMIN công ty đó rồi.
2/ Máy tính bạn có kích hoạt dịch vụ của Office 365 hay không?
=> Nếu có thì sẽ chịu sự quản lý của ADMIN công ty đó rồi.
===>>> Nói chung là khi bạn dùng các sản phẩm kích hoạt số lượng lớn (Windows, Office,...) thì máy tính của bạn sẽ chịu sự quản lý của công ty mua Key đó nhé
===>>> Sự riêng tư của bạn đạt được tùy thuộc sự hiểu biết của bạn.

LỜI KHUYÊN: Nên dùng các sản phẩm dành cho cá nhân (Personal,Retail,...)

phamtanluc

Búa Gỗ
1/ Mình hỏi bạn là máy tính bạn tự cài đặt hay là ra hiệu thợ cài cho bạn?
Máy tính bạn cài sạch sẽ từ ISO download trực tiếp từ Microsoft về hay bạn dùng bản GHOST tải trên mạng về?
Nếu là từ các bản GHOST download từ trên mạng về thì thường sẽ được kích hoạt bằng KMS qua công ty nào đó...
=> Hiển nhiên sẽ chịu sự quản lý của ADMIN công ty đó rồi.
2/ Máy tính bạn có kích hoạt dịch vụ của Office 365 hay không?
=> Nếu có thì sẽ chịu sự quản lý của ADMIN công ty đó rồi.
===>>> Nói chung là khi bạn dùng các sản phẩm kích hoạt số lượng lớn (Windows, Office,...) thì máy tính của bạn sẽ chịu sự quản lý của công ty mua Key đó nhé
===>>> Sự riêng tư của bạn đạt được tùy thuộc sự hiểu biết của bạn.

LỜI KHUYÊN: Nên dùng các sản phẩm dành cho cá nhân (Personal,Retail,...)
Windows của em thì là bản quyền OEM trên Bios rồi. Office thì em dùng bản quyền key MAK phiên bản enterprise được share ạ. Như vậy thì làm sao bảo mật được thông tin của mình ạ?

minhtan.nguyen91

Búa Gỗ Đôi
Thắc mắc của bạn giống của mình, từ hồi lên chrome 81 máy mình cũng hiện như bạn, mặc dùng m dùng laptop cá nhân (ở nhà) còn trên c.ty thì dùng máy c.ty (vẫn đồng bộ với tài khoản cá nhân)

NGHEO

Rìu Chiến Bạc Chấm
Windows của em thì là bản quyền OEM trên Bios rồi. Office thì em dùng bản quyền key MAK phiên bản enterprise được share ạ. Như vậy thì làm sao bảo mật được thông tin của mình ạ?
Windows ? Office ?
Muốn bảo mật? => Đọc và tìm hiểu từng thứ một.
Bảo mật gì? => Đọc về nó.
Một số phần mềm khi bạn cài đặt sẽ hỏi: "Kiểm soát máy tính?" =>Nhấn "Next" =>Kết quả như hiện tại của bạn.