Thảo luận - Trình cài đặt cuumay BootFLASHER - Cài boot có thật sự khó ? | Page 10 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Trình cài đặt cuumay BootFLASHER - Cài boot có thật sự khó ?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác Hoang Duch2 giúp tôi test cái active

HDD thì có thể slow format để sửa bad đưa ổ cứng về dạng ban đầu (nhà sản xuất họ dự phòng 1 lần , ko có lần 2) , còn bộ nhớ cứng dùng cách này ko được đâu bác

Nhân có cái usb hư nên tôi thử hết mấy cái soft trong bản boot của AnhDv và DLCboot, ở diskpart thì nó báo lỗi như thế này:

5237

Chạy thử với Disk Genius Guru, và Minitools không format được, đã dùng Active Kill disk cũng báo error, chạy thử file recovery với soft Milford hay Get Data Recovery thì nó không thấy cái USB. Dùng soft Hetman thì nó tìm ra file, tim xong thử save qua ổ khác thì được một lúc máy tắt tối thui luôn, hình như là không đủ memory hay sao đó vì tôi chạy trên bản Win PE. Hôm qua gắn vào còn thấy usb hiện lên, hôm nay gắn vào thì nghe tiếng báo từ WIN nhưng hoàn toàn không hiện trên Disk Management, MiniTool và This PC nữa rồi bạn. Nó đã đau khổ ra đi vì bị mình quậy tơi bời rồi.

Tình hình như vậy đó bạn @sec0, bạn muốn tôi giúp gì bạn vậy?

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
À định nhờ bác giúp cái tool kích hoạt win10 , do tôi để nó ở desktop mà WD nó ko bắt và cả thằng malware nó cũng cho qua luôn

Nhưng suy nghĩ lại có test xong thì up chưa chắc gì có người dùng nên thôi đó bác
Xem phần đính kèm 5238

Anh gửi em tool này đc không, em test và xem "bên trong" có những gì (để học hỏi thêm). Em cảm ơn.

Tran Quang Ha

Moderator
Thành viên BQT
Đây bạn , bạn khám phá giúp nó chứa code gì bên trong , pass giải nén thì bạn xem inbox :D , chết inbox bị chặn rồi .
Để tôi edit bài viết gởi pass sau
No quote

- Cảm ơn anh, em nhận được file rồi. Gửi lại anh file dạng .bat (an tâm hơn khi chạy file dạng .exe).

miu meo meo

Gà con
À định nhờ bác giúp cái tool kích hoạt win10 , do tôi để nó ở desktop mà WD nó ko bắt và cả thằng malware nó cũng cho qua luôn

Nhưng suy nghĩ lại có test xong thì up chưa chắc gì có người dùng nên thôi đó bác
Xem phần đính kèm 5238
anh có thể cho em xin cái tool đấy không? chứ em dùng kms cho mấy bạn kia toàn 6 tháng toàn bị nhả key phải active lại.

@sec0

Rìu Chiến Vàng Chấm

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
Cập nhật ngày 23/7/2019-9h08:

AnhDvBoot Setup v1.19.7.23

+ Thay-đổi-nhỏ-ở-giao-diện.-Bây-giờ-chúng-ta-sẽ-có-giao-diện-trực-quan-hơn
+
Sửa-vài-lỗi-nhỏ-liên-quan-đến-Xác-định-loại-tập-tin

.

.

Sửa lần cuối:

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
@Hoang Duch2 @tramanh89xd

Cập nhật ngày 31/7/2019 12h8:

cuumay BootFLASHER 1.19.7.31

+ Cải tiến tính năng cài menu boot vào Windows
+ Cải tiến hàm gắn ISO vào THIS PC
+ Đổi tên [cuumay AnhDvBoot Setup] thành [cuumay BootFLASHER]
+ Cải tiến tính năng cài các loại menu WinPE/Recovery dạng WIM vào Windows, cả máy LEGACY_BIOS và máy uEFI_BIOS. Hỗ trợ quản lý menu đã thêm

+ Sửa vài lỗi nhỏ

Sửa lần cuối:

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
@Hoang Duch2

Bác-ơi,

Có-1-bạn-gửi-tin-nhắn-cháu-trên-page,-cháu-xin-ý-kiến-của-bác-cho-case-này:

.

.

.

Cháu-đang-nghĩ-là-case-này-do-BootFLASHER-của-cháu-chứ-không-liên-quan-gì-tới-AnhDvBoot-ISO.

Bác-giúp-cháu-với-ạ.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
@Hoang Duch2

Bác-ơi,

Có-1-bạn-gửi-tin-nhắn-cháu-trên-page,-cháu-xin-ý-kiến-của-bác-cho-case-này:

.

.

.

Cháu-đang-nghĩ-là-case-này-do-BootFLASHER-của-cháu-chứ-không-liên-quan-gì-tới-AnhDvBoot-ISO.

Bác-giúp-cháu-với-ạ.

Tôi sẽ test trên máy laptop Legacy về Wifi của XP và các bản khác, không hiểu bạn kia làm thế nào mà USB không boot vào được bên Legacy, bạn ấy phải chụp từ Bootice các tấm hình về Process MBR, PBR và Parts Manage nữa. Tôi sẽ thử và báo kết quả sau nhé.