Thảo luận - Trình cài đặt cuumay BootFLASHER - Cài boot có thật sự khó ? | Page 17 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Trình cài đặt cuumay BootFLASHER - Cài boot có thật sự khó ?

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
......theo nhận xét thì tôi thấy đó không phải là FB của một thanh niên mà là của một cháu bé?. .......tôi muốn thấy bạn bật đèn online.
Đó-là-FB-của-cháu-100%-bác-ạ.
Cháu-đã-bật-online.
Máy-cháu-lại-ko-đủ-pin,-có-gì-sáng-mai-được-ko-bác.
Cháu-thử-rê-chuột-vào-nick-bác,-cháu-ko-thấy-bác-online-ạ.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu-đã-bật-online.

Bạn xem lại giờ vào buổi sáng bên tôi như hình, khi tôi vào thì nick bạn không có dấu hiệu online như hai phần đóng khung màu đỏ trên hình, chẳng cần phải rê chuột gì cả bạn, thấy cái dấu đó thì biết member có online hay không? Sau đó tôi đợi 10 phút không thấy bạn trả lời nên tôi có việc phải đi, bạn vào lại sau gần một tiếng thì giờ đó tôi đâu có mặt trên diễn đàn tôi đã ở ngoài đường rồi bạn.

6012

Nick của bạn không hề có dấu online, khi nào thấy dấu online của bạn tôi sẽ gửi info cho bạn.

6013

Tôi hy vọng đây là lần cmt chót về vụ online này nha bạn.

guest11

Rìu Chiến Chấm
Write byte 00 là làm sao vậy bạn, dùng với lệnh nào? Tôi không hiểu cách làm đó.
"Writing 00" là cách xóa bỏ vĩnh viễn tất cả dữ liệu trong mọi loại disks.

Không như cách format bình thường, hoặc delete, cut... dữ liệu vẫn còn đó, chỉ có đường links bị xóa
Còn "writing 00" là cách viết đè 00 vào disks (thời gian rất lâu). Cách này dùng để khi bạn không dùng disk và muốn vất đi hoặc cho người khác và không muốn một ai khôi phục dữ liệu trong disk (vì đã bị viết đè trước khi phế thải). Có nhiều utility softwares (dễ kiếm) hoặc chính Windows giúp bạn.

https://www.lifewire.com/use-the-format-command-to-write-zeros-to-a-hard-drive-2626162
https://gizmodo.com/leave-no-trace-how-to-completely-erase-your-hard-drive-5494427

guest11

Rìu Chiến Chấm
Cháu-đã-bật-online.
Đề nghị bạn bỏ dấu gạch ngang (-) vì có dấu này sau mỗi chữ người đọc sẽ đọc chậm hơn. Moderator trong diễn đàn cũng đã từng đề nghị nhưng không thấy bạn phản hồi.

https://vn-z.vn/members/thahtrung06.43125/

Người đọc có thể hiểu (lầm) bạn là mẫu người phớt lờ (ignorant), muốn gây sự chú ý (seek attention).
Lời đề nghị này hoàn toàn có tính cách xây dựng, không có tính cách hiềm khích. Xin bạn hiểu cho.

Cám ơn bạn, bác Hoangduch2, và một số bạn khác đã bỏ thời giờ chia sẻ chủ đề này. Rất hữu ích.

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
Bạn xem lại giờ vào buổi sáng bên tôi như hình, khi tôi vào thì nick bạn không có dấu hiệu online như hai phần đóng khung màu đỏ trên hình, chẳng cần phải rê chuột gì cả bạn, thấy cái dấu đó thì biết member có online hay không? Sau đó tôi đợi 10 phút không thấy bạn trả lời nên tôi có việc phải đi, bạn vào lại sau gần một tiếng thì giờ đó tôi đâu có mặt trên diễn đàn tôi đã ở ngoài đường rồi bạn.

Tôi hy vọng đây là lần cmt chót về vụ online này nha bạn.
@Hoang Duch2

Sáng-nay-cháu-ngủ-dậy-hơi-muộn,-bên-cháu-đang-8h22.

Cháu-sẽ-để-cửa-sổ-VNZ-luôn-mở,-bác-xem-giúp-cháu-tình-trạng-online-cháu-có-sáng-vòng-tròn-màu-xanh-ko-ạ.

Đề nghị bạn bỏ dấu gạch ngang (-) vì có dấu này sau mỗi chữ người đọc sẽ đọc chậm hơn. Moderator trong diễn đàn cũng đã từng đề nghị nhưng không thấy bạn phản hồi.

https://vn-z.vn/members/thahtrung06.43125/

Người đọc có thể hiểu (lầm) bạn là mẫu người phớt lờ (ignorant), muốn gây sự chú ý (seek attention).
Lời đề nghị này hoàn toàn có tính cách xây dựng, không có tính cách hiềm khích. Xin bạn hiểu cho.

Cám ơn bạn, bác Hoangduch2, và một số bạn khác đã bỏ thời giờ chia sẻ chủ đề này. Rất hữu ích.
Bạn-và-các-bạn-hãy-thông-cảm-cho-mình-về-dấu-gạch-ngang,-là-vì-cái-keyboard-ở-máyy-mình-nó-bị-hư-phím-cách-(space).-Có-bạn-khuyên-mình-đổi-bàn-phím-khác-đi,-mà-nó-chỉ-hư-mỗi-phím-cách,-bỏ-nó-đi-thì-mình-thấy-uổng.

Sửa lần cuối:

guest11

Rìu Chiến Chấm
Bạn-và-các-bạn-hãy-thông-cảm-cho-mình-về-dấu-gạch-ngang,-là-vì-cái-keyboard-ở-máyy-mình-nó-bị-hư-phím-cách-(space).-Có-bạn-khuyên-mình-đổi-bàn-phím-khác-đi,-mà-nó-chỉ-hư-mỗi-phím-cách,-bỏ-nó-đi-thì-mình-thấy-uổng.
Ồ. Thì ra là như vậy. Xin lỗi đã hiểu lầm bạn.

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
Tôi có thấy dấu online của bạn rồi, đợi tôi mở laptop và gửi info vào inbox cho bạn. Tôi muốn hỏi bạn sẽ làm gì trên máy của tôi? Chép thêm file và test hay có làm gì nữa không? Bạn test nhanh lên vì bên tôi cũng gần tới giờ phải tắt máy rồi.

Xem phần đính kèm 6014
Cảm-ơn-bác.
Cháu-sẽ-thử-chạy-lệnh-DOS-như-trong-lệnh-của-BootFLASHER.-Cái-máy-ảo-này-bác-đừng-xóa-đi-sau-khi-bác-đi-ngủ-nha-bác,-vì-cháu-ko-chắc-BootFLASHER-sẽ-xóa-thành-công-menu-sau-lần-TV-này-ạ.

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
Tôi gửi rồi đó bạn, chưa thấy bạn kết nối.
Cháu-cảm-ơn-bác-đã-bỏ-thời-gian-để-tạo-máy-ảo-giúp-cháu-và-cho-cháu-vào-TV-máy-ảo.
Cháu-đang-tìm-nguyên-nhân-BF-ko-làm-đúng-chức-năng-xóa.
Cháu-báo-bác-sau-ạ.

guest11

Rìu Chiến Chấm
@Hoang Duch2

Sáng-nay-cháu-ngủ-dậy-hơi-muộn,-bên-cháu-đang-8h22.

Cháu-sẽ-để-cửa-sổ-VNZ-luôn-mở,-bác-xem-giúp-cháu-tình-trạng-online-cháu-có-sáng-vòng-tròn-màu-xanh-ko-ạ.

Cách giải quyết tạm thời là bạn dùng MS Word để đánh máy. Sau khi đánh máy, dùng Search and Replace để đổi tất cả dấu gạch ngang thành dấu cách, chỉ vài giây đồng hồ.

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
Cách giải quyết tạm thời là bạn dùng MS Word để đánh máy. Sau khi đánh máy, dùng Search and Replace để đổi tất cả dấu gạch ngang thành dấu cách, chỉ vài giây đồng hồ.
Cách-của-bạn-rất-hay.-Khi-có-nội-dung-gõ-dài-thì-mình-sẽ-thử.-Thank-bạn.

lvt491

Rìu Vàng Đôi
Khi create mà OK thì output nó sẽ ra dòng text chứa {GUID}. Vậy bạn cũng bắt output khi delete xem sao nó lại không xóa được.