Thảo luận - Trình cài đặt cuumay BootFLASHER - Cài boot có thật sự khó ? | Page 8 | VN-Zoom | Cộng đồng Chia Sẻ Kiến Thức Công Nghệ và Phần Mềm Máy Tính

Adblocker detected! Please consider reading this notice.

We've detected that you are using AdBlock Plus or some other adblocking software which is preventing the page from fully loading.

We need money to operate the site, and almost all of it comes from our online advertising.

If possible, please support us by clicking on the advertisements.

Please add vn-z.vn to your ad blocking whitelist or disable your adblocking software.

Thảo luận Trình cài đặt cuumay BootFLASHER - Cài boot có thật sự khó ?

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Có 1 bạn nhắn vào page cháu trên Facebook, mô tả về lỗi liên quan tới bộ setup:

Bác còn giữ bản cuối cùng trong năm 2018 của AnhDvBoot không ạ ?. Cho cháu xin link.

Còn đó bạn, bạn đợi tôi upload lên GGD nhe.

P/s: Hiện tại trong Drive tôi thấy có sẵn bản iso 2018, bạn muốn lấy ngay hay đợi tôi upload toan bộ folder? GGD đang làm việc, phải đợi 44 phút nữa.

Sửa lần cuối:

PMHCT

Rìu Chiến Chấm

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu-cảm-ơn-bác.

Cháu-đã-sửa-được-lỗi-khi-user-chọn-ISO-2018-để-cài-boot-rồi-bác-ạ.

Cháu-vừa-cập-nhật-lại-file-setup.

----------------------------
Cập nhật ngày 18/7/2019-22h48:

AnhDvBoot Setup v1.19.7.19

+ Hỗ-trợ-AnhDvBoot-ISO-2018

Tôi test giúp bạn với máy ảo đây, tôi không giúp được trên usb, chỉ khi nào bạn ra bản hoàn tất thì tôi sẽ test trên usb theo video hướng dẫn của bạn, đây là một số hình tuần tự, tôi thấy nếu làm theo 1 click của Anhdv thì nó chia ra 2 parts: Boot và Data, làm theo của bạn chỉ có part Boot thôi, Data chạy đi đâu rồi bạn? Hay là vì tôi làm trên VHDX nên nó ra kết quả khác?

5161

5162

5163

5164

Tôi chọn thử cái always, thấy thông báo như vậy thì tôi bỏ:

5165

Chọn lại cách này với #1:

5166

5167

5168

5169
5170

Làm xong check lại từ Disk Management:

Vui lòng xem tiếp vì hệ thống báo đã có 10 hình rồi:

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
Tôi test giúp bạn với máy ảo đây, tôi không giúp được trên usb, chỉ khi nào bạn ra bản hoàn tất thì tôi sẽ test trên usb theo video hướng dẫn của bạn, đây là một số hình tuần tự, tôi thấy nếu làm theo 1 click của Anhdv thì nó chia ra 2 parts: Boot và Data, làm theo của bạn chỉ có part Boot thôi, Data chạy đi đâu rồi bạn? Hay là vì tôi làm trên VHDX nên nó ra kết quả khác?

Xem phần đính kèm 5161

Xem phần đính kèm 5162

Xem phần đính kèm 5163

Xem phần đính kèm 5164

Tôi chọn thử cái always, thấy thông báo như vậy thì tôi bỏ:

Xem phần đính kèm 5165

Chọn lại cách này với #1:

Xem phần đính kèm 5166

Xem phần đính kèm 5167

Xem phần đính kèm 5168

Xem phần đính kèm 5169Xem phần đính kèm 5170

Làm xong check lại từ Disk Management:

Vui lòng xem tiếp vì hệ thống báo đã có 10 hình rồi:
Cháu-cảm-ơn-bác.

.
p10-2019-07-18_120038-png.5171

.

Bác ơi, sau khi done, ổ V: nhãn TEST2018 bây giờ còn dữ liệu như trước khi cài boot không ạ ?.
Lúc bác bỏ chọn chỗ Always show the boot volume cũng sẽ đồng nghĩa chúng ta cho ổ đĩa chứa dữ liệu boot (1,78 GB) ẩn đi trong This PC bác ạ.

Sửa lần cuối:

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Cháu-cảm-ơn-bác.

.
p10-2019-07-18_120038-png.5171

.

Bác ơi, sau khi done, ổ V: nhãn TEST2018 bây giờ còn dữ liệu như trước khi cài boot không ạ ?.
Lúc bác bỏ chọn chỗ Always show the boot volume cũng sẽ đồng nghĩa chúng ta cho ổ đĩa chứa dữ liệu boot (1,78 GB) ẩn đi trong This PC bác ạ.

Ổ V đó là ổ VHDX tôi tạo mà bạn, lúc boot thì hiện lên menu thôi như mấy cái hình tôi chụp đó, tôi không hiểu bạn hỏi dữ liêu là sao? Tạo mới hoàn toàn ổ Test 2018 thì có dữ liệu nào trong đó bạn?

Sửa lần cuối:

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
Ổ V đó là ổ VHDX tôi tạo mà bạn, lúc boot thì hiện lên menu thôi như mấy cái hình tôi chụp đó, tôi không hiểu bạn hỏi dữ liêu là sao? Tạo mới hoàn toàn ổ Test 2018 thì có dữ liệu nào trong đó bạn?
Đúng-vây-bác-ạ.

Cháu-muốn-biết ổ đĩa V: trước và sau khi cài boot thì dữ liệu của nó còn hay mất.

Lúc bác vừa Initialize Disk xong, bác có thử chép vài file gì đó vào ổ V: không ạ ?.

Cháu-vừa-cập-nhật-lại-file-setup.

----------------------------
Cập nhật ngày 19/7/2019-8h18:

AnhDvBoot Setup v1.19.7.19

+ Sửa-lỗi-nhỏ-ở-hàm-kiểm-tra-ISO

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Đúng-vây-bác-ạ.

Cháu-muốn-biết ổ đĩa V: trước và sau khi cài boot thì dữ liệu của nó còn hay mất.
Lúc bác vừa Initialize Disk xong, bác có thử chép vài file gì đó vào ổ V: không ạ ?.

Nó là VHDX mới tạo xong, làm sao mà bạn vô trong cái ổ đó được nếu không có cài Win vô đó, câu hỏi này của bạn tôi thấy rất lạ đó.

Tôi gửi bạn xem 2 cái hình, một là nơi chứa cái file vhdx. Hai là click mở nó ra trên explorer:

5173

5174

Có phải ý của bạn là cứ chép dữ liệu vào đây không?

Sửa lần cuối:

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
Nó là VHDX mới tạo xong, làm sao mà bạn vô trong cái ổ đó được nếu không có cài Win vô đó, câu hỏi này của bạn tôi thấy rất lạ đó.
Vâng-bác.
Bác-ơi,-bác-có-thể-cho-cháu-connect-vào-máy-bác-qua-TeamViewer-không-ạ-?.
Cháu-dùng-TV-ở-topic-cháu.

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
Vụ TV thì ngày xưa tôi và bạn có vấn đề rồi nên tôi không thể tiếp tục được bạn à.
Vâng-bác.

Vụ-đó-cháu-còn-nhớ-như-in-là-cháu-chuyển-file-mà-TV-của-bác-không-hiển-thị-thông-báo-có-hay-ko-có-chuyển-file.
Cộng-thêm-yếu-tố-cháu-chưa-đẩy-nick-facebook-vào-các-trình-setup-cháu-làm.
Thành-ra,-khiến-bác-không-thể-tin-cháu-được.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Vâng-bác.

Vụ-đó-cháu-còn-nhớ-như-in-là-cháu-chuyển-file-mà-TV-của-bác-không-hiển-thị-thông-báo-có-hay-ko-có-chuyển-file.
Cộng-thêm-yếu-tố-cháu-chưa-đẩy-nick-facebook-vào-các-trình-setup-cháu-làm.
Thành-ra,-khiến-bác-không-thể-tin-cháu-được.

Bây giờ chỉ cần chụp hình gửi cho bạn xem là được, tôi không muốn nhắc tới chuyện cũ nữa.

PMHCT

Rìu Chiến Chấm
Là sao bạn? Chép file vào phải không? Tôi muốn hỏi bạn part Data nó ở đâu vậy?
Bác-ơi,-giờ-làm-lại-được-ko-bác.-Cái-ổ-V:,-giờ-nó-thành-2-part-rồi-ạ.

Cháu-cần-ổ-V:-về-đúng-hiện-trạng-như-sau-khi-bác-vừa Initialize Disk xong, bác thử chép vài file gì đó vào ổ V: giúp cháu và bắt đầu với bộ setup

Lần này kết quả chắc là tốt đẹp bác ạ.

Hoang Duch2

Rồng Đỏ
Bác-ơi,-giờ-làm-lại-được-ko-bác.-Cái-ổ-V:,-giờ-nó-thành-2-part-rồi-ạ.

Cháu-cần-ổ-V:-về-đúng-hiện-trạng-như-sau-khi-bác-vừa Initialize Disk xong, bác thử chép vài file gì đó vào ổ V: giúp cháu và bắt đầu với bộ setup

Lần này kết quả chắc là tốt đẹp bác ạ.

Ý bạn là giờ tôi tạo VHDX mới sao? Bạn trả lời nhanh lên vì sắp đến giờ bên tôi rồi.